เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:33:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอ...แปลกมากเลยคับ กระดานสนทนาภาษาปืน ไม่เคยมีโฆษณาเลยหรือ? หรือว่า Admin ดูแลดี  (อ่าน 2805 ครั้ง)
PinMEMO
Growww
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

http://pinmemo.blogspot.com

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 06:58:50 PM »

งงจริงๆนะคับ เวปก็ดัง คนก็เยอะ โปรโมทอย่างดี(ในหนังสือ Huh) ไม่มีโฆษณา(พวกลดความอ้วน สาว17 พวกเงี๊ยคับ)เลย ต่างกับเวปนี้ http://board.thaidarkside.com เลย โปรโมทก็ไม่เคย แค่สมาชิกเอาเวปไปแปะไว้ที่ลายเซ็นต์แล้วโพสที่ http://community.thaiware.com เลย คนเลยค่อยๆเข้ามา
ซึ่งเวปนี้(thaidark)ช่วงแรก โฆษณาเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(สงไสพวกไทแวร์มา) แล้วก็เวปไทแวร์โฆษณา(พวกลดความอ้วน สาว17 พวกเงี๊ยคับ)เยอะมากๆๆๆๆๆกว่าไทดาร์คอีก จน Admin Thaidarkside ทนไม่ไหว ต้องสมัครสมาชิกโดย Active ผ่าน Admin(แบบว่าสมัครแล้วให้ Admin ตรวจก่อนอ่ะคับ เข้าใจนะ)แล้วถ้าเห็นโฆษณา จะแบน IP ตลอดชีวิต โดยไม่กลัวขาดสมาชิกเลย- -" ซึ่งต่างกับไทแวร์ ที่โฆษณา(พวกลดความอ้วน สาว17 พวกเงี๊ยคับ)เยอะมากปิดแทบไม่ทันเลย

ที่จะถามคือ กระดานสนทนาภาษาปืนนั้น เวปดัง คนเยอะ แต่ทำไมไม่มีโฆษณาเลยยย.... โดนชก หรือว่า Admin กะ ผู้ดูแลท่านอื่นๆดูแลดีมาก นั่งเผ้าคอยลบ อธิบายหน่อยยยย งง Shocked
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 07:13:07 PM โดย The Evolution » บันทึกการเข้า

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2005, 01:51:32 AM »

Grin คงต้องชมทั้งท่านวมต.และเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านแหละคับ...

ที่ช่วยๆกันดูแลเหมือนเป็นบ้านของเราเอง...  Grin
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2005, 02:59:46 AM »

No   advertisment   in   the   webboard   is   good  ,  no   advertisment   in   G & G  ?     :Smiley    No ,  it   is   not   good   !

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2005, 05:19:43 AM »

เอ่อ...ท่านใดสนใจจะลงโฆษณาในบอร์ดก็บอกได้นะครับ คุณThe Evolution  สนใจลงโฆษณาก็บอกได้นะคร้าบ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

ปล.ที่ไม่ค่อยมี ads เพราะว่า พี่ๆช่วยกันแจ้งกระทู้เวลาที่มี spam พวกนี้เข้ามาครับ ผมก็พยายามลบๆทิ้งอยู่เรื่อยๆเพื่อไม่ให้ระคายเคืองตาครับ ทำให้หน้าบ้านน่ามองครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2005, 05:21:37 AM โดย ผองพัฒ » บันทึกการเข้า
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2005, 07:25:36 AM »

แต่ถ้าจะให้ดี  เราช่วยกันหาโฆษณาเข้ามาช่วยลดค่าใช้จ่ายของเว็บ  วมต.จะได้มีแรงทำงานมากขึ้นนะครับ
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2005, 07:39:36 AM »

หากมีการขายพื้นที่โฆษณา คงต้องคัดเลือกประเภทสินค้า เพื่อมิได้ขัดหูขัดตาพี่น้องอาวุธปืน ในทางกลับกัน หากเป็นโฆษณาสินค้าที่เกี่ยวข้องกับอาวุธปืนหรือเป็นสินค้าที่เป็นที่สนใจของกลุ่มเล่นปืน ก็คงดีไม่น้อยครับ ท่านเว็บมาสตอร์ปิ๊กจะได้เหนื่อยน้อยลง(แต่ไปเหนื่อยเรื่องอื่นแทน Tongue Tongue Tongue) ก็แล้วแต่ครับ

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
onemore
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2005, 11:12:12 AM »

โดยส่วนตัวผมว่า กระดานสนทนานี้เป็นการสนทนาเฉพาะกลุ่มบุคคลที่ชอบอาวุธปืนซะเป็นส่วนใหญ่ ถ้าจะมีโฆษณาก็คงจะเป็นจำพวก สนามยิงปืน ร้านค้าอาวุธปืน ร้านซ่อมปืนแต่งปืน หรืออุปกรณ์ปืนต่างๆ และที่จริงเอามากๆคือ สมาชิกที่ใช้เว็ปนี้ มีมารยาทดีมากๆ เมื่อเปรียบเทียบกับการเข้าไปดูในเว็ปอื่นๆ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2005, 11:21:24 AM »

