เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:19:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กองทะเบียน ลาดพร้าว วันนี้  (อ่าน 8000 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 01:45:45 PM »

ช่วยบอกด้วยนะค่ะว่าขณะนี้วันที่ 18 มกราคม 2548 นี้ จะไปทำการนี้ได้ที่ใดค่ะ  Huh

คุณ tikhear201147   ครับลองสอบถามที่เบอร์นี้ครับ  023569552 ครับ เป็นเบอร์ ของส่วนที่เกี่ยวข้องกับปืน โดยตรง ครับ ส่วนของงาน อื่นผม ไม่ได้จดมาครับ
           ปล. เบอร์ ที่ให้เป็นเบอร์ ชั่วคราว นะครับ Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 01:47:18 PM »

วุ่นวายมาก...........ผมเผ่นล่ะครับ Grin

.............. หัวเราะร่าน้ำตาริน....ขอผมไปด้วยพี่... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก...

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
bactyl
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ไก่งวง!!!

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 01:52:06 PM »

อาจจะดีขึ้นก็ได้นะครับ Grin เพราะขึ้นตรงกะ มท.1  ตกใจ สาธุ

The more you speak of yourself. The more you are likely to lie.
ยิ่งพูดถึงตัวเองมากเท่าใด ก็ยิ่งมีแนวโน้มที่จะโกหกมากยิ่งขึ้นเพียงนั้น
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 03:30:37 PM »

วุ่นวายมาก...........ผมเผ่นล่ะครับ Grin

.............. หัวเราะร่าน้ำตาริน....ขอผมไปด้วยพี่... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก...

ไปอยู่ภูธรกันดีกว่านิ........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 03:38:04 PM »

ก็ต้องเช็คข้อมูลอีกทีว่าอำเภอไหนดี......  Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 03:42:56 PM »

ก็ต้องเช็คข้อมูลอีกทีว่าอำเภอไหนดี......  Grin
ไปอยู่ อิรัค ดีกว่าเห็นพกปืนกันเกลื่อนเมือง Grin

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 04:24:12 PM »

ก็ต้องเช็คข้อมูลอีกทีว่าอำเภอไหนดี..... Grin

ก็ย้ายมาอยู่อำเภอเดียวกับพี่แก้วสิครับ ดี... Grin  Grin  Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 10:08:23 PM »

ก็ต้องเช็คข้อมูลอีกทีว่าอำเภอไหนดี..... Grin

ก็ย้ายมาอยู่อำเภอเดียวกับพี่แก้วสิครับ ดี... Grin  Grin  Grin

....เอ่อ....พี่แก้วครับ พี่แก้วเป็นเจ้าบ้านหรือเปล่าครับ ขออนุญาต "ฝากชื่อผม" ไว้ที่ทะเบียนบ้านพี่สัก 6 เดือน นะครับ จะคิดค่าเช่าก็ยอม....ถ้าไม่ขัดข้องเดี๋ยวผมขอย้ายเลยนะครับ.... Grin  Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 10:09:10 PM »

....เอ่อ....พี่แก้วครับ พี่แก้วเป็นเจ้าบ้านหรือเปล่าครับ ขออนุญาต "ฝากชื่อผม" ไว้ที่ทะเบียนบ้านพี่สัก 6 เดือน นะครับ จะคิดค่าเช่าก็ยอม....ถ้าไม่ขัดข้องเดี๋ยวผมขอย้ายเลยนะครับ.... Grin  Grin

...จริงอ๊ะเปล่า  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 08:40:40 AM »

พี่แก้ว รับตาสี บางบอนไว้อุปการะอีกคนนะครับ Smiley
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 08:53:36 AM »

...ระดับตาสี บางบอน เนี่ยนะครับ  Shocked  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
tikhear201147
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 02:41:07 PM »

ขอบคุณมากสำหรับคำตอบค่ะ......แต่มีเรื่องรบกวนอีกนิดหนึ่งค่ะ คือ ขอเล่าความเป็นมาก่อนนะค่ะ ได้ใบ ป.3(เป็นของพ่อค่ะ) แล้ว และจะมาซื้อปืนที่ กทม. เป็นปืนลูกโม่ ขนาด .38 ขอปรึกษาว่า ควรจะเข้ามาซื้อวันไหนดี มีร้านแนะนำหรือเปล่าค่ะ แล้วยี่ห้ออะไรจึงจะดีสำหรับปืนขนาด .38 หน่ะค่ะ พอซื้อแล้วต้องทำไงต่อค่ะ กลับบ้านได้เลยหรือเปล่า แล้วจริงหรือไม่ที่ว่า พอซื้อแล้วไปต้องกองทะเบียน ซึ่งถ้าจริง ก็ต้องขึ้นมาซื้อในวันและเวลาราชการถูกต้องไม๊ค่ะ อืม รบกวนจังเลยค่ะ ต้องขอขอบคุณมากค่ะ
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 05:41:09 PM »

Grin Grin Grin

พี่แก้ว พี่มะขิ่น ครับ...

