เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 01:35:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อันตรายจากการยิงปืนในรถ  (อ่าน 6642 ครั้ง)
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 10:06:47 AM »

ยืนยันว่าเเก้วหูไม่เเตกครับเเต่จะอื้อไปหลายวัน.................... ตกใจ Grin Shocked

เห็นด้วยครับ ดังมากแต่ทนได้  Grin Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 10:26:19 AM »

...ขอถามว่า  ทำไมคุณตำรวจคนนี้ถึงหายใจไม่ออก  Huh

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 10:43:43 AM »

หัวเพชรตัดกระจกที่ขายตามคลองถม นั้นใช้ได้มั๊ยครับ  (อันเล็กดี)

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
suradate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 11:21:32 AM »

ผมว่าดีกว่าเสียชีวิตแน่..........  ถ้ามันจำเป็นที่จะต้องยิงปืนในรถจริง ๆ.........หูเสียดีกว่าเสียชีวิตครับ...ขอบคุณ จขกท. ที่มาบอกกล่าวครับ

if you want peace, prepare for war
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 12:23:36 PM »

...ขอถามว่า ทำไมคุณตำรวจคนนี้ถึงหายใจไม่ออก Huh

อาจจะจุกเสียดแน่นหน้าอกมากกว่าครับพี่
(แต่เค้าบอกว่าหายใจไม่ออก ไม่มีอากาศหายใจ ผมก็เล่าไปตามนั้น)

มีเพื่อนอีกคนที่พออ้างอิงเรื่องนี้ได้ แต่ก่อนขับรถส่งเตียงเหล็กแบบที่เป็นน็อค ดาวน์ ถอดประกอบได้

ถอดเป็นชิ้นใส่รถวีโก้จุได้เยอะดี ขับไปส่งลูกค้า ตจว.ประมาณอีสานใต้
หลบรถคันอื่นพลิกคว่ำ จุก หายใจไม่ออกเหมือนกัน ทั้งๆที่ตอนคว่ำ กระจกข้างคนขับแตก
อากาศข้างนอกไหลเวียนเข้ามาได้ แต่พวกบอก มีสติ แต่ไม่ยอมหายใจเข้า หายใจเข้าไม่ได้

จนหน้ามืดโน่นแหละ...ถึงสูดลมหายใจได้

อ้อ..เพื่อนคนนี้ เขาไม่เสี่ยงชน เพราะของที่บรรทุก หนักมาก อาจถึงแก่ชีวิตได้จากการที่ของในกระบะบรรทุก
อัดตัวเขา เกิดเหตุฉุกเฉินขึ้น ลงข้างทางอย่างเดียว.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

มะกอกบ้า@รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ร่วมเทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 12:32:50 PM »

อันตรายจริงๆครับ
แล้วถ้าใส่ที่อุดหูไว้หละครับ จะเป็นไรไม๊

การเมืองร้อน โลกก็ร้อน
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 01:11:05 PM »

อยากแนะนำให้หามีดพวก Rescue Knife ติดรถไว้สักเล่มครับ........... Smith & Wesson 911 First Response น่าสนใจมาก ราคาน่าจะอยู่ราวสองพันบาท

ใบมีดเหมาะสำหรับใช้ตัด Seat Belt ครับ......... ปลายไม่แหลม ไม่ต้องกลัวแทงตัวเอง

มีปุ่มสำหรับใช้ทุบกระจกรถด้วยครับ......... ทดลองแล้ว เวิร์คมากครับ

อ่านรีวิว มีดเล่มนี้ได้ที่นี่ครับ
http://www.bladereview.com/forums/index.php?topic=843.0

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

รักครอบครัว รักเพื่อน รักปืน

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 01:24:15 PM »

อย่างว่าแหละครับ  คุณตำรวจเค้าอาจจะ  คิดไปไม่ถึงไงครับ  ว่าจะเอาอะไรทุบกระจกรถดีน่ะครับ เหตุการณ์เข้าได้เข้าเข็มก็เลยใช้เครื่องทุ่นแรงไปก่อน  แต่เครื่องทุ่นแรงกระบอกนี้ ยิงในรถ  คิด ๆ ดูแล้ว  หูน่าจะดับเลยน่ะครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 01:48:07 PM »

