เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:28:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การเล็งที่ถูกต้อง  (อ่าน 6791 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2005, 12:29:58 PM »

ผมคงประเภทลูกครึ่ง  Grin ข้างที่ไม่ได้เล็ง ผมทำหยีๆหรี่ ๆ น่ะครับ

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2005, 01:13:28 PM »

ผมคงประเภทลูกครึ่ง  Grin ข้างที่ไม่ได้เล็ง ผมทำหยีๆหรี่ ๆ น่ะครับ
เหมือนกันครับคุณอ๋อง Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2005, 08:10:50 PM »

Grin เหมือนด้วยครับ Grin

Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 02:04:03 AM »

Grin Huh Grin เอ๊ะ!! พี่ๆเล่นไรกันเนี่ย  Grin Huh Grin
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 10:06:15 AM »

ขอบคุณสำหรับทุกๆๆคำตอบคับผม

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2005, 02:27:02 PM »

...แถมภาพแสดงการเล็งของคนถนัดขวาครับ  Grin

ภาพแรกหลับตาซ้ายเล็งด้วยตาขวา
ภาพที่สองเล็งปืนค้างจากภาพแรก  แต่หลับตาขวามองด้วยตาซ้าย Wink
ภาพล่างสุดยังเล็งปืนค้างไว้ลืมตาทั้งสองข้าง   Smiley

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2005, 02:54:44 PM »

Grin Grin

ขอบคุณครับพี่แก้ว  ที่ช่วยหาภาพการมองเป้ามาประกอบให้กับสมาชิก ฮ่า ๆ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2005, 03:05:56 PM »

...เจอรูปพวกนี้นานแล้วครับ  พอดีย้อนดูกระทู้เก่าเจอเรื่องเดียวกันเลยเอามาให้ดู  Cheesy

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2005, 03:53:11 PM »

แล้วเล็งแบบผม
ปืนสั้น หลับตาขวา เล็งตาซ้าย
ปืนยาว หลับตาซ้าย เล็งตาขวา
คงเป็นความผิดขั้นร้ายแรง  Grin
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2005, 04:05:36 PM »

รูปที่คุณแก้วแนบมาให้นั้น  จำง่ายๆ  "เอาศูนย์ซ้ายเล็งไปที่เป้าขวา" สำหรับคนที่ลืมตาสองข้างแต่เล็งด้วยตาขวา

สำหรับผู้การ ถ้าจะลืมตาสองข้าง แต่เล็งด้วยตาซ้าย ก็ "เอาศูนย์ขวาเล็งไปที่เป้าซ้าย" ครับผม

ไม่แนะนำให้หลับตาข้างหนึ่งเพื่อยิง "ปั้นเอ็กซ์" ครับ  โดยเฉพาะอย่างยิ่งยิงล่าถ้วยกันเป็นสิบๆ ชุด  กว่าจะรู้ผลแพ้ชนะหน้าเบี้ยวเสียโฉมหมด   ถ้าไม่ชอบที่ต้องเห็นสองศูนย์ สองเป้า ก็ควรใส่แว่นและปิดสติกเกอร์บนเลนซ์แว่นข้างที่ไม่ใช้เล็งครับ

คุณแก้วครับ... ผมพยายามโพสท์รูปมาหลายวันแล้วไม่สำเร็จครับ  ทำอย่างที่เคยแต่โปรแกรมมันถามกลับว่า "ต้องการเพิ่มรูป หรือต้องการโพสท์" แล้วให้เลือก "ตกลง... ยกเลิก" แบบนี้  เลยไม่รู้ว่ามันถามทำไมเพื่ออะไร  คลิกแล้วก็ไม่มีรูปขึ้น

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2005, 04:10:53 PM »

คุณแก้วครับ... ผมพยายามโพสท์รูปมาหลายวันแล้วไม่สำเร็จครับ  ทำอย่างที่เคยแต่โปรแกรมมันถามกลับว่า "ต้องการเพิ่มรูป หรือต้องการโพสท์" แล้วให้เลือก "ตกลง... ยกเลิก" แบบนี้  เลยไม่รู้ว่ามันถามทำไมเพื่ออะไร  คลิกแล้วก็ไม่มีรูปขึ้น

...เอ  มันไม่เห็นถามอะไรผมแบบนั้นเลยครับ แปลก  :Smiley

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2005, 04:12:54 PM »

คงเป็นความผิดขั้นร้ายแรง  Grin

Grin ผิดปกติ แต่ไม่ผิดถ้ายิงโดนเป้าครับท่านผู้การ Grin
 Grin ผมเองจริง ๆ แล้วถ้าใช้ตาซ้ายเล็ง จะมองศูนย์ได้ชัดกว่า แต่เนื่องจากถนัดขวา (ทั้งตาทั้งมือ) ก็เลยฝึกจนใช้ตาขวาเล็งได้ค่อนข้างดี (แต่ก็ยังสู้ตาซ้ายไม่ได้) Grin

coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2005, 04:15:29 PM »

Grin ผิดปกติ แต่ไม่ผิดถ้ายิงโดนเป้าครับท่านผู้การ Grin
 Grin ผมเองจริง ๆ แล้วถ้าใช้ตาซ้ายเล็ง จะมองศูนย์ได้ชัดกว่า แต่เนื่องจากถนัดขวา (ทั้งตาทั้งมือ) ก็เลยฝึกจนใช้ตาขวาเล็งได้ค่อนข้างดี (แต่ก็ยังสู้ตาซ้ายไม่ได้) Grin

...เหมือนกับผมเลยนายใหม่  ตาซ้ายเห็นชัดกว่า แต่ถนัดขวาทั้งตาทั้งมือ  :Smiley

EK9593
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2005, 04:33:28 PM »

ตาม(ที่จับและยิงได้)ถนัด และ(เล็งได้)ชัดเจนครับ  Smiley
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2005, 05:10:20 PM »

Grinผมก็เหมือนกันครับ Winkขอลูกครึ่งด้วยคนครับ น้ำลายหก

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์