เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:27:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock 19 ปะทะ CZ 75 ตัวไหนเจ๋งกว่ากัน  (อ่าน 60518 ครั้ง)
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 09:21:49 AM »

...ส่วนวัดจากปลายนิ้วชี้   ให้กางนิ้วชี้กับนิ้วโป้งออกเป็นรูปมุมฉากแล้ววัด
วัดได้ 14 ซ.ม. ก็แสดงว่าเป็นคนนิ้วชี้ยาวครับ...

ผมวัดแล้วได้ 12 ซม. เป๊ะๆ ได้ขนาดมาตรฐานชายไทยหรือเปล่าครับเนี่ย?  Grin

อ้อ... จากการวัดมือซ้าย  ผลของการเล่นกีตาร์  ทำให้วัดแล้วได้ 12.5 ซม. ครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2004, 10:26:03 AM โดย บักกล็อกแกล็ก » บันทึกการเข้า

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 09:54:09 AM »

ยาวครับ   ส่วนมากคนมักเครียดเรื่องสั้นเสียมากกว่า  Grin[/color]

ตัดมาแต่ประโยคทอง...ฮี่ๆๆๆๆ Grin Grin Grin

ถ้ากางนิ้วเป็นรูปตัว L ของผมวัดได้ 16.5 cm.ฮับ ชนะคุณโบว์....ดี.....ดี่...............ดี๊...........ดา............ด๊า Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2004, 03:15:48 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 10:07:08 AM »

เดี๋ยวไปหาไม่บรรทัดก่อน...เห็นเถียงกันจัง เรื่อง "สั้นๆ ยาวๆ" Tongue

I am dying... -*-

tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 10:19:34 AM »

เหล็กมีเซฟ+ลดนก ปาดติกไม่มีเซฟ ครับ  Smiley Smiley Smiley

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 10:41:54 AM »

วัดจากนิ้วก้อยตัดทิ้งไปก่อน  เพราะเป็นมุมเฉียง โอกาสวัดต่างกันมีเยอะครับ
ส่วนวัดจากปลายนิ้วชี้   ให้กางนิ้วชี้กับนิ้วโป้งออกเป็นรูปมุมฉากแล้ววัด
วัดได้ 14 ซ.ม. ก็แสดงว่าเป็นคนนิ้วชี้ยาวครับ   ส่วนมากคนมักเครียดเรื่องสั้นเสียมากกว่า  Grin

สรุปเมื่อกางนิ้วออกเป็นมุมฉาก แล้ววัดจากปลายนิ้วชี้ถึงฐานนิ้วโป้ง หรือจากปลายนิ้วชี้ถึงปลายนิ้วโป้งเจ้าค่ะ Huh

ถ้าถึงฐานนิ้วโป้งก็ 12 cm. แต่ถ้าถึงปลายนิ้วโป้งจะ 15 cm. เจ้าค่ะ

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 10:43:21 AM »

เรียนถามคุณอ๋องครับ
-ค่าปกติจากการวัดอยู่ที่ประมาณเท่าไร และตัวเลขที่ได้เกี่ยวข้อง/บ่งบอกเกี่ยวกับอาวุธปืนอย่างไรบ้างครับ...ขอบคุณครับ

อยากทราบเหมือนกันเจ้าค่ะ Smiley

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 11:28:28 AM »

ของผมได้ 180 มม.อ่ะครับ  ทำไงดี   Cheesy

บางโพ 5
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 11:31:46 AM »

แก้ไขครับ ของผม 130 มม.ครับ  คงอยู่ในเกณฑ์ปกติ   เมื่อครู่วัดถึงปลายนิ้วครับ  เลยยาวไปหน่อย  อิ อิ Grin

บางโพ 5
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 12:05:02 PM »

...ผมวัดได้ 14.5 ซม. (จากปลายนิ้วชี้ถึงบริเวณกลางโคนนิ้วโป้ง) เข้าใจว่ามือผมค่อนข้างจะใหญ่ นิ้วยาวไปหน่อย เหนี่ยวไกปืนหลายรุ่นไม่สะดวกเลยครับ (เช่น Beretta 92FS, SIG 239, รวมทั้ง S&W ออโตหลายรุ่นก็ไม่ผ่าน) แต่สำหรับ CZ75/85, Glock, 1911 ผ่านตลอดครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 03:09:31 PM »

-ค่าปกติจากการวัดอยู่ที่ประมาณเท่าไร และตัวเลขที่ได้เกี่ยวข้อง/บ่งบอกเกี่ยวกับอาวุธปืนอย่างไรบ้างครับ...ขอบคุณครับ

