เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:29:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมพบ สุนัขถูกปืนยิง  (อ่าน 3395 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 10:38:57 AM »

ถ้ารำคาญไม่พอใจที่มันเห่าหอน หรืออะไรก็ตามแต่ก็โทร.ให้คนมาจับไป แถวบ้านก็มีมาจับ "สุนัขจรจัด" อยู่เป็นระยะๆ เจ้าคะ[/color]

บ้านผมอยู่ท้องที่สำนักงานเขตวัฒนา (ถือโอกาสร้องเรียน) แจ้งเทศกิจไปสามหน ไม่เคยมาเลย
เมื่อก่อนมีแค่ ๖ ตัว  เดี๋ยวนี้เพิ่มเป็นสามเท่า

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 10:58:25 AM »

...ลืมครับ  ผมลืมชื่มชมท่านผู้ใจบุญที่นำหมาไปหาหมอ  ทั้งที่เป็นหมาข้างถนน  มีน้ำใจกับเพื่อนร่วมโลกจริงๆ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 11:04:23 AM »

ถ้ารำคาญไม่พอใจที่มันเห่าหอน หรืออะไรก็ตามแต่ก็โทร.ให้คนมาจับไป แถวบ้านก็มีมาจับ "สุนัขจรจัด" อยู่เป็นระยะๆ เจ้าคะ[/color]

บ้านผมอยู่ท้องที่สำนักงานเขตวัฒนา (ถือโอกาสร้องเรียน) แจ้งเทศกิจไปสามหน ไม่เคยมาเลย
เมื่อก่อนมีแค่ ๖ ตัว  เดี๋ยวนี้เพิ่มเป็นสามเท่า

เอามาปล่อยที่บ้านข้าน้อย (เขตบางกะปิ) แล้วกัน เดี๋ยวจะช่วยเลี้ยงดูปูเสื่อให้เป็นไฮยีน่าให้เจ้าคะ

I am dying... -*-

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 11:07:40 AM »

ผมอยู่เขตจตุจักร สมัยคุณสมัครเป็นผู้ว่า กทม.โทรไปสำนักงานเขตให้เขามาควบคุมสุนัขจรจัด เขาก็มาเร็วนะครับ จับเอาไปหมดซอยเลย เอาไปทำหมันทั้งตัวผู้ ตัวเมีย ฉีดยากันโรคพิษสุนัขบ้าให้ด้วย แล้วเอามาปล่อยกลับที่ซอยเดิม นัยว่าไม่มีสถานที่กับงบประมาณเลี้ยงดู แต่นานๆไปก็ค่อยๆหมดไปจากซอยคงสูญพันธ์เพราะทำหมัน ก็เป็นวิธีไม่ทรมานแบบหนึ่ง
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 11:14:38 AM »

ผมอยู่เขตจตุจักร สมัยคุณสมัครเป็นผู้ว่า กทม.โทรไปสำนักงานเขตให้เขามาควบคุมสุนัขจรจัด เขาก็มาเร็วนะครับ จับเอาไปหมดซอยเลย เอาไปทำหมันทั้งตัวผู้ ตัวเมีย ฉีดยากันโรคพิษสุนัขบ้าให้ด้วย แล้วเอามาปล่อยกลับที่ซอยเดิม นัยว่าไม่มีสถานที่กับงบประมาณเลี้ยงดู แต่นานๆไปก็ค่อยๆหมดไปจากซอยคงสูญพันธ์เพราะทำหมัน ก็เป็นวิธีไม่ทรมานแบบหนึ่ง

เห็นด้วยกับวิธีนี้ครับ แถวบ้านผมก็เคยครับ แต่คงพลาดจับไม่ได้ไป 2-3 ตัวตอนนี้เลยเพิ่มขึ้นมาอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 04:36:56 PM »

กรุงเทพมหานครก็มีหน่วยจัดเก็บสัตว์จรจัดที่อาจเป็นภัยต่อประชาชนครับ เป็นเรื่องปกติที่จะมีเจ้าหน้าที่สมัยก่อนเรียกว่า เทศบาลจับหมา มาจับสุนัขจรจัดที่ไม่มีเจ้าของมาแสดงตน   ไป"ทำลายทิ้ง"

ขอประณามการยิงปืนในที่สาธารณะ โดยไม่คำนึงถึงผลที่จะตามมา และในฐานะชาวพุทธ รู้สึกเสียใจในสิ่งที่มนุษย์กระทำต่อสัตว์

สัตว์จรจัด ต้องจัดการตามขั้นตอนของทางราชการ จำเป็นต้องแยกความรู้สึกสงสารกับความปลอดภัยส่วนรวม  ถ้าหากท่านใดเจอปัญหาสัตว์รบกวน ควรเรียกหน่วยงานกักกันสัตว์หรือเทศบาลมาจัดการ  ไม่ควร ตี ยิง หรือฆ่าทิ้ง

เมื่อคราวหวัดนกระบาด เป็ดไก่นับล้านๆตัวโดนฝังทั้งเป็นไงครับ..เราสงสารที่มันต้องโดนฝังทั้งเป็น..เห็นใจเกษตรกรที่ต้องหมดเนื้อสิ้นตัว...แต่เพื่อความปลอดภัยของส่วนรวม..เราจำเป็นต้องทำลาย

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 05:12:32 PM »

ขอประณามการยิงปืนในที่สาธารณะ โดยไม่คำนึงถึงผลที่จะตามมา และในฐานะชาวพุทธ รู้สึกเสียใจในสิ่งที่มนุษย์กระทำต่อสัตว์

เมื่อคราวหวัดนกระบาด เป็ดไก่นับล้านๆตัวโดนฝังทั้งเป็นไงครับ..เราสงสารที่มันต้องโดนฝังทั้งเป็น..เห็นใจเกษตรกรที่ต้องหมดเนื้อสิ้นตัว...แต่เพื่อความปลอดภัยของส่วนรวม..เราจำเป็นต้องทำลาย

ช่ายๆ.....ฝังทั้งเป็นจริงๆครับ  Undecided

สมัยเรียนเขาเบื่อหมาที่วิทยาลัยที่ผมเรียน ( ให้นักการฯ จัดการ )  เซ็งจริงๆครับ เพราะว่าคนที่เบื่อหมา 2 ท่าน เขานั่งดูหมาน้ำลายฟูมปากและชักจนกระทั่งขาดใจ  ( นั้งดูกันไปก็คุยกันไป......โห.....เวลาพักพอดีครับ นักศึกษากินข้าวไม่ลงเลยครับ , ใกล้ๆโรงอาหารหงะ...)
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์