เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:27:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมพบ สุนัขถูกปืนยิง  (อ่าน 3392 ครั้ง)
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 11:58:26 PM »

วันก่อน ผมพาหมาของผมไปพบหมอโรงพยาบาลสัตว์ครับ ก็ไปพบหมาตัวนึงมีคนพามาพบหมอเหมือนกัน ถูกปืนยิงครับ

ก็เลยได้นั่งคุยกับพี่ที่พามาครับ เค้าบอกว่า เค้านั่งทำงานอยู่ในบ้านแล้วหมาตัวนี้เป็นหมาข้างถนนแถวบ้านเค้าครับ แล้วจู่ๆ ก็มีเสียงสุนัขร้อง แล้วมีเสียง ดัง แต่ไม่เหมือนเสียงปืน ตามมา เค้าก็เลยวิ่งออกมาดู ก็เห็นหมาตัวนี้โดนยิงที่ขาครับ กระดูกแตก  เค้าเลยพามา

ผมก็ดูแผล ซึ่งตอนนั้นเลือดหยุดแล้วครับ รอยค่อนข้างเล็ก มีรูเข้าและรูออก อยู่คนละด้านของขา รูกระสุนเล็กมาก และ รอยตัดเรียบมากครับ พี่เค้าก็เลยเอาฟิล์มเอ๊กซ์เรย์ให้ดู เห็นมีเศษของกระสุนค้างอยู่ข้างในด้วยครับ เป็นรอยขาวๆ อยู่ในฟิล์มครับ และมีสะเก็ดเล็กๆ กระจายอยู่เป็นวงๆ รอบกระดูกที่แตก

ซึ่งจากการเดาเนี่ย หมาตัวนี้คงโดนคนแถวบ้านพี่เค้าใช้เป็นเป้าลองปืนแน่ครับ เพราะว่า หลังจากได้ยินเสียง จนพี่เค้าวิ่งมาดู ระยะเวลาสั้นมากครับ ตอนพี่เค้าวิ่งออกมาแถวนั้นไม่มีใครอยู่เลย แต่การลองปืนแถวที่ชุมชนเนี่ย ก็น่ากลัวมากเลยครับ  Angry  Angry  Angry

แย่มากเลยครับ สงสารหมาด้วยครับ แต่ไม่ทราบว่าตอนนี้เป็นยังไงบ้างนะครับ  Angry

We can either find the way or make one.
PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 12:34:43 AM »

มือปืนไร้จิตสำนึกแน่ๆครับ ถ้ายังไงทราบขนาดของกระสุนคงจะสืบตัวคนยิงได้ไม่ยากนัก น่าจะให้ตำรวจอบรมซ่ะให้เข็ด
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:10:48 AM »

Sad สงสัยคงไม่มีการสืบสวนอะไรหรอกคับ...

ชาวบ้านถูกปืนยิงจับมือใครดมไม่ได้ตั้งมาก...

ลำพังสัตว์ตาดำๆคงหาจนท.มาสนใจยากคับ...

แล้วสุนัขมันก็คงชี้ตัวคนทำไม่ได้...  Sad
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 03:21:54 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน สงสารหมา หัวเราะร่าน้ำตาริน
 Angry คนยิงก็ใจร้ายมาก น่าจับมายิงใส่ขาเหมือนที่หมาโดนบ้าง Angry

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 04:10:26 AM »

เดี๋ยวนี้กรรมติดจรวด  คนที่ยิงมันอาจสะดุดขาตัวเองล้มแล้วหักก็ได้ Cool

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
DACK
Full Member

คะแนน 1

{{{ }}}

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 06:28:23 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน สงสารหมา หัวเราะร่าน้ำตาริน
 Angry คนยิงก็ใจร้ายมาก น่าจับมายิงใส่ขาเหมือนที่หมาโดนบ้าง Angry
แล้วให้ใคยิงอ้ะครับ ถ้าให้คุณNAIMAIยิง หัวเราะร่าน้ำตารินสงสารคนโดนยิง หัวเราะร่าน้ำตาริน     Grin Grin Grin

