เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:26:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องGlock  (อ่าน 2321 ครั้ง)
fisherman
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 07:02:28 AM »

ปุ่มล็อกสไลด์แบบเหลี่ยมเพชร กับแบบธรรมดา มันต่างกันยังไงครับ แล้วจะมีผลดียังไง (อยากดูรูปด้วย) ขอความกรุณาด้วยนะครับ Huh  Huh  Huh
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 07:31:21 AM »

แบบธรรมดาจะแบน แบบเพชร จะสามเหลี่ยมยื่นออกมาจับใช้ง่ายกว่าหน่อยในภาวะฉุกเฉิน Grin Grin Grin  แต่ทั้งสองตัวใช้ได้ดีเหมือนกันครับ  Grin Grin Grin แบบไหนก็ได้แล้วแต่ชอบ

รูปไม่ค่อยชัดแต่พอไหว Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2006, 07:40:08 AM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
fisherman
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 07:55:03 AM »

ขอบคุณครับ
 Grin
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 09:07:39 AM »

ตามคุณ carrera ครับ

ขออนุญาติเสนอความคิดเห็นว่า  สำหรับผมแล้ว ใช้ Glock 17 ปลดแม็กสามเหลี่ยมอยู่  เวลาที่ลูกหมด สไลด์ค้าง เปลี่ยนแม็กแล้ว  ผมจะใช้วิธีดึงสไลด์ถอยหลัง  เพื่อปลดสไลด์ครับ  ทำให้ไม่ต้องเปลี่ยนตำแหน่งของมือที่จับปืนอยู่ เพราะผมใช้นิ้วโป้งเอื้อมไปปลดสไลด์ไม่ถึงครับ 

ลองฝึกดูนะครับ 
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 09:08:50 AM »

แบบธรรมดาจะแบน แบบเพชร จะสามเหลี่ยมยื่นออกมาจับใช้ง่ายกว่าหน่อยในภาวะฉุกเฉิน Grin Grin Grin  แต่ทั้งสองตัวใช้ได้ดีเหมือนกันครับ  Grin Grin Grin แบบไหนก็ได้แล้วแต่ชอบ

รูปไม่ค่อยชัดแต่พอไหว Grin Grin Grin

ว่าจะตอบเหมือนกันครับ แต่กลัวตอบผิดว่ามันเป็น เซพ แบบกระทู้ที่แล้วอีก Grin Grin
ขออนุญาตถามต่อเลยนะครับ ถ้าเราจะทำให้น้ำหนักไกมันเบาขึ้น (เรียกถูกอีกหรือเปล่าก็ไม่รู้) Grin
เราสามารถซื้อมาเปลี่ยนเองได้เลยหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องให้ที่ร้านเปลี่ยนให้เท่านั้น แล้วถ้าเปลี่ยนแล้วมันจะมีผลดี ผลเสียอย่างไรบ้างครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ Wink
ด้วยความเคารพครับ Smiley
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 09:21:12 AM »

แบบธรรมดาจะแบน แบบเพชร จะสามเหลี่ยมยื่นออกมาจับใช้ง่ายกว่าหน่อยในภาวะฉุกเฉิน Grin Grin Grin แต่ทั้งสองตัวใช้ได้ดีเหมือนกันครับ Grin Grin Grin แบบไหนก็ได้แล้วแต่ชอบ

ว่าจะตอบเหมือนกันครับ แต่กลัวตอบผิดว่ามันเป็น เซพ แบบกระทู้ที่แล้วอีก Grin Grin
ขออนุญาตถามต่อเลยนะครับ ถ้าเราจะทำให้น้ำหนักไกมันเบาขึ้น (เรียกถูกอีกหรือเปล่าก็ไม่รู้) Grin
เราสามารถซื้อมาเปลี่ยนเองได้เลยหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องให้ที่ร้านเปลี่ยนให้เท่านั้น แล้วถ้าเปลี่ยนแล้วมันจะมีผลดี ผลเสียอย่างไรบ้างครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ Wink
ด้วยความเคารพครับ Smiley

ขอตอบนะครับ
เปลี่ยนเองได้ครับ  ถ้าถอดเป็น

น้ำหนักของไก? ผมเข้าใจว่าเป็นน้ำหนักของการกดตัวปลดสไลด์หรือเปล่าครับ ?
ถ้าใช่  การเปลี่ยน ไม่ทำให้น้ำหนักเบาลงครับ  เพราะเวลาที่สไลด์แขวน ตัวปลดสไลด์ มันถูกกดด้วยแรงของสปริง ไกร์ร็อด ครับ