ไปกันใหญ่แล้ว   คงต้องย้อนไปอีกสองหน้า
คือคุณ goon โพสท์มาว่า เขาวัดจากปลายก้อยถึงโคนโป้งได้เพียง 11.5 ซ.ม. 
ซึ่งมันผิดปรกติของมือผู้ใหญ่   ตอนหลังคุณ goon ก็มาตอบแล้วว่าไม่ใช่ก้อย
แต่เป็นการวัดจากปลายชี้ถึงโคนโป้งครับ   

ส่วนมาตรฐานเรื่องนิ้ว (หรือมาตรฐานความยาวอื่น ๆ) คงต้องถามคุณหมอแถว ๆ นี้แล้วล่ะครับ  Grin

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 03:19:23 PM »

ไปกันใหญ่แล้ว   คงต้องย้อนไปอีกสองหน้า
คือคุณ goon โพสท์มาว่า เขาวัดจากปลายก้อยถึงโคนโป้งได้เพียง 11.5 ซ.ม. 
ซึ่งมันผิดปรกติของมือผู้ใหญ่   ตอนหลังคุณ goon ก็มาตอบแล้วว่าไม่ใช่ก้อย
แต่เป็นการวัดจากปลายชี้ถึงโคนโป้งครับ   

ส่วนมาตรฐานเรื่องนิ้ว (หรือมาตรฐานความยาวอื่น ๆ) คงต้องถามคุณหมอแถว ๆ นี้แล้วล่ะครับ  Grin

เดี๋ยวครับ ก่อนไปถามหมอเรื่องความสั้น/ยาว(ของนิ้ว)  Grin ขออนุญาตสงสัยถามต่อว่า แล้วเวลาที่คนเขาไปวัดมือเพื่อทำด้ามปืน เขาวัดกันอย่างไรครับ... Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 04:18:24 PM »

กรณีร้านคุณป๊อก  เขาให้ผมกางฝ่ามือลงบนแผ่นกระดาษ
แล้วเอาปากกาขีดรอบฝ่ามือ  จนได้ขนาดรูปมือบนแผ่นกระดาษ
ก็ไม่ทราบว่ารูปมือที่วาดไว้  ไปปรับเป็นด้ามปืนอย่างไร ?
เพราะหลังจากวาดรูปฝ่ามือเสร็จ  เขาก็นัดอีกอาทิตย์มารับด้ามเลย

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 01:14:15 AM »

Grin แหมว่าจะไม่ตอบแล้วเชียว...เพราะจำไม่ได้คับ...รู้แต่ว่าผมวัดได้ 14 ซม.คับ...

แล้วมือผมใหญ่กว่ามือปกตินิดนึง... เอาจากขนาดถุงมือนะคับ...

เพราะปกติชายไทยมักใช้ถุงมือขนาด 7 แต่ผมใช้ 7.5 คับ...  Grin

...ผมวัดได้ 14.5 ซม. (จากปลายนิ้วชี้ถึงบริเวณกลางโคนนิ้วโป้ง) เข้าใจว่ามือผมค่อนข้างจะใหญ่ นิ้วยาวไปหน่อย เหนี่ยวไกปืนหลายรุ่นไม่สะดวกเลยครับ (เช่น Beretta 92FS, SIG 239, รวมทั้ง S&W ออโตหลายรุ่นก็ไม่ผ่าน) แต่สำหรับ CZ75/85, Glock, 1911 ผ่านตลอดครับ

Grin อย่างที่ตอบข้างต้น... เพราะฉะนั้นพี่แก้วมือใหญ่กว่าผมนิดนึง... แล้วผมก็เหนี่ยวไก Beretta 92FS ไม่ถนัดเหมือนกันคับ...  Grin
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 09:43:36 AM »

สรุปว่าเรื่องมาตรฐานความยาวนี่คุณหมอจำไม่ได้เจ้าค่ะ

socom
ความรักทำให้โลกสวยงามได้งดงามได้ และความรักก็ทำให้เกิดสงครามและความตายได้เช่นกัน
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 02:57:11 AM »

ผมว่าตุยเรื่องปืนอยู่ดีๆไงไปเรื่องสั่นๆยาวๆได้นะ ข้าน้อยเปนงง ตอนนี้ผมได้พี่มาแล้ว(CZอะครับอย่าคิดมาก) กะว่าจะปล่ำเอาน้องอยู่อะครับ (กล็อกอะกล็อก อย่าคิดๆ) อิอิ ไม่รู้ว่า ผบ.ทบ.จะยอมหรือป่าว สงสัยต้องออ้นเสียแล้วละครับ อิอิ

สงครามยังมีวันจบ
        แต่สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์