เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:17:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปต่างจังหวัดจะพกปืนไปด้วยทำอย่างไร  (อ่าน 8586 ครั้ง)
NUDANG
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 10:41:53 AM »

พรุ่งนี้จะไประยองครับผ่านหลายจังหวัดแต่จะพกปืนไปด้วยควรทำอย่างไรครับ พี่ๆชาว อวป. ช่วยแนะนำด้วยครับ

The reward is in the doing of it.  รางวัลมันอยู่ที่การได้ลงมือทำ
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 10:46:00 AM »

........................พกเงินไปด้วยซักแสน สองแสน เพราะอาจทำให้เชื่อได้ว่ามีเหตุจำเป็น ถ้าท่านไม่เชื่อก็เจียดส่วนหนึ่งเอาไว้ใช้ประกันตัวขอรับ ไม่ได้กวนนะขอรับ.....................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 10:46:19 AM »

เก็บให้มิดชิดที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ  จะได้ไม่มีปัญหา Grin
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 10:56:07 AM »

อ้างถึง
พรุ่งนี้จะไประยองครับผ่านหลายจังหวัดแต่จะพกปืนไปด้วยควรทำอย่างไรครับ พี่ๆชาว อวป. ช่วยแนะนำด้วยครับ

แนะนำให้ลบกระทู้ซะก่อน  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2006, 10:57:57 AM โดย ครูดำ » บันทึกการเข้า
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 11:09:43 AM »

มาประกาศให้เขารู้กันทั้งประเทศแล้ว อย่าเอาไปดีกว่า Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 11:17:25 AM »

.....แยกลูก แยกแม่ ใส่กล่อง คล้องกุญแจ เก็บไว้หลังรถ หรือในที่ที่ไม่สามารถหยิบมาใช้ได้ทันที .....

.....ถ้าทำอย่างนี้เจ้าหน้าที่ท่านอาจอนุโลมได้....แต่ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าถ้าขนาดนี้แล้วจะนำติดรถไปทำไม.... Grin Grin Grin

andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 11:22:26 AM »

ถ้าเขาจะจับก็ค้นจนเจอนั่นแหละ......กรรมของคนมีปืนรักปืน มีด้วยความบริสุทธิ์ใจไม่คิดร้ายใคร
เอาไว้ที่บ้านโดนขโมยเข้าบ้านเอาปืนไป  เอาติดรถติดตัวไป โดนตำรวจจับ เฮ้อ....แล้วทีพวกโจรผู้ร้ายที่ตำรวจบอกว่า  " รู้แล้วว่าเป็นใคร อยู่ซุ้มไหน ใครบงการ"  แต่ไม่เคยเห็ยจับกันซักที  ดีแต่ตรวจจับปืนคนบริสุทธิ์ 
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 11:23:34 AM »

ขนะนี้ตำรวจกำลังตั้งด่าน ตรวจรถที่กำลังจะไประยอง (ด้วยความเคารพครับล้อเล่นครับ)

Grin Grin Grin Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 11:25:00 AM »

...แบบสบายใจค่อนข้างไร้ปัญหา  คือแยกแม๊กแยกกระสุน ใส่กระเป๋าไว้ท้ายรถครับ  อย่าลืม ป.4 นะครับ (ถ่ายสำเนาก็ได้)  Cool  วิธีนี้รับรองว่าถ้ามีเรื่องต้องใช้แล้ว  ไม่มีเวลาหยิบแน่นอนครับ 555

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 11:30:25 AM »

ขนะนี้ตำรวจกำลังตั้งด่าน ตรวจรถที่กำลังจะไประยอง (ด้วยความเคารพครับล้อเล่นครับ)

Grin Grin Grin Grin

...พี่เขามาทางเรือครับ  จากเพชรบุรีเลาะอ่าวไทยผ่านหลายจังหวัด  อย่าเอ็ดไป  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 11:47:52 AM »

ซ่อนให้มิดชิดครับ  อย่าให้เขาหาเจอ  Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
SoNgKlod
ดาวทอง 7 ร.ร.ภ.5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 11:51:40 AM »

อย่าให้เขารู้......... Grin Grin
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 11:54:57 AM »

ถ้ามีความจำเป็นที่จะต้องพกแล้วก็ไม่ต้องกลัวครับ นิ่งๆสบายๆ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 11:58:27 AM »

Smiley.. ทำอย่างไรก็ได้.. ที่จะไม่ให้พบอาวุธปืนกระบอกนั้น.
      และอย่าไปหวังน้ำบ่อหน้า.. อย่าหวังความกรุณา จากคนแปลกหน้า  ที่กำลังขอตรวจค้น..

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน .. รู้เขารู้เรา . รู้ว่าเจ้าหน้าที่ตำรวจ.. กำลังทำหน้าที่ของเขา
      ถ้าพบเห็นคาตา.  หน้าที่เขาคือ ต้องจับกุม .. 

ถ้าเสกให้มันหายไปไม่ได้..
      ก็ซ่อนมันให้เสียมิดชิด..

ตลอดเส้นทาง .. ทางเปลี่ยว มักจะไมมีด่าน. 
      ปลอดคน ปลอดด่าน ..
      แต่อาจเป็นที่ทำมาหากิน ของเหล่ามิจฉาชีพ ที่มีเครื่องทุนแรง.. เบ่งเสียง มีแสง.

ถึงช่วงนั้น ก็เสกให้มันมาอยู่ใกล้ ใกล้..

เพียงขอให้หลักคิดไว้ ครับ.  Smiley

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 12:04:42 PM »

อย่าให้เขารู้......... Grin Grin

อันนี้โดนใจครับ Grin Grin

หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์