เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 07:33:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เช็คบ.อินเทคฯ  (อ่าน 33972 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #90 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 10:06:54 AM »

ตกลงท่านที่ได้รับเช็คนำไปขึ้นเงินแล้วผลเป็นเช่นไรครับ

พีระพงษ์
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #91 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 10:21:19 AM »

ยังไม่ได้เงินคืนกันเลยเหรอครับ

Shoot first !
Ask question later.
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #92 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 11:19:55 AM »

ตกลงท่านที่ได้รับเช็คนำไปขึ้นเงินแล้วผลเป็นเช่นไรครับ
หมายเลขบัญชีปิดไปแล้วครับ :Smiley
Khan Thee Bae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 12:05:57 PM »

Smiley Smiley

http://www.khonthai.com/DOPA/ComplainDOPA/ComView.php?No=9571

และลองเข้าไปอ่านความเห็นในกระทู้นี้ดูครับ

http://www.212cafe.com/freewebboard/view.php?user=epp3&id=399
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2007, 01:58:53 PM โดย หมึกดำ ปกสีแดง » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #94 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 12:51:12 PM »

หมายเลขบัญชีปิดไปแล้วครับ :Smiley

เจตนาสั่งจ่ายเช็คที่สั่งปิดบัญชีไปแล้วนี่ ไม่มีโอกาสโต้แย้งอะไรแล้ว คุกลูกเดียว

รีบแจ้งความไว้เป็นหลักฐานก่อนหมดอายุความนะครับ ..... เอาอาญาเข้าสู้ด้วย

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #95 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 09:07:01 AM »

รอความคืบหน้าครับ Huh
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #96 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 10:24:38 AM »

เช็คเด้งครับ  Grin Grin Grin รอธนาคารให้ตีตราเด้งคืนก่อนแล้วจะไปแจ้งความครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #97 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 10:32:32 AM »

..."โปรดติดต่อผู้สั่งจ่าย"  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #98 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 10:34:54 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านนะคะ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #99 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 11:59:40 AM »

เช็คเด้งครับ Grin Grin Grin รอธนาคารให้ตีตราเด้งคืนก่อนแล้วจะไปแจ้งความครับ
ผมกำลังยื่นไปใหม่แล้วครับ เพื่อให้ธนาคารตีตราเด้งคืนครับ Grin Grin Grin
VIT38SPL
Jr. Member
**

คะแนน 1

The name you can rely on ...

« ตอบ #100 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 12:32:27 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ บัญชีนายชาญชัย คงเจริญสุข มันปิดไปตั้งนานแล้วเข้าใจว่าปิดก่อนที่จะตีเช็คออกมาเสียอีกคือตั้งใจเด้งเพื่อซื้อเวลาหลอกให้มีความหวังว่าจะได้เงินคืน ส่วนเช็คที่ตีกลับว่าให้ติดต่อผู้สั่งจ่ายเป็นการคืนเช็คผิดข้อของธนาคารเจ้าของเช็คสืบเนื่องมาจากธนาคารแห่งประเทศไทยมีการเปลี่ยนแปลงในรายละเอียดคือของเดิมถ้าเช็คคืนเพราะปิดบัญชี ธนาคารจะคืนข้อ4แต่ข้อ4ตามประกาศของแบงค์ชาติอันใหม่คือให้ติดต่อผู้สั่งจ่ายที่ถูกต้องคืนข้อ2 ผมก็กำลังรอใบคืนที่ถูกต้องจากธนาคารเจ้าของเช็คอยู่จะได้นำไปประกอบการแจ้งความ
            ส่วนเรื่องจะได้เงินคืนหรือไม่ในกรณีนี้ผมว่าค่อนข้างยากนะปรึกษากัยทนายที่เป็นพวกกันบอกกรณีนี้คล้ายๆกับการแลกเช็คหรือขายลดเช็คเขาบอกว่ามูลเหตุแห่งหนี้เอามาฟ้องร้องกันทางอาญาไม่ได้แต่ทางแพ่งน่าจะได้เขายังบอกอีกว่าสุดท้ายอาจจะต้องใช้วิธีทวงหนี้แบบพิเศษ

