เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:40:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล็อกมีรุ่นสำหรับคนถนัดซ้ายหรือเปล่าครับ  (อ่าน 3506 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 07:03:43 PM »

...กล๊อคไม่มีเวอร์ชั่นของสิงห์อีซ้ายครับ (ปืนพกกึ่งออโตยี่ห้ออื่นก็ไม่น่าจะมีใครผลิตในสายการผลิตปกติ) 

...ประเด็นอีซ้ายใช้งานไม่ถนัด  ไม่ใช่เฉพาะกล๊อคหรอกครับ  ปืนออโตยี่ห้ออื่นก็จะเจอปัญหาเหมือนกัน  แต่ลองดูนักกีฬา IPSC ที่ถนัดซ้ายสิครับ ทำได้เร็วไม่แพ้คนมือขวาครับ ไม่เป็นอุปสรรคเลย

...ที่แน่ๆ ปืนที่มีเวอร์ชั่นมือซ้ายด้วย  มีพวกปืนลูกเลื่อนครับ (แต่ที่จริงเอื้อมมือข้ามมาดึงก้านลูกเลื่อนที่อยู่ทางขวาได้)

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 07:53:38 PM »

ด้วยความเคารพครับ

ผมว่าไม่มีครับGlockที่ทำออกมาสำหรับคนถนัดซ้าย

ผมก็ถนัดซ้ายครับ ใช้งานได้ไม่มีปัญหาครับ

ลองดูรูปครับผมใช้วิธีนี้เวลาค้างสไลด์ ใช้นิ้วชี้กับวิธีการจับแบบในรูปครับ

แต่ส่วนใหญ่บางทีผมก็ค้างสไลด์ ข้างขวาเหมือนกันหัดไว้ครับทั้งสองข้าง Wink

แล้วเวลาปลดสไลด์ ก็ใช้มือขวาดึงสไลด์ถอยหลัง ตัวค้างสไลด์ของGlock จะลงมาเองครับ

ส่วนการปลดแม็กผมถนัดใช้นิ้วชี้(บางครั้งก็ใช้นิ้วกลาง)ครับ

ถ้าพี่ๆมีอะไรแนะช่วยแนะนำเพิ่มเติมด้วยนะครับเพราะผมมือใหม่ครับ

tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 10:24:19 PM »

พี่ gunboy  ผมแนะนำครับ  จะใช้ได้ถนัดทั้งสองมือ ต้องซื้อ อีกกระบอกพี่  ปืนคู่เลย  แหะๆ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 12:17:02 AM »

พี่ gunboy ผมแนะนำครับ จะใช้ได้ถนัดทั้งสองมือ ต้องซื้อ อีกกระบอกพี่ ปืนคู่เลย แหะๆ

Grin Grin Grin แค่ตอนนี้ผมก็ ฉับโฉนนนน ตัวเองจะแย่แล้วครับ

ปืนสั้นผมยิงด้วยมือซ้าย-ปืนยาวผมยิงด้วยมือขวา จูบบบบ

อิอิ........... Cheesy

MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 01:03:30 AM »

ผมก็ยิงซ้ายครับ
ไม่รู้สึกว่ามันติดขัดอะไรนะครับ
ผมว่าให้เพื่อนยืมยิงให้ชิน แป๊บเดียวก็คล่องแล้วละครับ หลงรัก

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 07:18:54 AM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2008, 05:15:41 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 01:05:03 PM »

ขอบคุณมากครับ  Cheesy
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์