เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:22:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถาพรถไฟใต้ดินครับ  (อ่าน 6889 ครั้ง)
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 11:33:10 AM »

Huh ผมมีความสงสัยว่า โครงการรถไฟฟ้าใต้ดินนี้ "เร็ว" ไปหรือเปล่า เพราะมีความรู้สึกว่าเหมือนหลาย ๆ อย่างยังไม่พร้อมเท่าที่ควร ก็เปิดใช้บริการซะแล้ว Huh

ถูกต้องแล้วครับบบบบบบบบบบบบบบ  เร็วเกินไปครับ เปิดก่อนกลับมาไล่เก็บงานตามทีหลังจริงๆ

...นายกฯ ฟันธงแล้วว่าเป็นความผิดของคนขับที่ไม่ใช้ระบบอัตโนมัติ :Smiley

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9480000007605

โทษคนระบบไม่กระเทือนครับ !!!!!!!

แต่โดยมาตรฐานของการขนส่งระบบรางแล้ว ระบบต้องครอบคลุมถึงคนคือกันความผิดพลาดของคนไว้ด้วย
ถ้าให้สันนิษฐานในฐานะเคยร่วมทำงานในโครงการนี้มานะครับ คาดว่า ระหว่างทำการเชื่อมต่อตัวรถ (shunting) มีความเป็นไปได้ว่า พนักงานควบคุมรถอาจจะ ปิดระบบทั้งหมด  (bmcl ไม่ให้เรียกว่าคนขับรถ เพราะรถเดินด้วยระบบอัตโนมัติ)  จึงทำให้เมื่อตัวรถไหลลงไปแล้วระบบเบรคอัตโนมัติไม่ทำงาน หรือถ้าไม่ได้ off ตัวรถก็แปลว่าระบบเบรคอัตโนมัติไม่ทำงานครับ

งานนี้ต้องไปสอบสวนไล่กันเอาเองว่าเป็นปัญหาจาก  Signaling, Communications, หรือ Operation กันแน่

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 11:57:49 AM »

ผมไม่ขึ้นรถใต้ดินในเมืองไทยแน่นอนครับ..รูเข้าออกนิดเดียว..

ทั่วโลกเหมือนกันหมดครับ ไม่มีรูใหญ่
แสดงว่าน้าอ๋องยังไปไม่ถึงนิวยอร์คจริงๆ..รูเบ้อเร่อเลย..สิบล้อลอดได้สบายๆ..ของฝรั่งรูใหญ่จริงๆน๊า

งั้นของเอเชียคงรูเล็กเป็นธรรมดา เพราะที่ฮ่องกงก็เห็นว่ารูเล็กเหมือนกันเจ้าคะ

แต่ที่ไต้หวัน...รูกำลังพอดีครับ...เปิดอ้าตลอดครับ...คนพลุกพล่านมากเลย

ที่ญี่ปุ่น รูไม่เล็กไม่ใหญ่กำลังพอดีแต่มีหลายรูเชื่อมถึงกัน บางรูยาวมาก Grin Grin

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 12:57:25 PM »

เกรงว่าจะ go so big เพราะสมาชิกหมกมุ่นแต่เรื่องขนาดของรูทางเข้าออกรถไฟฟ้าใต้ดิน ทั่วโลก  จึงขอให้ยุติการพาดพิงเรื่องรูเสียเถิด 
หากใครชอบพาดพิงเรื่องขนาดของรูในแต่ละประเทศ โดยเฉพาะคุณติงลี่  ที่สาธยายการบานอ้าของรูจนขนหัวลุก...ขอให้ไม่มีวันได้เจอรูอีกต่อไป๊ปปปป.....

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 01:26:29 PM »

จึงขอให้ยุติการพาดพิงเรื่องรูเสียเถิด.......หากใครชอบพาดพิงเรื่องขนาดของรูในแต่ละประเทศ ..ขอให้ไม่มีวันได้เจอรูอีกต่อไป๊ปปปป.....

............... หัวเราะร่าน้ำตาริน..โห้หหหหหหพี่ต้อมเปิดประเด็นเรื่องรู แล้วมาเล่น เบรกกันซะหัวทิ่มหัวตำแบบนี้ พวกชอบรูๆแบบผม ก็ไม่รู้จะหยิบ..อะไรมาคุยเล่น..แล้วสิ......555555555555555555..... Grin...ที่ผมพูดถึงนะรูทางเข้ารถไฟฟ้าครับ..บ่แม่นรูอื่นเด้อออออออออ....... น้ำลายหก

..................... หลงรัก...ขอขอบคุณพี่จอย ด้วยครับที่เป็นผู้สื่อข่าวพิเศษ นำภาพมาให้เพื่อนๆในเวบได้ชมกัน.. หลงรัก.........

