เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 07:28:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อ่ะไหล่CZ75  (อ่าน 2833 ครั้ง)
at75
Hero Member

คะแนน 99

« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 01:39:08 AM »

Grin พี่ครับ อยากทราบว่า ร้านไหนมี อ่ะไหลตระกูลCZ75 เยอะ และราคาไม่แพงบ้างครับขอผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ หลงรัก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 07:35:03 AM »

ร้านปืนชาตรีครับ............จะมีอะไหล่ CZ มากกว่าเพื่อน

แต่ร้านอื่นก็มีนะครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 08:26:08 AM »

ร้านปืนชาตรีครับ............จะมีอะไหล่ CZ มากกว่าเพื่อน

แต่ร้านอื่นก็มีนะครับ

ขอบพระคุณ ครับท่าน  ขอเรียนถามอีกนิดนึงครับ แล้วด้าม มาตรฐานจากโรงงานของCZ75รุ่นใหม่ นี่ยังเป้นพลาสติค หรือ เริ่มทำเป็นยางบ้างรึยังครับท่าน เพราะเห็น รามี่ ก็ทำเป็นยางแล้ว ขอบคุณ ท่านมะขิ่นครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 08:30:14 AM »

ตอบตรงๆว่า ไม่ได้ดูเลยครับ สำหรับ CZ รุ่นใหม่ๆ.............ของผมรุ่นเก่า ไกรอดสแตนเลสจากโรงงาน ประกับด้ามเป็นพลาสติคแข็งสีดำครับ.......

รุ่นใหม่ๆ เห็นมีทั้งแบบเดิมและเป็นยางนิ่มๆนะครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 08:35:53 AM »

ตอบตรงๆว่า ไม่ได้ดูเลยครับ สำหรับ CZ รุ่นใหม่ๆ.............ของผมรุ่นเก่า ไกรอดสแตนเลสจากโรงงาน ประกับด้ามเป็นพลาสติคแข็งสีดำครับ.......

รุ่นใหม่ๆ เห็นมีทั้งแบบเดิมและเป็นยางนิ่มๆนะครับ

ขอบพระคุณ ครับ Grin
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 10:26:45 AM »

ขอบพระคุณ ครับท่าน ขอเรียนถามอีกนิดนึงครับ แล้วด้าม มาตรฐานจากโรงงานของCZ75รุ่นใหม่ นี่ยังเป้นพลาสติค หรือ เริ่มทำเป็นยางบ้างรึยังครับท่าน เพราะเห็น รามี่ ก็ทำเป็นยางแล้ว ขอบคุณ ท่านมะขิ่นครับ

เมื่อต้นปีนะครับ... ถ้ารุ่นCompact 75ที่เป็นโครงเหล็ก(มีเซฟ ไม่มีคันลดนก)...ด้ามติดปืนเป็นพลาสติก (ทําให้ต้องเสียตังค์เปลี่ยน)
ส่วนรุ่นCompact 75D โครงอัลลอย(ไม่มีเซฟ แต่มีลดนก)...ให้ประกับยางมาเลยครับ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 11:21:12 AM »

ขอบพระคุณ ครับท่าน ขอเรียนถามอีกนิดนึงครับ แล้วด้าม มาตรฐานจากโรงงานของCZ75รุ่นใหม่ นี่ยังเป้นพลาสติค หรือ เริ่มทำเป็นยางบ้างรึยังครับท่าน เพราะเห็น รามี่ ก็ทำเป็นยางแล้ว ขอบคุณ ท่านมะขิ่นครับ

เมื่อต้นปีนะครับ... ถ้ารุ่นCompact 75ที่เป็นโครงเหล็ก(มีเซฟ ไม่มีคันลดนก)...ด้ามติดปืนเป็นพลาสติก (ทําให้ต้องเสียตังค์เปลี่ยน)
ส่วนรุ่นCompact 75D โครงอัลลอย(ไม่มีเซฟ แต่มีลดนก)...ให้ประกับยางมาเลยครับ

พี่ครับ แล้วตัวCZ75 ธรรมดานี่มีด้าม จากโรงงานที่เป้นยาง มีขายเป็นอ่ะไหล่ไม๊ครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 11:29:22 AM »

พี่ครับ แล้วตัวCZ75 ธรรมดานี่มีด้าม จากโรงงานที่เป้นยาง มีขายเป็นอ่ะไหล่ไม๊ครับ

...มีครับ  เป็นประกับด้ามแบบที่มากับ CZ75 SP-01  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 11:46:45 AM »

ร้านชาตรีมีอะหลั่ยของ CZ จะว่าไปน่าจะมากที่สุดมีเกิบทุกอย่างเลย    แต่ราคาก็แพงพอสมควร............
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 11:47:34 AM »

...มีครับ เป็นประกับด้ามแบบที่มากับ CZ75 SP-01 Smiley

...อิอิ  พี่เราโดนมาแล้ว

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 12:04:05 PM »

อะไหล่สำหรับ CZ หาซื้อยากครับ  ที่มีขายราคาอาจสูงไปบ้างก็จำทน 

ให้พึงสังเกตุ อะไหล่ จากผู้ผลิตอิสระบางเจ้า ข้างซองระบุ CZ , Tanfo  พอเอามาทดลองใส่จริงๆ ใส่ CZ ไม่ได้ครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 01:00:18 PM »

....อยากได้อะไร...ก็บอกมา...ถ้ามีก็จะได้แบ่งให้... Wink
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 10:09:52 PM »

....อยากได้อะไร...ก็บอกมา...ถ้ามีก็จะได้แบ่งให้... Wink

Grin เดี๋ยวปืนมาถึงมือก่อนครับ ขอเช้คเล็กน้อย แล้วคงต้องขอรบกวยพี่โชกุนครับ ยังไงจะแจ้งทาง PM นะครับ หลงรัก ขอขอบคุณ ล่วงหน้าครับ หลงรัก
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 10:21:14 PM »

Grin เดี๋ยวปืนมาถึงมือก่อนครับ ขอเช้คเล็กน้อย แล้วคงต้องขอรบกวยพี่โชกุนครับ ยังไงจะแจ้งทาง PM นะครับ หลงรัก ขอขอบคุณ ล่วงหน้าครับ หลงรัก

....แปลกจังวุ้ย..ปืนยังไม่มี จะหาอะไหล่ไว้รอปืน....กุ้มจาย
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 10:40:47 PM »

....แปลกจังวุ้ย..ปืนยังไม่มี จะหาอะไหล่ไว้รอปืน....กุ้มจาย

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อีกไม่กี่วันก็ได้ปืนแล้วครับพี่ แบบว่าหาข้อมูลไว้ก่อนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์