เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:37:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังกันหน่อยนะครับ สำหรับชาวSIG  (อ่าน 2112 ครั้ง)
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 04:22:13 PM »

ลองดู..http://www.thairath.co.th/offline.php?section=hotnews&content=32403
ณัฐพนธ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 04:47:25 PM »

Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed
Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 04:54:02 PM »

มีตัวอย่างมาหลายครั้งแล้ว ก็ยังเกิดเหตุซ้ำๆ
ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียครับ ...

วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 08:13:04 PM »

อุบัติเหตุ เกิดจากความ ประมาท  และ ซวย.. Undecided Undecided

คอยเตือนให้เรา ระวัง มากขึ้นครับ..  Sad

ขอบคุณครับ..

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 08:41:14 PM »

...ระวังทั้งหมดทุกยี่ห้อเลยครับ  เพราะพวกมันไม่รู้ว่าใครซื้อมันมา ใครเป็นเจ้าของ ป.4 ใครเป็นญาติเจ้าของ ใครเป็นผู้ร้าย  ไม่เฉพาะ SIG หรอกครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 08:59:37 PM »

...ระวังทั้งหมดทุกยี่ห้อเลยครับ เพราะพวกมันไม่รู้ว่าใครซื้อมันมา ใครเป็นเจ้าของ ป.4 ใครเป็นญาติเจ้าของ ใครเป็นผู้ร้าย ไม่เฉพาะ SIG หรอกครับ Smiley

...จริงที่สุดเลยครับ...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 09:54:36 PM »

...ระวังทั้งหมดทุกยี่ห้อเลยครับ เพราะพวกมันไม่รู้ว่าใครซื้อมันมา ใครเป็นเจ้าของ ป.4 ใครเป็นญาติเจ้าของ ใครเป็นผู้ร้าย ไม่เฉพาะ SIG หรอกครับ Smiley

เห็นด้วยครับ  ปืนทุกยี่ห้อ  ถ้ามีลูกอยู่ในรังเพลิง  ไม่ระวัง ก็ลั่นได้หมดละครับ

ความเห็นของผม  คำว่า "ปืนลั่น" ไม่จำเป็นจะต้องเป็นการลั่นโดยผิดธรรมชาติ เช่น ทำปืนร่วงพื้น , ในขณะดึงสไลด์ แต่ผมหมายถึง  การที่เรายิงปืนออกไปโดยไม่ตั้งใจ ทุกกรณีครับ เช่น อยู่ในช่องยิง กำลังเล็งอยู่ แต่ยังไม่เข้าที่ ก็เหนี่ยวไกยิง  ในกรณีนี้ ผมก็ว่าเป็นการทำปืนลั่นครับ  ซึ่งมันไม่ควรจะเกิดขึ้นเลยครับ
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 10:43:00 PM »

ขอโทษแฟนSIGด้วยครับ ระมัดระวังกันหน่อยก็ดีครับ ขี้หลงขี้ลืมใช้ลูกโม่ก็ดีเหมือนกันครับ ลองดูอีกครับhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=16933.0
east
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 12:28:43 AM »

ถ้าประมาท จะเป็นผู้ชำนาญหรือใม่ ก็มีโอกาสสูญเสียครับ
 ขอแสดงความเสียใจ กับครอบครัวผู้สูญเสียครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 07:29:47 AM »

ลอกพี่แก้วอีกทีครับ...ปืนมันไม่รู้จักเจ้าของหรอกครับ... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 07:45:54 AM »

มีปืนก็คารระวังทุกอย่าง...  หัวเราะร่าน้ำตาริน
 -ตำรวจ..... Grin
-คนร้าย....... Huh
-ตัวเอง........ หลงรัก
-คนอื่นๆ........ :Smiley

ขอบคุณครับสำหรับข่าวสาร

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 09:39:22 AM »

ขอบคุณครับที่เตือน  งานนี้เล่นเอาผมแฟนซิก ตกใจหายไปชั่วขณะเลยครับ
อย่างว่าแหละครับ  ไปโทษปืนก็คงไม่ได้ มีปืนต้องมีสติตลอด  ถึงจะปลอดภัย

จริงอยู่คนใช้ซิกยิ่งต้องระวังให้มาก  เพราะขึ้นลำแล้วลดนก  เวลาเคลียร์ปืน
ถอกแม็กออก   อย่าลืมเอาอีก ๑ นัดในรังเพลิงออกให้ได้เชียว  เดี๋ยวจะเสียใจ  ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2007, 11:22:22 AM โดย sigsax » บันทึกการเข้า

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 10:12:58 AM »

Sig  ไม่ต้องกังวลครับ
ไม่เหนี่ยวไก ไม่ลั่น อยู่แล้วครับ
ขึ้นนกไว้
เอาปาใส่กำแพง ยังไม่ลั่นเลยครับ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 10:39:07 AM »

Sig  ไม่ต้องกังวลครับ
ไม่เหนี่ยวไก ไม่ลั่น อยู่แล้วครับ
ขึ้นนกไว้
เอาปาใส่กำแพง ยังไม่ลั่นเลยครับ....

ครับ  พี่  แต่ปาใส่กำแพง   ตกใจ   ปืนไม่ลั่นแต่กลัวมันถลอกนะครับ    Grin Grin Grin Grin Grin

sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 11:06:44 AM »

ผมคิดตั้งแต่เห็นกระทู้ฯ.... เวลาเหนี่ยวไกทำไมไม่หันปืนไปทางที่คิดว่าปลอดภัย และกรณีนี้ทำลั่นถูกตัวเองและตรงหัวใจ  บอกตรง ๆ งง มากๆๆๆๆๆ  หากเป็นตามข่าวจริงผมไม่โทษปืน .... แต่ก็เป็นเรื่องเตือนสติที่ดี ครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์