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 02:14:12 PM »

Grin Grinเกรงว่าจะ go so big เพราะสมาชิกหมกมุ่นแต่เรื่องขนาดของรูทางเข้าออกรถไฟฟ้าใต้ดิน ทั่วโลก  จึงขอให้ยุติการพาดพิงเรื่องรูเสียเถิด 
หากใครชอบพาดพิงเรื่องขนาดของรูในแต่ละประเทศ โดยเฉพาะคุณติงลี่  ที่สาธยายการบานอ้าของรูจนขนหัวลุก...ขอให้ไม่มีวันได้เจอรูอีกต่อไป๊ปปปป....
 Grin Grin Grinเห็นด้วยครับ...ผมสับสนแล้ว.. Grin.

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 02:22:48 PM »

เอ้อ...
แต่รูที่รัสเซีย สวยนะพี่
อลังการมาก...เลย.....

กะว่าเป็นสถาปัตยกรรมที่อวดชาวโลกได้
(เน้น รูที่เป็นสถาปัตยกรรมนะครับ)
 Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2005, 02:32:38 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 02:26:28 PM »

ส่วนท่าน ติงลี่ ตีลิง ของกระผม
รูปโลโก้สวยดีครับ สีขาวสะอาดดี

มีคาถากำกับไว้ใต้รูปด้วย
ผมหมดโอกาส ทำมาหากินเลย
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 02:28:11 PM »

ส่วนท่าน ติงลี่ ตีลิง ของกระผม
รูปโลโก้สวยดีครับ สีขาวสะอาดดี

มีคาถากำกับไว้ใต้รูปด้วย
ผมหมดโอกาส ทำมาหากินเลย
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ท่านซับน่าจะหาเป็นของตัวเองบ้าง
พี่ๆน้องๆแถวๆนี้จะได้ไม่ถูกฉุดลากไปในวังวน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2005, 02:31:48 PM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 02:40:30 PM »

เอ้อ...

กะว่าเป็นสถาปัตยกรรมที่อวดชาวโลกได้
(เน้น รูที่เป็นสถาปัตยกรรมนะครับ)

ทั่นซับไปลงรู(รถไฟ)รัสเซียที่สถานนีนานาใช่หรือเปล่าครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 02:44:05 PM »

เอ้อ...

ทั่นซับไปลงรู(รถไฟ)รัสเซียที่สถานนีนานาใช่หรือเปล่าครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

...555 ท่าทางจะรู้จริง  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 03:27:09 PM »

อ้างถึง
อ้างถึง
ชื่อสถานี ชักคุ้นๆ ภาษารัสเซีย มีคำว่า "นานา" ด้วยหรือครับ น้ำลายหก Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 05:37:49 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
อือ.....
ช่างรู้ทันเสียนี่กระไร
เอ้ย....ไม่ใช่
ผมหมายถึงสถานีรถไฟใต้ดินจริงๆ

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 06:19:37 PM »

เอ้ย....ไม่ใช่
ผมหมายถึงสถานีรถไฟใต้ดินจริงๆ

ต้องขึ้นเสียงสูงว่า "จริง จริ๊ง" ด้วยเจ้าค่ะ ถึงจะน่าเชื่อ Cheesy

I am dying... -*-

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 10:22:28 AM »

โธ่ ไม่เชื่อผม แล้วจะเชื่อใคร
ผมนี่ น่าเชื่อถือที่สุดแล้วนา

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 11:05:55 AM »

ผมไม่ขึ้นรถใต้ดินในเมืองไทยแน่นอนครับ..รูเข้าออกนิดเดียว..

ทั่วโลกเหมือนกันหมดครับ ไม่มีรูใหญ่
แสดงว่าน้าอ๋องยังไปไม่ถึงนิวยอร์คจริงๆ..รูเบ้อเร่อเลย..สิบล้อลอดได้สบายๆ..ของฝรั่งรูใหญ่จริงๆน๊า

มีภาพไหมครับ  เยาะเย้ย

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์