เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:14:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาเจ้าของใหม่ให้หมาครับ  (อ่าน 4458 ครั้ง)
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 03, 2006, 04:22:53 PM »

ถ้าหาเจ้าของใหม่ไม่ได้จริง..น่าจะเอามาให้ญาติเลี้ยงไว้ที่บ้านก็น่าจะดี

สงสารเหมือนกัน  .....  ต้องไปอยู่กับคนอื่น....ถ้ารักมันก็คงไม่เป็นไร

สร้างความคุ้นเคยสักหน่อย..ก็ไปกันได้...

เอาใจช่วยอีกที....   

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 03, 2006, 05:12:28 PM »

อยากได้ครับ ไม่รู้ว่าอยู่ไหน และมันจะเข้ากับเจ้าบางแก้ว 5 ตัวที่บ้านผมไหมครับ (ชอบเลี้ยงหมา-มากครับมันซื่อสัตย์และเป็นเพื่อนกับเจ้าของดีมากจริงๆ)
บางแก้วมันดุมากอ่ะครับ 5ตัวนี่หมาผมเละแน่ๆครับ อิอิ ขอบคุณมากครับ
ตอนนี้มีคนสนใจจริงๆค่ะ อยากคุยกับเจ้าของหมาก่อนส่งหมายเลขโทรศัพท์ที่ sanga_sam@yahoo.com
อยู่กำแพงเพชรหรือเปล่าครับ มันไกลน่ะครับ ขอบคุณมากนะครับ เดี๋ยวคุยกันอีกทีนะครับ
ผมอยู่สามพรานบ้านเดี่ยว 200 ตารางวาพอได้ไหมครับ
คุณ pu น่าสนใจครับ เพราะหมาผมเองก็อยู่นครปฐมเหมือนกัน ดี๋ยวผมจะให้แฟนลงรูปในเวปให้ดูกันนะครับ
แต่ว่าแฟนผมจะมา ตปท ประมาณสิ้นปีนี้นะครับ คือแบบว่าจะหาเจ้าของใหฒ่เอาไว้ก่อนครับ  Grin Grin
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 03, 2006, 05:34:42 PM »

ผมไม่รอดูรูปครับ  แต่อยากเลี้ยงเขาต่อจากเจ้าของเดิม  เสียแต่อยู่ไกลเหลือเกิน

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 03, 2006, 07:29:19 PM »

อยากได้เหมือนกันครับ แต่ผมมีชิสุแล้ว กลัวจะโดนชิสุน้อยผมกวนครับ(เพศผู้ครับกำลังซน)

รักเธอ....ประเทศไทย
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 03, 2006, 10:33:24 PM »

ตอนนี้มีคนสนใจจริงๆค่ะ อยากคุยกับเจ้าของหมาก่อนส่งหมายเลขโทรศัพท์ที่ sanga_sam@yahoo.com
อยู่กำแพงเพชรหรือเปล่าครับ มันไกลน่ะครับ ขอบคุณมากนะครับ เดี๋ยวคุยกันอีกทีนะครับ

Grin เพื่อนผมเองเจ๊ะ ผมไปช่วยดูแลให้ได้นะ Grin

Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 04, 2006, 02:30:00 AM »

Grin เพื่อนผมเองเจ๊ะ ผมไปช่วยดูแลให้ได้นะ Grin
quote] แต่เวลาผมไปเยี่ยมน่ะสิใหม่  Wink แต่ยังมีเวลาเกือบๆสิ้นปีนั่นแหล่ะ เดี๋ยวผมปรึกษากับแฟนก่อนนะ ผมขอรายละเอียดนิดหนึ่ได้มั๊ย ไอ้เรื่องไกลช่างมัน อยากได้คนที่เค้ารักหมาจริงๆ มีเวลาให้เค้า มีสถานที่อ่ะ ใหม่ pm หลังไมค์ก็ได้นะ ขอบใจหลายเด้อ  Grin
สรุปว่าที่ไหนก็ได้ครับ ขอให้เป็นคนรักหมาก็พอครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2006, 03:07:59 AM โดย dexphet » บันทึกการเข้า
pongsatorn
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 04, 2006, 02:52:47 AM »