ไปด้วยคนครับ ไปไหนตามไปติดๆ ขอไปอยู่บ้านด้วยคนครับ

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 06:10:25 PM »

ขอบคุณมากสำหรับคำตอบค่ะ......แต่มีเรื่องรบกวนอีกนิดหนึ่งค่ะ คือ ขอเล่าความเป็นมาก่อนนะค่ะ ได้ใบ ป.3(เป็นของพ่อค่ะ) แล้ว และจะมาซื้อปืนที่ กทม. เป็นปืนลูกโม่ ขนาด .38 ขอปรึกษาว่า ควรจะเข้ามาซื้อวันไหนดี มีร้านแนะนำหรือเปล่าค่ะ แล้วยี่ห้ออะไรจึงจะดีสำหรับปืนขนาด .38 หน่ะค่ะ พอซื้อแล้วต้องทำไงต่อค่ะ กลับบ้านได้เลยหรือเปล่า แล้วจริงหรือไม่ที่ว่า พอซื้อแล้วไปต้องกองทะเบียน ซึ่งถ้าจริง ก็ต้องขึ้นมาซื้อในวันและเวลาราชการถูกต้องไม๊ค่ะ อืม รบกวนจังเลยค่ะ ต้องขอขอบคุณมากค่ะ
           ยี่ห้อที่คนส่วนใหญ่ นิยม คงไม่พ้น สมิทฯ  ครับ ถ้า เลือก ลำกล้อง ยาว หน่อย 4 นิ้ว ก็ เป็นรุ่น m 67 ครับลำกล้อง ยาว เหมาะกับการพกซองนอก หรือ เก็บ ไว้ที่บ้านเฝ้าบ้าน ครับจะพกพา ค่อนข้างลำบาก ครับ ตัวปืนเป็น สแตนเลสส์ โม่ 6นัด ครับ
          ลำกล้องสั้นลงมาอีก นิด ก็ เป็น  m60 ฟลูลั๊ค  3นิ้ว ครับ เป็น โม่ 5นัด สแตนเลสส์ เช่น กัน ไม่สั้น จนยิงยาก และไม่ยาวจน เกะกะ ครับ
           สั้นลงมาอีก เป็น พวก ลำกล็อง 2 นิ้ว ครับ พก พา สะดวกดี ครับ แต่ ลำกล้องสั้น เสีย เปรียบ เรื่องระยะศูนย์ ครับ
          ยี่ห้อ อื่น ๆ ก็ มี ของ เทารัส  m 85  ลำกล้อง 2นิ้ว พี่ ๆในเวป มีใช้กันหลายท่าน ครับ(สูงสุดสู่ สามัญ ) ราคาจะย่อม เยากว่า สมิทฯ ครับ (แต่ตอนนี้ ไม่แน่ เพราะ แพง ทุกยี่ห้อ )
          รายละเอียด เพิ่ม เติม รอให้ พี่ ๆท่านอื่นๆ มาช่วย ตอบ ครับ Cheesy
            Grin   อ้อ ... เรื่อง ร้านปืน คง ต้อง ระวัง ร้านที่ .......บอก ว่า ปืนของตน เป็น เกรด พิเศษ  Grinส่วน ของ ร้านอื่น เป็น เกรดรอง ลงมา ครับ Grin ยังไงสอบถามราคาหลายๆ ร้านนะ ครับ ลอง เปรียบเทียบราคาดู ครับ ส่วนเรื่องการโอน ทางร้านจะนัดให้ไปดำเนินการครับ  Cheesy
          Wink มีปืน แล้ว มั่น ฝึกซ้อม นะครับ ระวังเรื่อง ความลอดภัย เป็นอันดับ แรกครับ และถ้ามีโอกาส ก็ซ้อมยิง บ่อย ๆจะได้ ใช้ ปืน ได้ อย่างมีประสิทธิภาพและปลอดภัย ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 06:11:14 PM »

ก็ต้องมาวันและเวลาราชการล่ะครับ... ตามที่พี่ ๆ เขาตอบมาก่อนหน้านะครับ ช่วงนี้ก็ต้องไปที่แห่งใหม่ (คงยุ่งวุ่นวายน่าดู)
ส่วนปืนเนี่ย....ได้ไปเดินดูมาบ้างหรือยังล่ะครับ ไปดูก่อนว่าของมีหรือไม่ ราคาเป็นอย่างไร รุ่นไหนยี่ห้ออะไรที่เล็ง ๆ ไว้มีบ้างมั๊ยครับ ลองเอ่ยชื่อรุ่นมาสิครับ เดี๋ยวจะมีคนมาตอบว่ารุ่นนี้ รุ่นนั้นดีเลวอย่างไร....
เรื่องร้านเนี่ย ....อิ อิ  อย่าพยามยามเข้าร้านที่เขาแต่งกายมิเหมือนชาวบ้านชาวช่อง ก็แล้วกัน อะจึ๋ยส์....
ส่วนวันที่จะมาซื้อ ก็ดูฤกษ์ ดูยาม ดี ๆ นะครับ  ...วันอังคารไม่ควรมาซื้อครับ มันแข็ง....ซื้อวันศุกร์ก้อดีครับชื่อเป็นมงคล ซื้อแล้วมีความสุข อิ อิ  (ล้อเล่นครับ)  Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์