เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:30:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขโมยขึ้นบ้านญาติ !!!  (อ่าน 4241 ครั้ง)
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:50:18 PM »

ยินดีด้วยครับ ที่เรื่องสงบลงได้โดยไม่มีเหตุร้ายใดๆ  Smiley

นับถือคุณแม่ ที่คว้าปืนไปเป็นเพื่อนป้องกันตัวครับ  Smiley

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:50:49 PM »

ดีครับที่ไม่มีเหตุการณ์ต้องถึงกับเลือดตกยางออก

ปืนลูกโม่ .38 เป็นปืนใช้งานง่าย คนที่ไม่เคยยิงมาก่อนเลย ผมว่าหากถึงคราวจำเป็นก็จะสามารถที่จะยิงได้ หากปืนกระบอกนั้นมีลูกอยู่ในโม่แล้ว ยิ่งถ้าเป็นปืนรุ่นเก่า ๆ ที่ไม่มีกุญแจที่ต้องไขเพื่อเปิดระบบเซฟด้วยแล้วยิ่งใช้ง่าย  แต่จะยิงถูกหรือไม่ถูกนั้นเป็นอีกเรื่องหนึ่ง  แต่ทางที่ดีควรจะต้องมีการฝึกการใช้งานก่อนจึงจะดีที่สุดครับ เพื่อความปลอดภัย

เห็นด้วยกับพี่ออดครับ เป็นปืนที่ใช้งานง่าย และความแม่นยำสูง แถมเหมาะมือในการใช้งาน(สำหรับผม มือใหม่ หน้าใสตลอดกาล) เห็นด้วยกับว่าควรต้องมีการฝึกฝนควบคู่ไปด้วย เพื่อให้คุ้นทางปืน ทั้งการเล็งและลั่นไก และแรงรีคอยด์ เห็นด้วยล้านเปอร์เซนต์ครับผม)

ขอพระอวยพรพี่ออด และทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 02:24:42 PM »

คนร้ายมีอาวุธไหมครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 02:46:31 PM »

ยินดีด้วยครับที่แก้ปัญหาได้ด้วยวิธีที่ดีที่สุด

บ้านผมก็มีไซเรนอยู่ในห้องนอนทุกห้องครับ

มาตรการ 4 ขั้นตอน

1. ขั้นแรกก็หวังพึ่งตัวเอะอะ 4 ขาช่วยขับไล่
2. เปิดไฟข้างนอกบ้าน
3. เปิดไซเรน
4. ขึ้นลำปืน เตรียมพร้อมขั้นเด็ดขาด
5. โทรแจ้งตำรวจ

เท่าที่ผ่านมาอยู่แค่มาตรการแรกครับ

อ้ออออ มาตรการ 6 นอนรอตำรวจครับ หวังว่าคงยังนอนหายใจรอ จูบบบบ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Q
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 04:14:30 PM »

คนร้ายไม่มีอาวุธครับ ตกใจเสียงไซเรน เลยวิ่งสวนออกมา เพื่อนบ้านกับตำรวจ เลยช่วยกันจับได้โดยละม่อมครับ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 05:32:06 PM »

Cheesy ยินดีด้วยครับ ที่ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี Cheesy
            Grinผมมีคำถามเพิ่ม ครับ ถ้าคนร้าย ได้ ของ ที่จะขโมยไปด้วย แล้ว กำลังวิ่งหนีเรา แล้วเรามีปืน จะ ควร ทำอย่าง ไร (ถ้า เรียก ให้ หยุดแล้ว มันก็ ไม่หยุด วิ่งหนี แถม ไม่ยอมทิ้งของ อีก เรา ยิง ข้างหลังก็ ไม่ได้  Undecided)

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 06:43:15 PM »

คนร้ายไม่มีอาวุธครับ ตกใจเสียงไซเรน เลยวิ่งสวนออกมา เพื่อนบ้านกับตำรวจ เลยช่วยกันจับได้โดยละม่อมครับ

คนชื่อละม่อม  นี่เก่งจริง ๆ
คดีไหน ๆ ก็โดนคนชื่อ "ละม่อม" จับได้ทั้งนั้น  Grin
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 07:00:32 PM »

เอ....แล้วคุณ ละม่อม นี่แกยศอะไรล่ะครับเนี่ย.... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 07:17:24 PM »

Grin Grin Grin.......แล้วคุณ ละม่อม เป็นผู้หญิงหรือผู้ชายครับ..........

