เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 08:20:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาเจ้าของใหม่ให้หมาครับ  (อ่าน 4479 ครั้ง)
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 09:21:41 PM »

เป็นพันธุ์ โกลเด้น รีทีฟเวอร์ เพศผู้อายุ 5 ปี ขนสีทองอ่อนไม่เข้ม ตัวใหญ่ กินจุนิดหน่อย ครับเนื่องจากคนที่เลี้ยงอยู่ คือแฟนผมต้องเดินทางมาอยู่ ตปท เลยไม่มีคนเลี้ยง เลยอยากหาเจ้าของใหม่ให้ แต่มีขอมีข้อแม้ครับ

1.  ขอเป็นคนที่รักสุนัขจริงๆ และเลี้ยงแบบปล่อย เพราะเค้าไม่เคยโดนขังใส่กรง
2.  มีบริเวณให้สุนัขได้วิ่งออกกำลังกายบ้าง
3.  ถ้าเป็น กทม หรือจังหวัดใกล้เคียงที่ไม่ไกลมากก็จะดีมากครับ (จะสะดวกในการไปเยี่ยมครับ)
4.  ขออนุญาตไปเยี่ยมบ้างเป็นครั้งคราวเวลากลับไปเมืองไทย 

ขออภัยที่ต้องมีข้อแม้ครับ คืออยากได้คนที่รักสุนัขจริงๆ  ก็รักเค้าน่ะครับเพราะว่าเลี้ยงมาตั้งแต่อายุ 2เดือน น่ะครับ ส่วนเรื่องรูปเดี๋ยวจะให้แฟนผมเค้าลงให้ดูนะครับ
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 09:36:36 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินแง.....ผมถูกทิ้ง...... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินล้อเล่นครับ....ขอให้พบเนื้อคู่ไวไวครับ Grin Grin
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 09:40:59 PM »

รอรูปนะครับ Grin

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 10:05:08 PM »

...ได้ข่าวว่าเจ้าโกลเด้นตัวนี้ฉลาดไม่เบาครับ  ใครรักหมาน่ารับไปอุปการะ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 10:08:25 PM »

ขอให้ได้เจ้าของดีๆนะครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 10:14:56 PM »

...ได้ข่าวว่าเจ้าโกลเด้นตัวนี้ฉลาดไม่เบาครับ ใครรักหมาน่ารับไปอุปการะ Grin
ฉลาดนิดหน่อยครับพี่แก้ว อิอิ ตอนเล็กเคยส่งไปฝึกที่กองกำกับการสุนัขตำรวจอยู่ 6 เดือน ได้วิชาติตัวมานิดหน่อยครับ  ที่ส่งไปฝึกนั้นเพราะตอนเล็กเค้านิสัยไม่ดีเอามากๆเลย พอกลับมานี่พูดรู้เรื่องขึ้น นิ่งเลยครับ อิอิอิ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2006, 02:29:18 PM »

Grin ยกกระทู้ให้ครับ Grin

FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2006, 02:45:22 PM »

น่าสงสารน้องหมามากๆครับ เพราะต้องเปลี่ยนเจ้านายใหม่
  ผมอะรักน้องหมามากๆครับ แต่เจ้าโกลเด้นตัวนี้ไม่ไหวครับ มันเป็นหมาบิ๊กไซร์เลย และที่สำคัญไม่มีเวลาด้วยครับ
 ขอให้เจอเจ้านายใหม่เร็วๆนะครับ
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2006, 02:51:10 PM »

อยากได้ครับ ไม่รู้ว่าอยู่ไหน และมันจะเข้ากับเจ้าบางแก้ว 5 ตัวที่บ้านผมไหมครับ (ชอบเลี้ยงหมา-มากครับมันซื่อสัตย์และเป็นเพื่อนกับเจ้าของดีมากจริงๆ)

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
mimi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 03, 2006, 03:02:58 PM »

Smileyอยากจะช่วยเลี้ยงมากๆแต่ตอนนี้ไม่ไหวค่ะ เพราะมีแล้ว 2 ตัว แต่บ้านตรงข้ามเค้ารักหมามากมีพื้นที่ให้วิ่งเล่นกว้างๆ กำลังอยากได้โกลเด้นพอดีแต่อยู่ไกลจากกรุงเทพอ่ะค่ะ
mimi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2006, 03:04:24 PM »

เอามาอยู่กำแพงเพชรได้ป่ะคะ
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 03, 2006, 03:06:29 PM »

อยากได้ครับ ไม่รู้ว่าอยู่ไหน และมันจะเข้ากับเจ้าบางแก้ว 5 ตัวที่บ้านผมไหมครับ (ชอบเลี้ยงหมา-มากครับมันซื่อสัตย์และเป็นเพื่อนกับเจ้าของดีมากจริงๆ)

สงสัยจะยากครับ เจ้าฮัสกี้ที่บ้านผมมีอยู่5 ตัวเหมือนกัน ก็จ้องจะกัด โกลเด้นที่ของบ้านคุณป้าที่อยู่ติดๆกันครับ เจ้าโกลเด้นก็อยากจะเล่นด้วย ตะกายรั้วตะกายประตู เจ้าฮัสกี้ก็จ้องจะงั่ม อวัยวะโกลเด้นที่โผล่เข้ามา น่ารักซะไม่มีครับ Grin;D;D

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
mimi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 03, 2006, 03:11:22 PM »

ตอนนี้มีคนสนใจจริงๆค่ะ อยากคุยกับเจ้าของหมาก่อนส่งหมายเลขโทรศัพท์ที่ sanga_sam@yahoo.com
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 03, 2006, 03:11:57 PM »

เคยมีเพื่อนย้ายไปจากขอนแก่นไปทำงานระยอง      เอาไอ้ตูบไปด้วย6ตัวต้องหาบ้านเช่ามีบริเวณ      ถ้าใครชอบพันธุ์นี้ก็เรียกว่าพร้อมใช้เลยล่ะ     อย่างน้อยๆมันก็ไม่ดุและฉลาด     แต่เลี้ยงกับพันธุ์อื่นไม่ได้นาเขาจะกัดมัน   

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
pu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 03, 2006, 03:34:20 PM »

ผมอยู่สามพรานบ้านเดี่ยว  200  ตารางวาพอได้ไหมครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์