ขอชมด้วยคับว่าไม่มีพวกป่วนเวปเลย ตั้งกะอยู่มานี้ไม่เคยเจอพวกป่วนเวปเลยคับ จูบบบบ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2005, 11:35:29 AM »

สมาชิกที่ใช้เว็ปนี้ มีมารยาทดีมากๆ เมื่อเปรียบเทียบกับการเข้าไปดูในเว็ปอื่นๆ

เห็นด้วยกับคุณวันมอร์มากเลยครับ เว็บนิตยสารอาวุธปืน มารยาทดีกว่าเว็บศาสนาและศีลธรรมอีก(ผมมีเว็บประจำ แต่เข้าอ่านเจอแต่คนด่ากัน เลยเลิก) และที่สำคัญ ไม่มีพวกป่วนเว็บด้วย พีน้องทุกท่านก็สุภาพและเป็นผู้ที่เจริญ ผมว่าคนที่เล่นกีฬายิงปืน ต้องมีอะไรหลายๆอย่าง ตัวกีฬาประเภทนี้ เลยกลั้นกรองประเภทของคนไปในตัว(เล่นกีฬายิงปืน ต้องพร้อมทั้งเงิน ทั้งความรู้ในเรื่องกฎหมายและความปลอดภัยในการใช้ปืน ประวัติของตนเอง สมาธิ ความใจเย็น) เลยส่งผลทำให้เว็บนี้สมาชิกมีคุณภาพสูง และถ้อยทีถ้อยอาศัยครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ปล.โดยส่วนตัว เว็บนี้คือเว็บภาษาไทยเว็บแรกในชีวิตผม ที่ไม่มีการด่าพ่อล่อแม่ เหยียดหยามกันถึงบรรพบุรุษ และความจริงใจสูงมาก(หากเทียบกับเว็บอื่นๆ) ไม่ต้องอื่นไกลมาก แค่เว็บบอรด์ปืนบีบีกัน กับเว็บบอรด์อาวุธปืนจริง  มารยาทของคนเล่นและวาจาที่ออกจากปาก ก็แตกต่างกันลิบโลกแล้ว

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2005, 02:38:45 PM »

ขอชมด้วยคับว่าไม่มีพวกป่วนเวปเลย ตั้งกะอยู่มานี้ไม่เคยเจอพวกป่วนเวปเลยคับ จูบบบบ

มาป่วนกับนักเลงปืน   Shocked
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2005, 03:19:07 PM »

มาป่วนกับนักเลงปืน Shocked
เวปอื่นมีนะคับท่านผู้การ  พวกที่คิดว่าอินเตอเน็ตเป็นโลกที่กว้างไม่รู้ว่าจะสืบจับตัวคนที่โฟสยังไง มีเรื่องกะนักเลงปืนแต่ตามตัวไม่ได้จาทำไรตูได้ เลยเที่ยวซ่าเที่ยวด่าคนอื่นไปทั่ว  ผมเคยเจอในเวปอื่นมาหลายเวปเลยคับแถมเป็นผู้ใหญ่ด้วยไม่ใช่เด็กๆๆนะคับที่มาป่วน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2005, 06:55:30 PM »

มาป่วนกับนักเลงปืน   Shocked
Grin Grin Grin Grin Grin
คนเวบนี้ ไม่ใช่ว่าโพสต์กันเอามันส์ กะว่าไม่มีใครรู้จัก
แต่เราพยายามรู้จักกันตะหาก..
มีนัดมีตติ้ง กิจกรรมร่วมกัน
เคยสนทนา ดื่มกินด้วยกันครับ.....และยิงปืนด้วยกัน(เกือบลืมแน่ะ Grin Grin)
สมาชิกชาวเวบปืน ไม่ใช่เก่งในเรื่องปืนอย่างเดียว
ไม่ใช่คนใช้กำลังเข้าว่า หรือชอบความก้าวร้าว
หลายคนในเวบนี้ เป็นเวบมาสเตอร์ และเก่งคอมพิวเตอร์นะครับ
การสืบหาตัวคนโพสต์ไม่ใช่เรื่องยาก
(บอกยังกะตัวผมเองเก่งนักนิ Cheesy Cheesy)

บางคนในเวบนี้ ใช้โปรแกรมคอมพิวเตอร์ที่เมืองไทย.....ไม่มีใช้ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2005, 07:34:38 PM »

...ผมว่าการไม่มีใครมาป่วน  มีที่มา 3 อย่าง

1. การลงทะเบียนของสมาชิก  (ก่อนลงทะเบียนก็มีป่วนไม่น้อย)
2. ความเอาในใส่ของเว็บมาสเตอร์  (อันนี้ต้องชม  เพราะทันเกมและติดตามปรับปรุงบอร์ดตลอดเลย)
3. ความสำนึกของสมาชิก (อย่างที่คุณทรัพย์บอก)

...ส่วนเรื่องหาสปอนเซอร์ก็เห็นด้วย  มีข่าวลือว่า เอ ไอ เอดส์ จะมาเหมาเวลา  ไม่รู้จริงป่ะ  :Smiley Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2005, 09:43:22 PM »

กลัวลูกปืนเป็นธรรมดา  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2005, 10:06:34 PM »

Grin อย่างไรก็แล้วแต่ ผมยกความดีความชอบให้ วมต. คนเดียวครับ Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์