เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 02:15:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนหล่นจากมือจะลั่นได้ไหม?  (อ่าน 9935 ครั้ง)
east
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 10:27:37 PM »

หนึ่งในล้านครับ
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 10:39:40 PM »

ไม่มีโอกาศลั่นแน่นอน เพราะว่าเมื้อกี้ลองโยนลูกเก้ามม.ขี้นฟ้าตกลงมาทุกครั้งจะเอาหัวลง เพราะหัวหนักกว่าก้น

โอ้ย เสียวว้อย   เอาจริงเลยครับ   ตกใจ Grin Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2006, 11:01:00 PM โดย sigsax » บันทึกการเข้า

ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

ช่างบั้งไฟและไกปืน

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 02:10:45 AM »

ไม่มีทาง ......
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 04:36:52 AM »

เสียวมาตั้งนานเเล้วยังเอามาถามให้เสียวขึ้นไปอีก  ผมว่าโอกาสลั่นน่าจะมีเเต่ลั่นเเล้วกระสุนเเตกตัวไร้ทิศทางมากกว่าครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 08:53:35 AM »

ถ้าโดนตรงๆ ก็น่าจะลั่นได้ แล้วหัวกระสุนก็ไปแบบไม่มีทิศทาง...

ผมเคยใช้กระสุน .45 เป็นเป้าแล้วเอาลูกกรดยิงระยะ 40 - 50 ม. พอโดนท้ายกระสุนก็ดัง ปัง! โดยไม่รู้ว่าหัวกระสุนไปทางไหน

พอเดิมไปเก็บปลอกปรากฏว่าสภาพปลอกแตกบานแยกเป็นเสี่ยงๆ เพราะไม่มีอะไรมาบังคับ (รังเพลิง) รู้เท่านี้ครับ Smiley
แม่นจัง  Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 09:35:17 AM »

ถ้าอย่านั้นลองเอาท่อPvc(หรือท่อเหล็กน่าจะดีกว่า) ยาวประมาณระดับที่ต้องการ

เอาตะปูวางไว้ข้างล่าง เอากระสุนหยอดลงไป ผมว่า 10ครั้งน่าจะมีสักครั้งที่

ตะปูมันโดน พอดีครับผม ผมว่าน่าจะใกล้เคียงกับโจทย์ที่พี่ เสือ ว่ามานะครับ

แต่ต้องระวังความปลอดภัยด้วยนะครับ ผมว่าจะลองดูแต่ไม่กล้าครับผม หัวเราะร่าน้ำตาริน

ด้วยความเคารพครับ^^

ขอบคุณครับ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 10:05:38 AM »

ถ้าอย่านั้นลองเอาท่อPvc(หรือท่อเหล็กน่าจะดีกว่า) ยาวประมาณระดับที่ต้องการ

เอาตะปูวางไว้ข้างล่าง เอากระสุนหยอดลงไป ผมว่า 10ครั้งน่าจะมีสักครั้งที่

ตะปูมันโดน พอดีครับผม ผมว่าน่าจะใกล้เคียงกับโจทย์ที่พี่ เสือ ว่ามานะครับ

แต่ต้องระวังความปลอดภัยด้วยนะครับ ผมว่าจะลองดูแต่ไม่กล้าครับผม หัวเราะร่าน้ำตาริน

ด้วยความเคารพครับ^^

ขอบคุณครับ

....เดี๋ยวจะลองทำดูครับ แต่จะเอาดินปืนออกก่อน...

ไม่มีทาง ......

ถ้าว่าไม่มีทาง

ตอนเคลียร์ปืนดึงสไลด์เอาลูกออกมามันยังลั่นได้  Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 10:16:26 AM »

กระสุนตก ไม่ลั่นครับ  ถึงแรงกระแทกจะแรงมากพอ แต่ก็เร็วไม่พอ
แต่กระสุนลูกกรด โดนเครื่องตัดหญ้า ลั่นบ่อย