แต่ถ้าเป็น น้ำหนักของไกปืน ต้องเปลี่ยน  Connector ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2006, 10:54:57 AM โดย Cheetah » บันทึกการเข้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 09:56:31 AM »

...รูปร่างหน้าตาของปุ่มปลดสไลด์ไม่มีผลต่อน้ำหนักไกครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 10:17:29 PM »

เปลี่ยน (ดิสคอนเนคเตอร์,แต่งไกเบา) เองได้เลยครับ ถ้าถอดเป็นไม่ยาก

Glock มีตัวแต่งไกที่เปลียนน้ำหนักไกจากไกสแตนดาร์ด 5.5 ปอนด์ (ดิสคอนเน็คเตอร์) ให้เหลือ 3.5 ปอนด์  Grin Grin Grin ซื้อที่ร้านแล้วให้ร้านเขาเปลี่ยนให้ก็ได้  Grin Grin Grin

แต่ลองศึกษาดูเวลาเขาเปลี่ยน Grin Grin Grin  ไม่ยาก ถ้าอยากเปลี่ยนกลับมาเป็น 5.5 ปอนด์จะได้ช่วยตัวเองได้ไม่ต้องไปหาคนช่วยถอดให้ Grin Grin Grin

แต่แนะนำไม่ต้องไปเปลี่ยนมันหรอก ซ้อมยิงเดี๋ยวก็ชินเอง

JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 10:17:38 PM »

เพื่อนผมมีกล็อก 19 ปุ่มรูปเพชร มันติดหัวแม่มือ ทำให้สไลด์ไม่ค้างนัดสุดท้าย เลยต้องเปลี่ยนวิธีการจับปืน อาการนั้นก็หายไปครับ

Huh Huh Huh

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 11:52:41 PM »

ปุ่มปลดคันค้างสไลด์ผมแทบไม่เคยใช้เลยคับ...

ผมว่าแบบเดิมเรียบๆก็ดีอยู่นะคับ..
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 09:58:57 AM »

ปกติผมก็ไม่ใช้ปุ่มปลดนี่เหมือนกัน ถูกสอนมาตั้งแต่หัดยิงปืนว่าพอเปลี่ยนแม็กแล้วให้ใช้วิธีดึงสไลด์ถอยหลังนิดนึง

G19 ของผมปุ่มปลดก็เป็นแบบเดิม แต่ปืนเพิ่งซื้อไม่นาน เลยสั่งซื้อปุ่มแบบเพชรนี่มาเหมือนกัน แต่ยังไม่ได้เปลี่ยน
ที่จริงก็ไม่จำเป็นนะ เปลืองเงินเปล่าๆ ของเดิมก็ดูดีอยู่แล้ว...
Hill Myna
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 10:13:01 AM »

ที่มีอยู่ก็เดิมๆ ครับ ปุ่มแบบเรียบ ใช้บ้างไม่ใช้บ้าง แล้วแต่โอกาส ..  Grin

ไม่อยากเปลี่ยน เพราะชอบแบบเดิมๆ ออกห้างครับ  Grin

แต่คงแล้วแต่ความชอบส่วนตัว เพราะ glock ของเล่นเยอะครับ  Grin

p1971
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 12:26:31 PM »

ของผม g 19 c ตัวแต่งจากโรงงานปุ่มปลดแม็กสามเหลี่ยม ตอนยิงแรกๆวางนิ้วไม่ถูกชอบไปโดนปุ่มสามเหลียมนี่แหละ ค้างตลอดยิงนัดค้าง ลองดูนะครับเผื่อเป็นแบบผม
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 12:28:55 PM »

ของผม g 19 c ตัวแต่งจากโรงงานปุ่มปลดแม็กสามเหลี่ยม ตอนยิงแรกๆวางนิ้วไม่ถูกชอบไปโดนปุ่มสามเหลียมนี่แหละ ค้างตลอดยิงนัดค้าง ลองดูนะครับเผื่อเป็นแบบผม

ผมมีแบบเรียบสองตัว  Grin Grin Grin ใครอยากเอาแบบสามเหลี่ยมมาเปลี่ยน Grin Grin Grin  บอกได้นะครับ

ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 01:35:02 PM »

.................โดยส่วนตัวเวลากำด้ามถ้าเป็นแบบเหลี่ยมเพชรมันเกะกะขอรับ....................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์