เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 05:30:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิมเบอร์9มม. กับ CZ9มม.เปรียบเทียบกันได้ไหมครับ  (อ่าน 5671 ครั้ง)
tos
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 04:12:05 PM »

1.คุณภาพ
2.ความแม่นยำ
gun_chai
Jr. Member
**

คะแนน 0

เราคนไทยต้องรักกัน.

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 04:21:34 PM »

ระบบลั่นไกต่างกัน ความแม่นยำ คิมเบอร์9มม เหนือกว่าแน่นอน

ปืนเถื่อนยัง ไม่หมด  อย่ามาปลอดปืนมีทะเบียน
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 04:42:14 PM »

ปืน 9 มม. ผมชอบ CZ มากกว่าครับ... Grin Grin

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 04:42:20 PM »

ราคาด้้วยขอรับ Grin Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 05:17:20 PM »

...กำลังเอาส้มไปเปรียบเทียบกับมังคุดครับ   Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 05:19:25 PM »

มันเทียบกันไม่ได้หรอกครับมวยคนละชั้น Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 05:24:53 PM »

ปืนเหมือนกันครับ ใช้ยิงได้ทั้งคู่

แต่เหมือนว่าจุดประสงค์การเลือกซื้อ และการใช้งานน่าจะแตกต่างกันมากๆ

1.คุณภาพ
- แล้วแต่ความชอบ การใช้งาน จุดประสงค์

2.ความแม่นยำ
- ปืนแม่นหรือไม่แม่น ขึ้นอยู่กับคนยิงมากกว่าครับ ศูนย์เบี้ยวก็เล็งเผื่อได้ นิ้วกระตุกก็ฝึกได้ ปรับตัวให้เข้ากับปืนดีกว่าครับ

ที่สำหรับราคาที่แตกต่าง รูปร่าง และอื่นๆ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 05:29:15 PM »

หลงรัก
ครับ
หากราคาเท่ากัน   
ผมเลือก ซีแซดครับ
ความแม่น อยู่ว่าใครยิง
ความทนทาน ชิ้นส่วน คิมใหญ่กว่า ทนกว่าครับ
ความน่ารักพอกัน
ลั่นไก แบบนกค้าง เหมือนกัน

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 06:47:29 PM »

ไม่มาได้ไงกระทู้นี้มีทั้งสองเลย Grin Grin

จากที่ได้ลองมาแล้วระยะ 15 เมตร ร้อยรูได้ไม่แพ้กันครับ

แต่บอดี้เปรียบกันไม่ได้เลย สิบล้อกะรถเก๋ง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คุณภาพความทนทาน..... เหล็กกับสแตนเลส....ไม่รู้อันไหนทนกว่ากัน......แต่ที่รู้ๆสนิมถามหาได้ทั้งคู่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สรุปแล้ว ไม่ได้ใช้เดินสายเเข่งขันและไม่ได้หลงไหล 1911

เลือก ซีแซดโลดครับ ลูกเยอะกว่าตั้ง 10 นัด ไม่รวมในรังเพลิงนะ Grin Grin Grin

ส่วนราคาคิมเบอร์ทะลุแสนไปแล้วบางร้าน ซีแซดแค่ครึ่งแสน เลือกเอานะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Wink Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
ฅนน้ำโขง
อดทนเป็นที่ตั้ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 07:06:06 PM »

ถ้าให้เลือกทั้งสองรุ่นนี้ ผมเลือก  kimber ครับ (ความชอบส่วนตัว)
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 07:23:29 PM »

ไม่มาได้ไงกระทู้นี้มีทั้งสองเลย Grin Grin

จากที่ได้ลองมาแล้วระยะ 15 เมตร ร้อยรูได้ไม่แพ้กันครับ

แต่บอดี้เปรียบกันไม่ได้เลย สิบล้อกะรถเก๋ง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คุณภาพความทนทาน..... เหล็กกับสแตนเลส....ไม่รู้อันไหนทนกว่ากัน......แต่ที่รู้ๆสนิมถามหาได้ทั้งคู่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สรุปแล้ว ไม่ได้ใช้เดินสายเเข่งขันและไม่ได้หลงไหล 1911

เลือก ซีแซดโลดครับ ลูกเยอะกว่าตั้ง 10 นัด ไม่รวมในรังเพลิงนะ Grin Grin Grin

ส่วนราคาคิมเบอร์ทะลุแสนไปแล้วบางร้าน ซีแซดแค่ครึ่งแสน เลือกเอานะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Wink Cheesy

ผมรออ่านคำตอบของท่านนี้อยู่

Grin Grin Grin Grin Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 07:30:09 PM »

ผมรออ่านคำตอบของท่านนี้อยู่

Grin Grin Grin Grin Grin

ตอบแบบไม่มีวิชาการน่ะครับท่าน โซ๊ยตี๋ 

ไม่ควรอ่านเกินวันละ 2 รอบเดี๋ยวจะงง Grin Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Rz' club
เฮา..ว่าแล้ว..
Full Member

คะแนน 1

Non-commissioned Officer

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 07:36:50 PM »

ส่วนราคาคิมเบอร์ทะลุแสนไปแล้วบางร้าน ซีแซดแค่ครึ่งแสน เลือกเอานะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Wink Cheesy

ต้องลองไปจับของจริงดูครับพี่ แล้วจะรู้ว่ากระบอกไหน ค่าควรอยู่กับคุณ

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 07:47:48 PM »

ต้องลองไปจับของจริงดูครับพี่ แล้วจะรู้ว่ากระบอกไหน ค่าควรอยู่กับคุณ

จับอยู่ทุกวันครับทั้งสองกระบอก เดี๋ยวนี้คิมเบอร์9ไม่ค่อยได้เอาออกงานเท่าไหร่ Grin Grin กำลังเห่อ ซีแซด05 อยู่ครับ Grin Grin

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 08:21:23 PM »

สมานฉันท์ครับอย่าแตกแยกกันครับ Grin อ้าว ผิดกระทู้ Grin Grin
  ถามความเห็นแบบนี้ตอบกันไม่จบครับ ชอบอันไหนเอา อันนั้นครับ ยังจำได้ มีพี่ๆ ท่านนึงบอกไว้น่าคิด
 ได้มาแล้วปรับตัวให้เข้ากับปืน ก็จะยิงได้ดี การใช้งานขึ้นอยู่แต่ลบุคคลครับ ขอบคุณครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์