Gold Gear 47
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 12:45:50 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ บัญชีนายชาญชัย คงเจริญสุข มันปิดไปตั้งนานแล้วเข้าใจว่าปิดก่อนที่จะตีเช็คออกมาเสียอีกคือตั้งใจเด้งเพื่อซื้อเวลาหลอกให้มีความหวังว่าจะได้เงินคืน ส่วนเช็คที่ตีกลับว่าให้ติดต่อผู้สั่งจ่ายเป็นการคืนเช็คผิดข้อของธนาคารเจ้าของเช็คสืบเนื่องมาจากธนาคารแห่งประเทศไทยมีการเปลี่ยนแปลงในรายละเอียดคือของเดิมถ้าเช็คคืนเพราะปิดบัญชี ธนาคารจะคืนข้อ4แต่ข้อ4ตามประกาศของแบงค์ชาติอันใหม่คือให้ติดต่อผู้สั่งจ่ายที่ถูกต้องคืนข้อ2 ผมก็กำลังรอใบคืนที่ถูกต้องจากธนาคารเจ้าของเช็คอยู่จะได้นำไปประกอบการแจ้งความ
 ส่วนเรื่องจะได้เงินคืนหรือไม่ในกรณีนี้ผมว่าค่อนข้างยากนะปรึกษากัยทนายที่เป็นพวกกันบอกกรณีนี้คล้ายๆกับการแลกเช็คหรือขายลดเช็คเขาบอกว่ามูลเหตุแห่งหนี้เอามาฟ้องร้องกันทางอาญาไม่ได้แต่ทางแพ่งน่าจะได้เขายังบอกอีกว่าสุดท้ายอาจจะต้องใช้วิธีทวงหนี้แบบพิเศษ

คุณ VIT38SPL  เข้าใจถูกต้องแล้วครับ Grin Grin Grin  ผมก็พยายามจะบอกอย่างนี้เหมือนกัน
กลัวจะไม่มีใครเชื่อ   เช็คที่ท่านกำลังถืออยู่มันเป็นเศษกระดาษ  แล้วตอนนี้บริษัท  พยายาม
ทำให้มันเป็น  กรมธรรมประกันชีวิต  จะได้เงินก็เมื่อตอนท่านไม่มีโอกาสใช้  Grin
ตอนที่ท่านเซ็นต์ชื่อรับเช็คกันมา  ได้อ่านรายละเอียดกันถี่ถ้วนหรือเปล่าครับ   Smiley Smiley
เรื่องนี้ท่านใดจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็สุดแล้วแต่   Wink Wink

ช่วงเช้าวันนี้ที่อุบล  กลุ่มตำรวจที่ซื้อปืน  รวมตัวกันเข้าแจ้งความแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2007, 12:58:06 PM โดย หมึกดำ ปกสีแดง » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #102 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 01:11:32 PM »

ช่วงเช้าวันนี้ที่อุบล  กลุ่มตำรวจที่ซื้อปืน  รวมตัวกันเข้าแจ้งความแล้ว

แล้วกลุ่มตำรวจ ทำอย่างไรบ้างครับ  Grin Grin Grin จะได้ไปร่วมแจ้งความด้วย  มีวิธีติดต่อไหมครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #103 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 01:23:54 PM »

ช่วงเช้าวันนี้ที่อุบล กลุ่มตำรวจที่ซื้อปืน รวมตัวกันเข้าแจ้งความแล้ว

แล้วกลุ่มตำรวจ ทำอย่างไรบ้างครับ Grin Grin Grin จะได้ไปร่วมแจ้งความด้วย มีวิธีติดต่อไหมครับ

เหตุการณ์ที่อุบลเช้านี้  มันเป็นเหตุการณ์เริ่มต้นนับ 1  เหมือนพวกเพื่อนในเวบที่คุยกัน
ซึ่งสุดท้ายก็ไม่คืบหน้า  หมากเขาปักธงเอาไว้แล้วให้เดินตาม  ทีมนี้มีทั้งทนายแผ่นดิน
คนมีสี  มีเครื่องแบบ  เป็นที่ปรึกษา  ลองคิดดู  มีการกระทำที่ผิกกฎหมายอย่างชัดเจน
ตั้งแต่การนำเข้า  ไม่มีใครทำอะไรเขาได้  Cheesy Cheesy Cheesy

ลองกลับมาตั้งต้นใหม่  เดินเข้าไปที่สำนักงานแล้วเจรจาตรงนั้นครับ   Grin
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #104 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 01:53:30 PM »

ผมว่ากินแห้วกันหมดแน่เลย  ของผมก็อยู่ในนั้นด้วย
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 16
  พิมพ์