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
tamrongsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 07:24:47 PM »

Cheesy คุณละม่อมแกเป็นผู้หญิงครับ แกเป็นผู้ผลิตแป้งยี่ห้อ "ท้าวยายม่อม"ที่เป็นที่รู้จักกันดีสำหรับคนที่สูงอายุสักหน่อย (เดี๋ยวนี้ไม่รู้ยังมีขายอยู่หรือเปล่า ?)  แล้วมีเวลาเหลือเลยไปทำหน้าที่พลเมืองดีช่วยตำรวจจับผู้ร้ายอยู่เสมอ ๆ จนเป็นที่รู้จักกันทั้งเมืองไทยว่าจับผู้ร้ายได้มากกว่าตำรวจเองเสียอีก ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้มียศ-ตำแหน่งอะไรเลย แถมยังจับผู้ร้ายด้วยมือเปล่าอีกต่างหาก เฮ้อ ! เล่าประวัติพลเมืองดีซะเหนื่อย อิ...อิ... Grin
DACK
Full Member

คะแนน 1

{{{ }}}

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 07:28:53 PM »

สังกัดไหนครับ  น่าเชิญมาบรรยายพิเศษ Grin

ไม่ว่ามันจะเป็นอะไรก็ตาม ถ้าคุณประมาทและไม่รู้จักมันดีพอ มันจะอันตรายสำหรับคุณเสมอ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 07:30:27 PM »

Grinผมมีคำถามเพิ่ม ครับ ถ้าคนร้าย ได้ ของ ที่จะขโมยไปด้วย แล้ว กำลังวิ่งหนีเรา แล้วเรามีปืน จะ ควร ทำอย่าง ไร (ถ้า เรียก ให้ หยุดแล้ว มันก็ ไม่หยุด วิ่งหนี แถม ไม่ยอมทิ้งของ อีก เรา ยิง ข้างหลังก็ ไม่ได้  Undecided)
เยาะเย้ย ยิงขู่โดยการยิงลงพื้นให้มันแฉลบไปโดน เหมือที่ตำรวจ 191 ล่อซื้อยาเสพติดแล้วยิงขู่คนร้ายลงพื้นแฉลบไปโดนชาวบ้านไงครับ เยาะเย้ย

Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 07:42:26 PM »

Cheesy ยินดีด้วยครับ ที่ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี Cheesy
"ตาม ป.พ.พ. มาตรา 1336 ภายในบังคับแห่งกฎหมาย เจ้าของทรัพย์สินมีสิทธิใช้สอย และจำหน่ายทรัพย์สินของตนและได้ซึ่งดอกผลแห่งทรัพย์สินนั้น กับทั้งมีสิทธิ ติดตามและเอาคืนซึ่งทรัพย์สินของตนจากบุคคลผู้ไม่มีสิทธิจะยึดถือไว้ และ มีสิทธิขัดขวางมิให้ผู้อื่นสอดเข้าเกี่ยวข้องกับทรัพย์สินนั้นโดยมิชอบด้วย กฎหมาย"
ถึงแม้จะมีสิทธิ์ติดตาม ขัดขวาง แต่ก็ต้องทำภายในในขอบเขต โดยชอบด้วยกฎหมาย  Wink

"ยิง ข้างหลังก็ ไม่ได้"
ยิงข้างหน้าก็ไม่ได้ครับ ถ้าไม่เข้าหลักยกเว้นความผิด เรื่องป้องกัน(ไม่มีความผิด)กับจำเป็น(มีความผิดแต่ไม่ต้องรับโทษ)  Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2005, 07:47:53 PM โดย Kengkung » บันทึกการเข้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 09:06:49 PM »

ยินดีด้วยครับ ที่เรื่องสงบลงได้โดยไม่มีเหตุร้ายใดๆ  Smiley

นับถือคุณแม่ ที่คว้าปืนไปเป็นเพื่อนป้องกันตัวครับ  Smiley

...คุณแม่ท่านนี้ทำให้นึกถึงคุณแม่ผม  ปัจจุบันท่านอายุ 80 แล้วครับ เป็นคนรักสงบ เข้าวัด ปฏิบัติธรรม  พอท่านทราบว่านาย ก. มีนโยบายจะยึดปืนชาวบ้าน  ท่านบอกทันทีว่าไม่เห็นด้วย "แล้วจะเอาอะไรไปสู้โจรล่ะ"  Cool

...(เพิ่มเติม) คุณแม่ผมไม่ชอบให้ลูกหลานเล่นปืน  แต่ไม่เห็นด้วยกับนโยบายยึดปืนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2005, 11:58:24 AM โดย coda » บันทึกการเข้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 10:37:16 AM »

"ตาม ป.พ.พ. มาตรา 1336 ภายในบังคับแห่งกฎหมาย เจ้าของทรัพย์สินมีสิทธิใช้สอย และจำหน่ายทรัพย์สินของตนและได้ซึ่งดอกผลแห่งทรัพย์สินนั้น กับทั้งมีสิทธิ ติดตามและเอาคืนซึ่งทรัพย์สินของตนจากบุคคลผู้ไม่มีสิทธิจะยึดถือไว้ และ มีสิทธิขัดขวางมิให้ผู้อื่นสอดเข้าเกี่ยวข้องกับทรัพย์สินนั้นโดยมิชอบด้วย กฎหมาย"
ถึงแม้จะมีสิทธิ์ติดตาม ขัดขวาง แต่ก็ต้องทำภายในในขอบเขต โดยชอบด้วยกฎหมาย  Wink

"ยิง ข้างหลังก็ ไม่ได้"

ยิงข้างหน้าก็ไม่ได้ครับ ถ้าไม่เข้าหลักยกเว้นความผิด เรื่องป้องกัน(ไม่มีความผิด)กับจำเป็น(มีความผิดแต่ไม่ต้องรับโทษ)  Tongue
เอาลูกซองยิงขาจากของหลังแทนได้มะคับ   

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์