ผมอยากได้มากครับ ทีบ้านเลี้ยงอัลเชเชียลไว้ 3 ตัวครับ.กำลังหาอยู่ครับไม่ทราบจะรังเกียจหรือเปล่าหากจะขอมาไว้อุปการะ  เจ้าของอยู่ที่ไหนครับ สำหรับผมอยู่ สงขลาคับ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 04, 2006, 02:57:15 AM »

ผมเองก็เป็นเจ้าของหมาอยู่ตัวหนึ่ง อายุประมาณ6ปี ต้องการคนรับเจ้าของหมาไปอยู่ด้วย
มีข้อแม้นิดหน่อย  คือคนที่จะรับเจ้าของหมาไปอยู่ด้วยต้องเป็นผู้หญิง อายุระห่วง19-41ปี 
ไม่มีพันธะผูกพัน (มีหมาหลายตัวได้) นิสัยดี ไม่ดุ ไม่ตี
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 04, 2006, 03:08:48 AM »

:Smiley :Smiley Shocked
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 04, 2006, 07:18:34 AM »

ผมเองก็เป็นเจ้าของหมาอยู่ตัวหนึ่ง อายุประมาณ6ปี ต้องการคนรับเจ้าของหมาไปอยู่ด้วย
มีข้อแม้นิดหน่อย คือคนที่จะรับเจ้าของหมาไปอยู่ด้วยต้องเป็นผู้หญิง อายุระห่วง19-41ปี
ไม่มีพันธะผูกพัน (มีหมาหลายตัวได้) นิสัยดี ไม่ดุ ไม่ตี

แล้วหมา กับ แมว  จะอยู่ด้วยกันได้ไหมค่ะ...

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 04, 2006, 10:13:02 AM »

มีข้อแม้นิดหน่อย  คือคนที่จะรับเจ้าของหมาไปอยู่ด้วยต้องเป็นผู้หญิง อายุระห่วง19-41ปี 

...โอ้วว  สเปคกว้างจัง 19-41 ปี  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 04, 2006, 09:00:19 PM »

สงสัยพิมพ์ผิดค่ะ...น่าจะ 14 - 19 ปีมากกว่า Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 04, 2006, 10:20:16 PM »

แต่เวลาผมไปเยี่ยมน่ะสิใหม่  Wink แต่ยังมีเวลาเกือบๆสิ้นปีนั่นแหล่ะ เดี๋ยวผมปรึกษากับแฟนก่อนนะ ผมขอรายละเอียดนิดหนึ่ได้มั๊ย ไอ้เรื่องไกลช่างมัน อยากได้คนที่เค้ารักหมาจริงๆ มีเวลาให้เค้า มีสถานที่อ่ะ ใหม่ pm หลังไมค์ก็ได้นะ ขอบใจหลายเด้อ  Grin
สรุปว่าที่ไหนก็ได้ครับ ขอให้เป็นคนรักหมาก็พอครับ  Grin

Grin เดี๋ยวผมถามรายละเอียดให้อีกทีแล้วจะส่งข่าวครับ Grin

M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 12:10:02 AM »

มีข้อแม้นิดหน่อย คือคนที่จะรับเจ้าของหมาไปอยู่ด้วยต้องเป็นผู้หญิง อายุระห่วง19-41ปี
ข้อแม้นิดหน่อย เงื่อนไขก็ไม่มาก นิสัยดุ ตีดี สาวๆรีบเข้ามาดูตัวนะครับ
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 07:36:58 AM »

บ้านเราพอได้ไหมเจ๊ะ  ถ้าได้ก้รับเลี้ยง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์