เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 09:18:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เช็คบ.อินเทคฯ  (อ่าน 34002 ครั้ง)
Manit
สนุกกับการยิงปืน....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #150 เมื่อ: มกราคม 14, 2007, 01:28:35 AM »

ทุเรศ..... โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

โกงกันแบบนี้....หากินกันแบบนี้....
คนไทยหรือเปล่า....ชาตไทยหรือเปล่า....หรือชาติอื่น...
ไม่อายเลยเหรอ......มียางอายกันบ้างหรือเปล่า....พ่อแม่ยังอยู่หรือเปล่า...ท่านรู้คงเสียใจแย่ที่หากินวิธีนี้....
จะใหญ่จะเล็กไม่สำคัญ.....โตโตกันแล้ว...มีความคิดกันแล้ว...ลูกจ๋าโตขึ้นหนูจงเป็นคนดีนะ....คุณสอนลูกคุณอย่างนี้หรือเปล่า...
ถ้าคุณสอนแบบนี้.....ลูกคุณจะเป็นคนดีหรือเปล่า....ไม่รู้...ที่รู้....คุณคงไม่ได้ถูกสอนให้เป็นคนดี..............

ทุเรศว่ะ..... โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #151 เมื่อ: มกราคม 14, 2007, 08:17:21 AM »

ทุเรศ..... โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

โกงกันแบบนี้....หากินกันแบบนี้....
คนไทยหรือเปล่า....ชาตไทยหรือเปล่า....หรือชาติอื่น...
ไม่อายเลยเหรอ......มียางอายกันบ้างหรือเปล่า....พ่อแม่ยังอยู่หรือเปล่า...ท่านรู้คงเสียใจแย่ที่หากินวิธีนี้....
จะใหญ่จะเล็กไม่สำคัญ.....โตโตกันแล้ว...มีความคิดกันแล้ว...ลูกจ๋าโตขึ้นหนูจงเป็นคนดีนะ....คุณสอนลูกคุณอย่างนี้หรือเปล่า...
ถ้าคุณสอนแบบนี้.....ลูกคุณจะเป็นคนดีหรือเปล่า....ไม่รู้...ที่รู้....คุณคงไม่ได้ถูกสอนให้เป็นคนดี..............

ทุเรศว่ะ..... โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

สงสัยเก็บกดตรงดีมาเป็นชุดเลยครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
โดนด้วย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #152 เมื่อ: มกราคม 14, 2007, 08:34:11 AM »

สงสัยเก็บกดตรงดีมาเป็นชุดเลยครับ

มาเป็นชุด เสียดายตังอะ
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #153 เมื่อ: มกราคม 14, 2007, 02:34:24 PM »

เงียบก็เงียบครับ โดนชก
Shocked Shocked Shocked ทำไมเงียบหล่ะถูกใครสั่งเหรอ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ขอทำสมาธิซํกพัก
ยังทำใจไม่ได้กับการโดนหลอกครับ

ใจเย็นครับพี่น้อง
ของอย่างนี้ต้องรอเวลา หากใช้การรอไม่ได้ผล
ค่อย เล็ง ครับ

ถูกใจจัง  Grin
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #154 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 02:55:55 AM »

...พอดีผมเพิ่งจะนึกออก...มีเรื่องจะเล่าให้ฟังครับ...เมื่อประมาณเดือนกันยายน 2549 ที่ผ่านมา...วันนั้นผมไปซ้อมยิงปืนที่สนามยิงปืน ทบ. จ.อุบลฯ...ครูฝึกเล่าให้ฟังว่า...มีคนมาติดต่อครูฝึกให้เป็นนายหน้าขายปืนในค่ายทหาร...เพราะช่วงนั้นจะมีการสับเปลี่ยนกำลังทหารลงภาคใต้...พร้อมทั้งเอาปืนมาโชว์หลายกระบอก...แต่ท่านบอกว่าดูแล้วท่าทางไม่น่าไว้ใจ...มีท่านหนึ่งอ้างว่าเป็นตำรวจ...ครูฝึกท่านก็เลยปฎิเสธไป...ไม่รู้ว่าจะเป็นกลุ่มเดียวกันรึเปล่า...น่ากลัวจริง ๆ เลย...(กลัวเสียตังค์)... Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #155 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 11:40:48 AM »