เก็งผิดที่แรกนึกว่าพี่ซํบฯของผมจะตั้งกระทู้หักหลัง อันตรายจากการยิงปืนในรถ........คือทำให้เสียเงินเปลี่ยนกระจก.......แต่ผิดคาดครับ สาระ ครับสาระรู้มาแล้วมาบอกกัน ขอบคุณครับ
อยากแนะนำให้หามีดพวก Rescue Knife ติดรถไว้สักเล่มครับ........... Smith & Wesson 911 First Response น่าสนใจมาก ราคาน่าจะอยู่ราวสองพันบาท

ใบมีดเหมาะสำหรับใช้ตัด Seat Belt ครับ......... ปลายไม่แหลม ไม่ต้องกลัวแทงตัวเอง

มีปุ่มสำหรับใช้ทุบกระจกรถด้วยครับ......... ทดลองแล้ว เวิร์คมากครับ

อ่านรีวิว มีดเล่มนี้ได้ที่นี่ครับ
http://www.bladereview.com/forums/index.php?topic=843.0
นี่ก็ไม่ทำให้ผิดหวังเหมื่อนกัน มีมีดดี ๆ เหมาะกันสถานการมาแนะนำเสมอครับ ขอบคุณครับพี่

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Arthorn Art.
เพื่อลูก และเมีย อันเป็นที่รัก
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 02:08:17 PM »

อันนี้ผมก็ว่าเข้าท่านะครับ ยังคิดถึงเลยว่าถ้าขับรถตกน้ำแล้วจะทำยังไง ยิ่งลูกเมียไปด้วย บรือ........ ซื้อที่ใหนครับสนใจ ขอบคุณครับ

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 02:23:31 PM »

คมมีดดูเหมือน มีดหั่นขนมปังของฝรั่งเลยนะครับ อิอิ

จำได้สมัยเปิดเวปแรกๆ พี่สมาชิกท่านหนึ่ง เป็นฤทธิ์มีดสั้น ตัดเซฟตี้เบลท์

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 02:47:12 PM »

ใช้แบบนี้สิครับ สร้างมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ จำราคาไม่ได้ครับ แต่รู้สึกว่าไม่แพง (แพงคงไม่ซื้อน่ะครับ อิอิ) ยึดติดไว้ที่เสาเก๋ง เวลาจะใช้ก็ดึงออกมา จับด้ามทุบเหมือนค้อน ปลายหัวค้อนจะแหลมเพื่อจิกเนื้อกระจกให้แตก ที่ด้ามมีใบมีดซ่อนอยู่ในลักษณะที่ไม่เสี่ยงต่อการบาดมือ ใช้สำหรับตัดเข็มขัดนิรภัยในกรณีเกิดอุบัติเหตุแล้วรัดแน่น แกะไม่ออก หรือพันกันจนแกะยาก ผมซื้อแผนกประดับยนต์ครับ ตอนลดราคาจะถูกครับ

หรือ ใครมีที่ล๊อคพวงมาลัยก็น่าจะใช้ได้ครับ ว่าแต่เมื่อเกิดอุบัติเหตุแล้วมันจะกระเด็นไปจนหยิบฉวยได้หรือเปล่าเท่านั้นครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
green1970
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 03:28:47 PM »

นี่ก็ยิงจากในรถครับ  อันตรายต้องระวัง ตกใจ
URL=http://imageshack.us][/URL]
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 04:31:18 PM »

...

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 05:01:24 PM »

ใช้แบบนี้สิครับ สร้างมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ จำราคาไม่ได้ครับ แต่รู้สึกว่าไม่แพง (แพงคงไม่ซื้อน่ะครับ อิอิ) ยึดติดไว้ที่เสาเก๋ง เวลาจะใช้ก็ดึงออกมา จับด้ามทุบเหมือนค้อน ปลายหัวค้อนจะแหลมเพื่อจิกเนื้อกระจกให้แตก ที่ด้ามมีใบมีดซ่อนอยู่ในลักษณะที่ไม่เสี่ยงต่อการบาดมือ ใช้สำหรับตัดเข็มขัดนิรภัยในกรณีเกิดอุบัติเหตุแล้วรัดแน่น แกะไม่ออก หรือพันกันจนแกะยาก ผมซื้อแผนกประดับยนต์ครับ ตอนลดราคาจะถูกครับ

...อันละเท่าไร  ซื้อที่ไหนครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์