ไม่ว่ามันจะเป็นอะไรก็ตาม ถ้าคุณประมาทและไม่รู้จักมันดีพอ มันจะอันตรายสำหรับคุณเสมอ
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 06:54:31 AM »

Angry 2 มุม ครับ>Sad
 Angryอาจจะเป็นพวกมือบอน..ไม่มีอะไรทำ..ยิงหมาเล่น..ด้วยความคะนอง...ซ้อมมือ..ถ้าจะเรียก..มือปืนหมาๆ ก็ไม่ผิด Grin
หรือ
 Angryหมาอาจจะเห่า..หอน...หนวกหู...ไม่เป็นอันหลับนอน..แจ้งเจ้าของ..ก็ไม่สนใจ...เลยถูกตั้งศาลเตี้ย..สั่งเก็บ Grin

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 07:51:49 AM »

Angry Angry Angryคนยิง เด้าไม่คิดหรือว่าถ้าเกิดพลาดไปโดนคนล่ะ อะไรจะเกิดขึ้น ใครทำอะไรก็จะได้อย่างนั้นละครับ Angry Angry Angry

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 07:59:32 AM »

มีคนในหมู่บ้านผมเลี้ยงหมาทิ้งๆขว้างๆ ตายแล้วก็สรรหามาเลี้ยงอีก แต่ไม่ดูแลปล่อยให้อยู่หน้าบ้าน ( บ้านเขาเป็นทาวน์เฮ้าซ์ชั้นเดียว ) ไม่เคยให้อะไรหมาตัวเองกิน จนหมามันดุ ไล่งับคนไปทั่ว มอเตอร์ไซด์รับจ้างล้มไป 2 คนแล้ว เวลาหมาตัวเองไปสร้างความเดือดร้อนก็ปิดประตูบ้านเงียบ

ปล. แบบนี้ทำไง  / ขออณุญาตเรียกหมาแทนสุนัขนะครับ
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 08:32:50 AM »

คนใจร้ายครับ......
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 09:55:59 AM »

ยังไงก็ไม่ควรยิง "หมา" ยังไงก็สัตว์ รู้จักเจ็บ รู้จักร้องเหมือนกัน Angry

ถ้ารำคาญไม่พอใจที่มันเห่าหอน หรืออะไรก็ตามแต่ก็โทร.ให้คนมาจับไป แถวบ้านก็มีมาจับ "สุนัขจรจัด" อยู่เป็นระยะๆ เจ้าคะ

I am dying... -*-

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 09:58:09 AM »

โลกมนุษย์

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 10:11:44 AM »

...ผมเชื่อกฎแห่งกรรมครับ  คนทำจะได้รับผลกรรมแน่นอน  ไม่ช้าก็เร็ว  หนีไม่พ้น  Undecided

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 10:18:20 AM »

มีคนในหมู่บ้านผมเลี้ยงหมาทิ้งๆขว้างๆ ตายแล้วก็สรรหามาเลี้ยงอีก แต่ไม่ดูแลปล่อยให้อยู่หน้าบ้าน ( บ้านเขาเป็นทาวน์เฮ้าซ์ชั้นเดียว ) ไม่เคยให้อะไรหมาตัวเองกิน จนหมามันดุ ไล่งับคนไปทั่ว มอเตอร์ไซด์รับจ้างล้มไป 2 คนแล้ว เวลาหมาตัวเองไปสร้างความเดือดร้อนก็ปิดประตูบ้านเงียบ

ปล. แบบนี้ทำไง  / ขออณุญาตเรียกหมาแทนสุนัขนะครับ

เรื่องนี้ความผิดคนคับ สุนัขไม่ผิด...

ส่วนเรื่องทำอย่างไรนั้นรู้สึกว่ากม.จะมีบทลงโทษเจ้าของอยู่นะคับ...  Wink
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 10:26:46 AM »

เรื่องนี้ความผิดคนคับ สุนัขไม่ผิด...

ส่วนเรื่องทำอย่างไรนั้นรู้สึกว่ากม.จะมีบทลงโทษเจ้าของอยู่นะคับ... Wink

งั้นก็ควรแจ้ง ผู้มีอำนาจจัดการสิครับ

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
หน้า: [1] 2
  พิมพ์