เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 04:33:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีการปฏิวัติเกิดขึ้นแบบนี้ จะมีผลกระทบอะไรบ้างเกี่ยวกับวงการปืนครับ  (อ่าน 3667 ครั้ง)
THE BIG GUN
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 07:30:01 AM »

มีการปฏิวัติเกิดขึ้นแบบนี้ จะมีผลกระทบอะไรบ้างเกี่ยวกับวงการปืนครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วย  เพื่อเพื่อนสมาชิกจะได้รับทราบ  เช่น
1. ปัญหาด้านการออกป.3 มีหรือไม่
2. ปัญหาด้านการตัดยอดปืน มีหรือไม่
3. ปัญหาด้านปืนขาดตลาดหรือราคาจะสูงขึ้นหรือไม่
4. อื่นๆ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 07:39:10 AM »

มีการปฏิวัติเกิดขึ้นแบบนี้ จะมีผลกระทบอะไรบ้างเกี่ยวกับวงการปืนครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วย  เพื่อเพื่อนสมาชิกจะได้รับทราบ  เช่น
1. ปัญหาด้านการออกป.3 มีหรือไม่
2. ปัญหาด้านการตัดยอดปืน มีหรือไม่
3. ปัญหาด้านปืนขาดตลาดหรือราคาจะสูงขึ้นหรือไม่
4. อื่นๆ

...ผู้ไม่รู้ขอตอบว่าถ้าทุกอย่างอยู่ในความสงบ  ไม่มีอะไรบายปลาน เอ๊บ! บานปลาย  ไม่น่ามีผลครับ  นอกจากช่วงนี้อาจพาปืนไปไหนๆ ลำบากหน่อย  แมตช์การแข่งขันยิงปืนอาจต้องทบทวนกำหนดการใหม่

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 07:39:30 AM »

ช่วงนี้ออก ป.3 คงยังไม่ได้ครับ เรื่องราคาปืนไม่ทราบเหมือนกัน

tungdee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 08:03:19 AM »

ประกาศกฏอัยการศึกอยู่   เหมือนอยู่ชายแดน  รัฐธรรมนูญฉบับปี 40 ยังถูกยกเลิก   โทษเมื่อทำผิดแรงกว่าเดิมเท่าตัว  โดยเฉพาะเรื่ออาวุธโปรดระวังครับ
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 08:19:13 AM »

ยังไงช่วงนี้ก็ถามร้านไหนก็บอกไม่มีปืนอยู่แล้วครับ ของเข้าพฤศจิกายนแนะ เค้าว่างั้น วันนี้พี่ชายบอกไม่ได้มาฝีกยิงปืนที่เชียงใหม่แล้วเพราะต้องรีบไปรายงานตัวที่กรุงเทพ เดินทางมาถึงเชียงใหม่แล้วพึ่งรู้ตัว แถมขนเอ็ม 16 มาด้วยเลยต้องยิ่งต้องรีบเอาปืนไปเก็บด้วย ไม่รู้ว่าขากลับเข้ากรุงเทพนี่พวกด่านเจอปืนนี่จะว่าไงเนี่ย;D Grin Grin

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 08:51:56 AM »

4. อื่นๆ

...ผู้ไม่รู้ขอตอบว่าถ้าทุกอย่างอยู่ในความสงบ ไม่มีอะไรบายปลาน เอ๊บ! บานปลาย ไม่น่ามีผลครับ นอกจากช่วงนี้อาจพาปืนไปไหนๆ ลำบากหน่อย แมตช์การแข่งขันยิงปืนอาจต้องทบทวนกำหนดการใหม่

ผมคาดว่า  วรรคแรกของลายเซ็นต์คุณแก้ว     คงจะถูกยกเลิกไปด้วย. Grin Grin Grin
Mango
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

"รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต"

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 09:19:20 AM »

ผมว่าคงกระะทบนิดๆหน่อยๆนะครับ
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 09:23:05 AM »

แล้วจะเป็นยังไงต่อไปครับนี
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 10:29:48 AM »

ภาวนาให้กลับสู่สภาวะปกติโดยเร็ววันครับ

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 10:33:06 AM »

ภาวนาให้ยกเลิกโควต้าปืน Wink Cheesy
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 10:40:46 AM »

ถือโอกาสแก้ พรบ.อาวุธปืนดีไหม

paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 11:13:38 AM »

คงไม่มีผลอะไรมากหรอกครับเพราะตะกี้ฟังคำแถลงการพล.อ.สนธิ ท่านบอกว่าจะไม่มีผลกระทบกับระบบการจัดการในองค์กร
ของรัฐซึ่งให้ดำเนินการทำงานตามปกติครับ Wink

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 11:18:07 AM »

ถือโอกาสแก้ พรบ.อาวุธปืนดีไหม

ดีครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 11:25:17 AM »

ภาวนาให้ยกเลิกโควต้าปืน Wink Cheesy
  เห็นควรด้วยครับ  อิอิ

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 11:29:54 AM »

ยกเลิกโควต้า, เลิกจำกัดใบอนุญาติซ่อมปืน และนำเข้าปืนกีฬา ,  ถ้าประชาชนมีคุณสมบัติครบตามกำหนดต้องออกใบอนุญาตโดยไม่มีเงื่อนไข ,  ฯลฯ    สาธุ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์