เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:28:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามประสบการณ์การใส่ไกด์ร็อดกับไม่ใส่  (อ่าน 3662 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 05:15:34 PM »

[ไม่ได้ว่าไม่โก่งครับ  ผมหมายถึงว่าถ้ามันจะโก่ง ไม่ต้องสี่ห้านัดอย่างว่า 
คือมันโก่ง ทุกครั้งที่สไลด์ถอยหลัง

พอดีหาหนังสือไม่เจอ  มันโก่งทุกนัดนั่นแหละ ซ้ายบ้าง ขวาบ้าง  แต่ถ้าโก่งขึ้นบน แล้วคาอยู่อย่างนั้นถึงจะมีผลกับกลุ่มกระสุน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 09:17:16 PM »

ผมเคยเอาไกด์ร็อดที่ข้างในเป็นปรอท ใส่ในSig P-228 ใส่ครั้งแรกรูสึกว่ากลุ่มกระสุนดีขึ้น แต่มาตอนหลังถอดออก ก็พอๆกันครับ อาจเป็นไปได้ว่าเราคิดว่ามันจะดีขึ้น สรุปคือมีส่วนให้กลุ่มดีขึ้น แต่ก็น้อยมาก

...ปกติไกด์ร๊อดของ P228 ก็เป็นแบบยาวตลอดอยู่แล้วไม่ใช่หรือครับ  ไกด์ร๊อดที่ใส่ปรอทข้างใน แถมมีลูกปืนอีก 2 เม็ด (รู้สึกว่าจะเป็นของ Harrt) ผู้ผลิตไม่ได้บอกว่าจะทำให้กลุ่มดีขึ้น  แต่มีผลกับแรงรีคอยล์ของปืน ช่วยให้ยิงซ้ำได้เร็วขึ้นครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 11:25:07 PM »

Grin Grin  ไม่ทราบว่าเมื่อก่อนเคยมีการทดสอบไกด์ร็อดแบบต่างๆกับปืนกระบอกเดียวกันไหมครับ ถ้าเป็นไปได้ หน้าจะเสนอ อวป ให้มีการทดสอบ ไกด์ร็อดแบบต่างๆๆ กับปืนกระบอกเดียวกันแล้วเปรียบเทียบกับแบบที่ติดตั้งมาจากโรงงาน อีกอย่างหนึ่งถ้ามีการทดสอบชุดลั่นไกด้วยก็จะดีนะครับ(ผมหมายชุดลั่นไกแบบแต่งเสร็จจากโรงงานนะครับ) Grin

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 02:14:00 AM »

Grin Grin ไม่ทราบว่าเมื่อก่อนเคยมีการทดสอบไกด์ร็อดแบบต่างๆกับปืนกระบอกเดียวกันไหมครับ ถ้าเป็นไปได้ หน้าจะเสนอ อวป ให้มีการทดสอบ ไกด์ร็อดแบบต่างๆๆ กับปืนกระบอกเดียวกันแล้วเปรียบเทียบกับแบบที่ติดตั้งมาจากโรงงาน อีกอย่างหนึ่งถ้ามีการทดสอบชุดลั่นไกด้วยก็จะดีนะครับ(ผมหมายชุดลั่นไกแบบแต่งเสร็จจากโรงงานนะครับ) Grin

Grin จำได้ว่า อวป. เคยมีการทดสอบไกด์รอดลดแรงรีคอยล์ที่เป็นสปริงสองชั้นของรีคอยล์มายเตอร์ ตอนนั้นทดสอบกับเบเรตต้า 92 กับบราวนิงไฮพาวเวอร์ครับ แต่จำไม่ได้แล้วว่าเล่มไหน Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 06:44:55 AM »

ใช่ครับ ทดสอบโดยผู้การสุพินท์ ประมาณสองครั้ง

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์