เคยมีคนทำงานอยู่สรรพวุธแถวปากช่องเล่าให้ฟังว่าเวลาทำลายกระสุนปืนเล็กยาว....จะเผาไฟแล้วใช้ถัง200 ลิตรครอบ..ผมฟังแล้วยังไม่ค่อยเชื่อ ผู้รู้วานบอกทีเถอะเขาทำกันแบบนั้นจริงหรือปล่าว?
ทำจริงครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2006, 10:19:53 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 10:23:41 AM »

กระสุนตก ไม่ลั่นครับ  ถึงแรงกระแทกจะแรงมากพอ แต่ก็เร็วไม่พอ
แต่กระสุนลูกกรด โดนเครื่องตัดหญ้า ลั่นบ่อย

เคยมีคนทำงานอยู่สรรพวุธแถวปากช่องเล่าให้ฟังว่าเวลาทำลายกระสุนปืนเล็กยาว....จะเผาไฟแล้วใช้ถัง200 ลิตรครอบ..ผมฟังแล้วยังไม่ค่อยเชื่อ ผู้รู้วานบอกทีเถอะเขาทำกันแบบนั้นจริงหรือปล่าว?
ทำจริงครับ

...ตอบสั้นจัง  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 12:00:36 PM »

ทำจริงครับ

...ตอบสั้นจัง  Grin
อ้างถึง

ถ้าไม่ทำยังงี้ แล้วจะเอาทองเหลืองไปขายได้ไง

สมัยสงครามเวีดนาม ทหารอเมริกันจะขุดหลุม เผากระสุนปืนเล็กที่อายุเกิน 1 ปี แล้วดันดินกลบ  วันรุ่งขึ้นคนไทยก็ไปแย่งกันขุด
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 12:13:49 PM »

เห็นภาพเลย  Grin Grin Grin 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 12:59:49 PM »

ผู้การครับ เรื่องปลอกกระสุนญาติผมเป็นนักบิน ฮ. ทบ.
สมัยปราบ ผกค. แกทำให้ปลอกที่ดีดออกจาก M-60 โค้งมาเข้าในกระสอบในเครื่อง
เครื่องลงปุ๊บ เจ๊ก เอาซาเล้งมาชั่งกิโลไป ได้เงินค่าเหล้าตลอด

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 01:13:28 PM »

ผู้การครับ เรื่องปลอกกระสุนญาติผมเป็นนักบิน ฮ. ทบ.
สมัยปราบ ผกค. แกทำให้ปลอกที่ดีดออกจาก M-60 โค้งมาเข้าในกระสอบในเครื่อง
เครื่องลงปุ๊บ เจ๊ก เอาซาเล้งมาชั่งกิโลไป ได้เงินค่าเหล้าตลอด

ไม่ใช่โค้งเข้ามา  มันติดอยู่ที่ฐานสกี
เรื่องนี้ เป็นเรื่องใหญ่มาก ขนาดที่ ทอ.ขอมาดูว่า ทบ.ทำได้อย่างไร กระสุนมินิกันเต็มโหลด สองหมื่นนัด เก็บปลอกได้ครบหมด  ในขณะที่ของ ทอ.กระเด็นไปโดนโรเตอร์หางเสียหาย
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 01:14:24 PM »

กระสุนตก ไม่ลั่นครับ ถึงแรงกระแทกจะแรงมากพอ แต่ก็เร็วไม่พอ

ทำจริงครับ

ขอบคุณมากครับ  หายสงสัยซะที...

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 06:49:51 PM »

กระสุนตก ไม่ลั่นครับ ถึงแรงกระแทกจะแรงมากพอ แต่ก็เร็วไม่พอ

ทำจริงครับ

ขอบคุณครับ อ.สุพินท์   คราวนี้คงสบายใจมากขึ้นเวลาเคลียร์ปืน

ผมได้ยินว่านักกีฬา IPSC ท่านหนึ่ง เคลียร์ปืนดีดลูกขึ้นในอากาศแล้วเอามือคว้า

แล้วลูกปืนระเบิด ในกรณีนี้เข้าใจว่าดึงสไลด์ถอยหลังเกี่ยวลูกปืนถอยหลังมาอีเจคเตอร์อาจ ชำรุดผิดตำแหน่ง ตอกเอา Primer พอดีแจ๊กพอต

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์