เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:21:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กองทะเบียน ลาดพร้าว วันนี้  (อ่าน 8006 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 06:28:21 PM »

Cheesy     พอดี วันนี้ มีโอกาสเข้าไปที่กองทะเบียน  เก่า  (ลาดพร้าว)  เลย พยายามทำตัวสอดรู้สอดเห็น ถามเก็บข้อมูลมาฝาก ครับ
   เท่าที่ดูตอนนี้ เห็นมีติดป้าย แจ้งว่า งดรับชำระค่าธรรมเนียม ครับ ตั้งแต่ วันที่ 14 มกราคม 2548 
บรรยากาศโดยรวมผู้คนยังมากอยู่ ครับ แต่ ส่วนใหญ่ เป็นการโอนจากร้านปืน
 คำร้องใด เท่าที่ทราบ ไม่รับ ครับ แจ้ง ติดป้าย ว่า โอนย้าย งานไปเป็นของ กรมการปกครอง กระทรวงมหาดไทย ให้ เบอร์ติดต่อไว้กับแผนที่
การรับ ใบ ป4 ยังสามารถทำได้อยู่ครับเห็นมีอีก ปึกใหญ่ที่ยังไม่มีคนมารับ 
 และวันนี้ เห็นว่าจะเริ่มมีการย้าย เอกสาร ต่างๆไป ที่กรมการปกครอง
  ฟัง จากพี่  ตร. ที่กองทะเบียน บอกที่ กรมการปกครอง ตอนนี้ มีเจ้าหน้าที่ ทั้งหมด 4 คน ครับ ส่วนใหญ่ ยังอบรม ยังไม่เสร็จ
 ออกมาสอบถาม พี่ส่ง ที่ขาย พกซอง ปืน เข็มขัดที่ด้านหน้า  แก ว่าเมื่อเช้าเข้าไป ที่กรม การปกครองจะไปสอบถามเรื่อง ขอสถานที่ขายอุปกรณ์
 ปรากฎว่า เจ้าหน้าที่ทางนั้นไม่สามารถให้คำตอบใดๆ ได้ เลย ตอบได้แต่ต้องเอาเข้าที่ประชุม  Huh
 ฟังเขาว่ามาอีกเรื่องคือ เจ้าหน้าที่ทางนี้ถ้าย้ายไป ต้อง ปรับเทียบ ตำแหน่ง แต่ว่ากันว่า เงินเดือนอาจเพิ่มขึ้น 30-40 %
                โดยรวม มีแต่ คน ด่าครับเท่าที่ฟัง ความเห็นมา" อะไรก็ ยังไม่พร้อม แล้วยังมีการโอนย้าย,  ที่จอดรถก็ ไม่มี คงต้องมีการ
 หิ้วปืนขึ้นรถเมล์ ขึ้นแท็กซี่ ไปที่กองทะเบียนใหม่ แน่  ,  บ้างก็ ว่า ทุกอย่างยังดูคลุมเครือ สอบถาม เจ้าหน้าที่ดู ก็ ไม่ได้คำตอบใดๆ)   
                โดย สรุป คือส่วนใหญ่ยัง ไม่เห็น ด้วยกับการโอนย้ายงานไป กรมการปกครองกระทรวง มหาดไทย  ครับ
           สุดท้ายครับที่ติดต่อ ใหม่ครับ
                        ศูนย์ บริการประชาชน  อาคารกรมการปกครอง(วังไชยา)
                            กระทรวงมหาดไทย  ถนน นครสวรรค์ แขวง ดุสิต กทม
                                  10300
                โทรศัพท์  023569552    (ชั่วคราว)

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 06:31:34 PM »

Tongue

เฮ้อออ...ไม่รู้ว่าจะขอยากขึ้นรึเปล่า น้ออออ...

Huh

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 09:07:59 PM »

ยังงี้จะขอป.3 ใปใหม่ก็เบรกไว้ก่อนดีกว่า  Huh

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 09:21:11 PM »

นั้นซิร้านปืนบ่นว่าช่วงนี้ตรวจปืนยาก..................ย๊าก Embarrassed

[URL=h
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 09:58:15 PM »

Huh รบกวนท่านใดมีแผนที่ตั้งหน่วยงานที่ว่า หรือช่วยอธิบายจุดที่ตั้งให้ด้วยครับ...ขอบคุณครับ... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 10:45:11 PM »

...จะเปลี่ยนแปลงอะไรไม่รู้จักคิดถึงความเดือดร้อน ความไม่สะดวกชาวบ้านมั่งเล้ย  ขอให้รับเวรกรรมในอนาคตด้วยเถอะ ตัวการเรื่องนี้จะทำอะไรขอให้ติดขัด ติดขัดๆๆๆๆๆๆ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 10:58:26 PM »

กระทรวงนี้ มีสถิติ ทำเรื่องโอนสัญชาติ ใช้เวลาประมาณ 1 - 3 ปี
- ตรวจสอบเอกสารต่างๆ ไปยังต้นตอหลักฐานที่ส่งมอบ ประมาณ 1- 2 ปี
- รอส่งเรื่องเข้าที่ประชุมคณะกรรมการอีกระยะหนึ่ง ถ้ามีวาระอื่นๆที่สำคัญกว่า เรื่องชาวบ้านก็เก็บ (ดอง) เอาไว้ก่อนได้

ผมว่ามาอีหร็อบนี้แหงมเลย
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 12:01:48 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน เป็นเรื่องของการต้องการอำนาจครับ             แต่ไม่ทำให้พร้อมไว้ก่อน             เช่นการโอนย้ายดับเพลิงไปอยู่กับ

กทม.        กทม.ก็ไม่มีความพร้อมในการดับเพลิง            การสั่งการก็ไม่รู้ว่าใครจะสั่งการ        ผู้ว่า    ดับเพลิงเป็นอะเปล่า   

เพลิงไหม้ใหญ่ ๆ   ที    มีคนตายเลย            Cry Cry     

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 01:05:54 AM »

Huh ฟังข่าวแล้วห่อเหี่ยวคับ...

แต่คิดๆดูก็ดีเหมือนกัน ช่วงนี้ปืนแพงหลาย ขอไม่สะดวกก็อย่าขอมันเลย ไม่เปลืองตังค์ดี...  เยาะเย้ย
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 01:10:24 AM »

ลุ้นครับลุ้น จะเป็นไง Smiley

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 09:53:47 AM »

เห็นความยุ่งยากส์.....ขึ้นมาลาง ๆ แล้วล่ะครับ...!!!!! Undecided

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 10:37:18 AM »

เวรครับ..... Angry Angry Angry
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 11:23:30 AM »

วุ่นวายมาก...........ผมเผ่นล่ะครับ Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
tikhear201147
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 11:27:56 AM »

ช่วยบอกด้วยนะค่ะว่าขณะนี้วันที่ 18 มกราคม 2548 นี้ จะไปทำการนี้ได้ที่ใดค่ะ  Huh
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 01:42:19 PM »

Huh รบกวนท่านใดมีแผนที่ตั้งหน่วยงานที่ว่า หรือช่วยอธิบายจุดที่ตั้งให้ด้วยครับ...ขอบคุณครับ... Wink
     ที่กองทะเบียน ลาดพร้าว มีติดแผนที่ไว้ครับตรงช่องที่รับใบ  ป4  ครับพี่ visith

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์