เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:21:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การผลิตชิ้นส่วนปืนโดยใช้ผงเหล็ก  (อ่าน 6814 ครั้ง)
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 12:20:43 PM »

................ Grin..ขอถามท่านที่ทราบ...ต่ออีกหน่อยครับ เพื่อประดับความรู้เรื่องเหล็ก ๆ   คืออยากถามว่า เหล็กที่ใช้ทำสไลด์ปืน นกสับ และเชียร์ 1911 ของโคนล์ เป็นเหล็กเบอร์อะไรครับ .... Grin 

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 12:27:28 PM »

................ Grin..ขอถามท่านที่ทราบ...ต่ออีกหน่อยครับ เพื่อประดับความรู้เรื่องเหล็ก ๆ   คืออยากถามว่า เหล็กที่ใช้ทำสไลด์ปืน นกสับ และเชียร์ 1911 ของโคนล์ เป็นเหล็กเบอร์อะไรครับ .... Grin 

โคลท์ครับ ไม่ใช่โคนส์
 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
เอาซะก่อน ก่อนที่จะเป็นเหยื่อของท่านcoda

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 12:42:32 PM »

...555 คุณทรัพย์มาแย่งเหยื่อผม  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 01:35:01 PM »

ผมมีซินเตอร์จากผงทองเหลืองขายนะครับ
ใครจะเอาไปทำปืนหรือทำครกกะสาก ผมไม่รู้..แต่มีจะขาย
กะลังทำยอด..เอาใจนาย..กะจะได้โบนัสไปซื้อปืน ทะเลาะกับคนดีๆแถวถนนนครสวรรค์อีก...ไม่เข็ด

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 07:03:09 PM »

................ Grin..ขอถามท่านที่ทราบ...ต่ออีกหน่อยครับ เพื่อประดับความรู้เรื่องเหล็ก ๆ คืออยากถามว่า เหล็กที่ใช้ทำสไลด์ปืน นกสับ และเชียร์ 1911 ของโคนล์ เป็นเหล็กเบอร์อะไรครับ .... Grin
มาแซวคุณนินจาเหมือนกัน แต่ไม่ได้แซวเรื่องโคนล์
อิอิ Grin Grin Grin Grin Grin Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 01:23:03 AM »

โคลท์ครับ ไม่ใช่โคนส์
 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
เอาซะก่อน ก่อนที่จะเป็นเหยื่อของท่านcoda

เยาะเย้ย ปกติเห็นตอบแต่สาวๆ...

เดี๋ยวนี้หันมางาบหนุ่มๆแล้วหรือคับ...  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 12:16:39 PM »

มาแซวคุณนินจาเหมือนกัน แต่ไม่ได้แซวเรื่องโคนล์
อิอิ Grin Grin Grin Grin Grin Grin

.................. Grin Grin.. Grin Grin Grin :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley...............

Grinส่วนใหญ่จะใช้เหล็กกล้าผสมสูง จำพวก 4140, 4150, 4340 พวกนี้จะนิยมทำชิ้นส่วนปืนรวมถึงลำกล้องครับ แต่ในแต่ละชิ้นส่วนก็ต้องควบคุมการอบชุบให้ได้ตามความแข็งที่ต้องการครับ เพราะข้อเสียของความแข็งที่สูงเกินไปคือทำให้เปราะ เหมือนที่ภาษิตไทยว่าใว้ "กล้านักมักบิ่น" นั่นแหละครับ เหล็กพวกนี้ถ้าชุบแข็งเต็มที่ตะใบกินไม่ลงครับ Grin

................ Grin.........ขอบคุณมากๆครับพี่เหล็ก... Grin Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 02:23:57 PM »

อ้างถึง

................ Grin.........ขอบคุณมากๆครับพี่เหล็ก... Grin Grin Grin Grin

อ้างถึง

Grin Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์