เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:24:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบียร์กับปืน  (อ่าน 3203 ครั้ง)
p_tossaphpn
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 01:20:15 PM »

เมื่อวันเสาร์ที่12 กพ 48 ผมได้แวะไปสนามยิงปืนชลบุรีผมเห็นผู้ฝึกซ้อมนำเบียร์ไปดื่มในช่องยิง ยิงไปดื่มไปน่ากลัวครับ ไม่เห็นเจ้าหน้าที่สนามว่าอะไร Lips Sealed
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 01:39:29 PM »

ร้อนตับจาแล็บ นับถือจิงๆๆนั่งกินเบียรในอากาศขนาดนี้    ความจริงผมคิดว่าไม่ควรเหมือนกันคับ  เพราะมีคนสอนผมไว้ว่า ปืน+เหล้า เท่ากับคุก      หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 02:21:20 PM »

ก็แปลกดีเนอะ ตกใจ กฏก็กำกับอยู่ว่า อย่าผสมแอลกอฮอล์เข้ากับดินปืน โดนชก แต่ในสนามยิงปืน  มองเข้าไปในตู้เย็น เห็นมีน้ำเปล่า น้ำอัดลม เครื่องดื่มฯลฯ  และเบียร์ช้างวางอยู่ด้วย Huh  จะเอามาขายในสนามยิงปืนทำไมอ่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หรือเอาไว้ขายให้เฉพาะผู้ที่มารอ ไม่ได้ยิง ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2005, 06:16:53 AM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

St.Bernard
Sr. Member

คะแนน 2

ตัวใหญ่ ใจดี

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 03:30:01 PM »

Shocked
สงสัยว่าเป็นนโยบายคืนกำไรให้แก่ลูกค้า   ตกใจ
ดื่มเสร็จ  สามารถนำกระป๋องเบียร์ทำเป็นเป้าแทนได้เลย

อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนี้เลยครับ  ผมเคยไปซ้อมยิงสนามยิงปืนของราชการแห่งหนึ่งในวันอาทิตย์  เจ้าหน้าที่/ครูฝึกเดินมาคุยกับผู้มายิง  กลิ่นเหล้าหึ่งเลย
 Sad

Hope for the BEST & Prepare for the WORST
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 03:38:40 PM »

เบียร์ไม่เข้ากับผม ถ้านมล่ะไม่แน่ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 04:10:34 PM »

เบียร์ไม่เข้ากับผม ถ้านมล่ะไม่แน่ Grin Grin Grin

นมรสจืดหรือรสหวานครับ.....  หรือว่านม.........Grin Cheesy Grin

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 04:12:09 PM »

Grin Grin Grin น้ำลายหก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 04:36:45 PM »

ท่านๆคงรู้ดี นม สด สด จากเต้า   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ทำให้ร่างกายทั้งแข็ง ทั้งแรง   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก นะจ๊ะ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Manit
สนุกกับการยิงปืน....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 05:24:35 PM »

ท่านๆคงรู้ดี นม สด สด จากเต้า น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ทำให้ร่างกายทั้งแข็ง ทั้งแรง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก นะจ๊ะ

โอ๊ยยย.....ทั้งแข็ง.....ทั้งแรง.....เลยยยย... น้ำลายหก
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 05:32:58 PM »

Grin Grinผมชอบทั้งเบียร์ และนมครับ..จืดหรือหวาน ได้ทั้งนั้น Grin Grin

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 05:50:01 PM »

ใส่การอ้างถึงคำพูด
  ผมชอบทั้งเบียร์ และนมครับ..จืดหรือหวาน ได้ทั้งนั้น   
ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 05:24:35 PMข้อความโดย: Manit

ทั้งเบียร์ทั้งนมแบบนี้ คงต้องยิงปืนลูกซองปั้มมั้งครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 06:15:43 PM »

...ยิงเสร็จแล้วจึงดื่มก็ไม่ว่ากันครับ  แต่ดื่มไปยิงไปนี่มันออกจะแย่มากๆ ทั้งคนยิง  ทั้งเจ้าที่สนามที่ปล่อยปละละเลย  Undecided

...เรื่องนมไม่มีความเห็น  นอกจากยืนยันว่าดี มีประโยชน์ แต่ควรระวังไขมันไว้บ้าง  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 06:20:10 PM »

...ยิงเสร็จแล้วจึงดื่มก็ไม่ว่ากันครับ  แต่ดื่มไปยิงไปนี่มันออกจะแย่มากๆ ทั้งคนยิง  ทั้งเจ้าที่สนามที่ปล่อยปละละเลย   Undecided

เห็นด้วยกับพี่แก้วเจ้าคะ Cheesy

I am dying... -*-

Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 06:55:26 PM »

เมืองไทยก็อย่างนี้ละครับ ค้าขายเสรีไปหมด ที่รณรงค์ เมาไม่กลับ เอ้ยไม่ เมาไม่ขับต่างหาก รณรงค์กันจัง แต่ลองสังเกตุดีดี สิครับ มีเหล้าเบียร์ขายตามปั้มนำมันทุกปั้มเลย ยิ่งบนทางหลวงต่างๆด้วยแล้ว คิดดูสิครับจะมีใครเดินไปซื้อเหล้าเบียร์ในปั้มน้ำมันไหมละครับ ถ้าไม่ขับรถขี่มอเตอร์ไซค์เข้าไปซื้อ ก็มีแต่เทียมเกวียนเข้าไปละ.............ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 07:06:16 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

We can either find the way or make one.
หน้า: [1] 2
  พิมพ์