Huh Huh Huh

Shocked Shocked Shocked Shocked
ช็อปเปอร์
ขอให้สัญญาว่า.... จะรักและถนุถนอมเธอตลอดไป ...
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #156 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 01:15:34 PM »

ไม่ได้เป็นเหยื่อ แต่มาช่วยยกกระทู้ให้ครับ เป็นแรงใจช่วยขอให้ได้คืนโดยเร็ว
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #157 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 12:00:20 PM »

ตกถึงไหนแล้วไม่รู้เลยยกต่อ
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #158 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 10:05:11 PM »

Shocked ขออนุญาต ยกครับ   ตกใจ

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #159 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 10:11:35 PM »

ผมโทรไปบริษัท ฯ เมื่อวันที่ 16 มค. ครับ
พนักนิติกร ที่ชื่ออุเทน รับสาย ได้บอกว่า
ขอเวลาบริษัท 1 เดือน ในการทำหนังสือยินยอมรับสภาพหนี้
พร้อมกันนี้ จะชดใช้เงินให้เป็นงวดๆ ให้หมด ภายในปี 50 นี้
ไม่ทราบว่า พี่ๆ ได้โทรไปบ้างรึยังครับ
ไม่รู้ว่าตอนนี้จะทำยังงัยต่อกันดี
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #160 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 02:39:28 AM »

ผมโทรไปบริษัท ฯ เมื่อวันที่ 16 มค. ครับ
พนักนิติกร ที่ชื่ออุเทน รับสาย ได้บอกว่า
ขอเวลาบริษัท 1 เดือน ในการทำหนังสือยินยอมรับสภาพหนี้
พร้อมกันนี้ จะชดใช้เงินให้เป็นงวดๆ ให้หมด ภายในปี 50 นี้
ไม่ทราบว่า พี่ๆ ได้โทรไปบ้างรึยังครับ
ไม่รู้ว่าตอนนี้จะทำยังงัยต่อกันดี

ผผมว่าเป้นเลห์ เหลี่ยมทางกฎหมาย ของ บ. นี้ครับ เตะถ่วงเวลาไปเรื่อยๆ เพราะเป้นความผิดทางแพ่งอยู่ ตราบใดถ้าเราๆยังไม่ฟ้อง อาญา มันก็นั่งทำเรื่องเอกสารไปเรื่อยๆ ประเภท ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย ประเภท อยากได้เงินมาเอาซิ แต่ไม่รู้ว่าจะมีให้เมื่อไหร่ เอาสัญญาไปนอนกอด ก่อนแล้วกัน แย่จริงๆ Tongue Tongue Tongue
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #161 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 03:17:04 PM »

ผผมว่าเป้นเลห์ เหลี่ยมทางกฎหมาย ของ บ. นี้ครับ เตะถ่วงเวลาไปเรื่อยๆ เพราะเป้นความผิดทางแพ่งอยู่ ตราบใดถ้าเราๆยังไม่ฟ้อง อาญา มันก็นั่งทำเรื่องเอกสารไปเรื่อยๆ ประเภท ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย ประเภท อยากได้เงินมาเอาซิ แต่ไม่รู้ว่าจะมีให้เมื่อไหร่ เอาสัญญาไปนอนกอด ก่อนแล้วกัน แย่จริงๆ Tongue Tongue Tongue
ถูกต้องครับ

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #162 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 04:13:32 PM »

...บริษัทฯ อาจบ่จี๊  ถึงเวลาจะมีจี๊บ่  จึงน่าสงสัยว่าเตะถ่วง

...ลองคิดเรื่องฟ้องร้องดำเนินคดีทั้งอาญา+แพ่ง  แล้วอย่างมากก็ไปเจรจากันในกระบวนการศาล ความอาญานั้นไม่เข้าใครออกใคร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2007, 04:46:37 PM โดย coda » บันทึกการเข้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #163 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 04:41:55 PM »

ฟ้องหรือยังครับ คุณอั๋น
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #164 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:13:08 AM »

ฟ้องหรือยังครับ คุณอั๋น
รอธนาคารอยู่ครับ Cool

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 16
  พิมพ์