เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:31:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าลำกล้องปืนชุบได้รึเปล่า  (อ่าน 2702 ครั้ง)
Thaitactical Shop
ถึงปืนจะเล็กแต่ลูกดกนะยะตัวเอง
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 9

ร้านไทยแทคทิคอล

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 12:43:25 AM »

Wink สวัสดีครับพี่ๆทุกท่านตอนนี้หลังจากได้ปืนใหม่มาแล้วก็เอาไปลองยิงทุกวันเลยครับ เจ้า GLOCK19 เนี่ย เริ่มจะคุ้นเคยแล้วครับ มันส์ดี ตอนนี้ผมอยากทราบว่าลำกล้องปืนเนี่ยนอกจากรมดำแล้วยังสามารถชุบหรือทำให้มันมีสีอื่นได้อีกรึเปล่า อย่างเช่นสีขาวแววหรือสีทอง คือผมเห็น KAVIN .380 ที่มีรุ่นแกะลายทองนั้นลำกล้องเป็นสีทองเลยอยากทราบว่าบ้านเราทำได้รึเปล่าแล้วจะทนทานไหม อยากให้ช่วยชี้แนะด้วยครับ หรือถ้ามีร้านแนะนำจะขอบคุณอย่างมากครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ร้านไทยแทคทิคอล รับขอ ป.3 ป.4 และจัดจำหน่าย นำเข้าสินค้าชั้นนำจากต่างประเทศ พร้อมจัดส่งให้ถึงบ้านโดยมีการรับประกันสินค้าและความพอใจ เว็บไซค์ www.thaitactical.com
ถึงปืนจะเล็กแต่ลูกดกนะยะตัวเอง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 01:03:38 AM »

Cheesy ขอเพิ่มเติมรายละเอียดนิดนึงนะครับคือที่ผมต้องการจริงๆนั้น คือการเปลี่ยนสีลำกล้องปืนและตัวเหลี่ยมๆที่อยู่ตรงช่องคัดปลอกหน่ะครับ **เรียกไม่ถูกครับ Grin** คือตรงนั้นแหละครับที่อยากให้เป็นสีอื่น ผู้รู้ในวงการช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ สุดท้ายเป็นภาพการลองยิงที่ระยะ 15 หลาครับ มือใหม่ 3 อาทิตย์ ยังหาทิศทางไม่ได้ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน จะฝึกให้คุ้นเรื่อยๆครับ วันก่อนไปยิงแบบติดเลเซอร์มาแต่ลืมเอาเป้ากลับบ้านเดี๋ยวไปยิงแล้วเอาผลมาให้ดูนะครับ เผื่อพี่ๆที่กำลังจะซื้อจะได้เห็นผลว่าเหมาะสมกับราคารึเปล่าครับ Smiley

ร้านไทยแทคทิคอล รับขอ ป.3 ป.4 และจัดจำหน่าย นำเข้าสินค้าชั้นนำจากต่างประเทศ พร้อมจัดส่งให้ถึงบ้านโดยมีการรับประกันสินค้าและความพอใจ เว็บไซค์ www.thaitactical.com
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 01:13:22 AM »

Huhเป้าที่ยิงรูปหุ่นคนครับ ข่างล่างพอจะโดนมั่งแต่ข้างบนนี่ดูไม่ได้ครับ แค่หายใจแรงนิดใจก็ยิงไม่โดนแย้วว 555 หัวเราะร่าน้ำตาริน แย่ครับ ยังต้องฝึกอีกมากแน่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 01:18:39 AM โดย Little Gun » บันทึกการเข้า

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 02:26:51 AM »

Cheesy ชุบได้คับ...

แต่จะทำไปทำไมคับ Huh...

ของเดิมๆจากโรงงานก็ดีอยู่แล้ว ...

เท่าที่ดูๆผลงานท่านปืนน้อยนี่ ลงแข่งได้แล้วนะคับ...  Grin
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 05:01:49 AM »

"ตัวเหลี่ยมๆ ตรงช่องคัดปลอก" คือส่วนรังเพลิงที่ปืนสมัยใหม่เพิ่มหน้าที่ขัดกลอนกับช่องคัดปลอกครับ  ปืนรุ่นเก่าอย่าง 1911, บราวนิงก์, ซีแซด ใช้ขวั้นลำกล้อง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 06:55:04 AM »

ชุบได้ครับ...ปืนใหม่ๆ เดิมๆ อย่าซนเลยครับ เสียของ Huh

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 10:09:42 AM »

ขอโทษนะครับ  kaBOOM นี่มันอะไรครับ Huh ไม่เข้าใจครับแล้วจะเกิดกับลำกล้องเดิมตอนไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 10:17:43 AM โดย Little Gun » บันทึกการเข้า

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 11:37:10 AM »

ขอโทษนะครับ  kaBOOM นี่มันอะไรครับ Huh ไม่เข้าใจครับแล้วจะเกิดกับลำกล้องเดิมตอนไหนครับ

ตอบอย่างสั้นๆ คือ กล็อกระเบิด มักพบว่าเกิดในขนาดที่ใหญ่กว่า ๙ มม. และ(ผม)เชื่อว่ามาจากกระสุนมากกว่ามาจากปืน .. แต่ในส่วนของปืนเขาว่า เป็นเพราะ unsupported chamber (รังเพลิงมีเว้ามากไป) และเป็นเพราะลำกล้องเหลี่ยมบิด (ซึ่งผมไม่ค่อยเชื่อ) ...

ถ้าอยากได้ลำกล้องขาวจริงๆ ผมว่าหาซื้อลำกล้องที่ผลิตมาใช้กับกล็อก พวกที่ออกแบบมาแก้ปัญหา kaBOOM ดีกว่าครับ ลำกล้องเดิมก็ยังเก็บใว้ได้ Grin
ลำกล้องแก้ kB ก็เป็นลำกล้องที่ทำเกลียวเป็นสันและร่องตามปกติ และมีการระวังเรื่องคว้านรังเพลิงไม่ให้มากเกินไป ...

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 11:47:06 AM »

...จะเปลี่ยนสี ทำได้ แต่ไม่น่าทำครับ กล๊อคเดิมๆ ดูดีอยู่แล้วนะผมว่า  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2005, 02:07:12 PM »

Cheesy ขอบคุณครับสำหรับคำตอบที่แนะนำให้ ส่วนเรื่องการเปลี่ยนลำกล้องปืนนี้ผิดกฎหมายรึเปล่าครับ เพราะเจตนาคืออยากให้มันดีขึ้นและสวยแปลกตาหน่ะครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์