เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:15:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนกระบอกแรก (จากบอร์ดล่ม)  (อ่าน 14885 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 06:45:49 PM »

-เลือกsig P.220 เพราะชอบอารมณ์ที่ได้จากกระสุน.45ฮับ เป็นปืนที่ระบบปฏิบัติการเชื่อถือได้ แข็งแรงสุดๆ ความแม่นยำสูงมากเมื่อเทียบกับปืนในระดับราคาเดียวกัน
 -ส่วนเจ้าGoldcupนี่ เป็นเพราะอยากได้ปืนเอาไว้ยิงเล่นในสนามครับ สมัยนั้นปืนพวกLes Baer,Kimber.....ยังไม่มีขายในเมืองไทย ปืนเกรดยิงเป้าเล่นยังมีแค่GoldcupกับSTI แต่ผมมะชอบพวกด้ามอ้วนๆ จับไม่ถนัด(จนทุกวันนี้ก็ไม่เคยยิงปืนด้ามอวบๆออกมาได้ดีซักที) Cry Cry Cry
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 07:03:16 PM »

Cheesy ปืนกระบอกแรกของผมเป็นกล็อก19 ครับ ได้มาตอนปี 44  ซึ่งกำลังดังมากเกี่ยวกับการปล้นปืนกล็อกที่ดอนเมือง แล้วรู้สึกช่วงนั้นกล็อกขาดตลาดต้องจองไว้เป็นเดือนกว่าจะได้ครับ ตอนนั้นก่อนซื้อปืนก็หาหนังสือมาอ่านนิดหน่อยและไปซื้อกับเพื่อนครับที่ร้านอนันต์และบุตร (ตอนนี้เปลี่ยนชื่อร้านแล้วครับ) ที่เลือกกล็อกเพราะว่าเป็นปืนต่อสู้ป้องกันตัวที่ดี มีความคล่องตัว ลูกดก ดูแลรักษาง่าย ดูแล้วมันเป็นปืนวัยรุ่นดี..อิอิ(ผมคิดเอาเองนะ) ได้มาแล้วภูมิใจมากเลยครับ และก็ซื้อได้ในราคายุติธรรม  แถมค่าดำเนินการป.3 ถูกกว่าชาวบ้านเขาอีก..อิอิสรุปว่าประทับใจมากครับกับปืนกระบอกแรก ตอนนี้ก็เปลี่ยน0ไนท์ไซท์เป็นอโร-เทค ใช้ไกด์รอดสแตนเลส ยังอยู่เป็นองค์รักษ์ประจำตัว แถมมีสมาชิกเพิ่มมาอีก 3 กระบอกครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 07:13:37 PM »

ปืนกระบอกแรกที่ซื้อเองครับ เดี่ยวลูกกรด .22LR CZ 452 ZKM สุดยอดแห่งความแม่น เคยยิงศูนย์เปิดพาดกระสอบทราย ยิงระยะ 50 เมตร เป้า ISU 10 นัด ปั้น X มาได้หลายชุดแล้วครับ  แต่ยังไม่เคยลงแข่งสักที เพราะเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็นมีการจัดแข่งปืนยาวชาวบ้านบ้างเลย  จะมีก็นาน ๆ ครั้งแถมอยู่ไกลเกินที่จะเดินทางไป...(บ่มีตั้งค์ด้วยแหละ)

กระบอกที่สอง .38 สมิท m15-4 ลำกล้อง 4 นิ้ว ยิงได้สนุกจริง ๆ ครับ เคยลงสนามแข่งมาแล้ว 1 ครั้ง (ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ) ลง 10 เมตรปืนรีวอลเวอร์มือใหม่ มีคนลงแข่ง 10 คน(พวกมือโปรเดินสายแข่งมาแล้วทั่วประเทศทั้งนั่นเลย ที่มาลงมือใหม่ มีผมคนเดียวมือใหม่ซิ่ง ๆ และใช้ปืนเดิม ๆ 4 นิ้วไม่ได้แต่งอะไรเลยเข้าแข่ง ที่เหลือเป็นปืนแต่ง 6 นิ้วทั้งนั้น) ได้แค่ที่ 6 ครับ อีกอย่างไม่ค่อยมีกะตังค์ทุ่มกับเขาหรอกครับ ยิงน้อยชุด แค่หาประสบการณ์ และเฮฮา..สังค์สรรกันก็พอใจแล้ว...

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 07:41:00 PM »

ปืนกระบอกแรกที่ตนเองได้ครอบครองคือปืนปากกาครับผม(ช่วงปี2536 ตอนเรียน ปวช.) กลึงเองเลยครับ จริงๆตอนแรกไม่กะทำเองหรอก แต่เพื่อนที่มันแอบขายปืนปากกา มันขายแพง ไม่ยอมลดราคาให้ ก็เลยเอาปืนปากกาของเพื่อนมาถอดชิ้นส่วน วัดขนาดทั้งตัวปืนและขนาดสปริง รวมทั้งเบอร์เกลียวที่ใช้ต๊าป มาลักลอบกลึ่งในโรงฝึกงาน ใช้กระสุนที่อี๊บมาจากเมื่อครั้งยิงปืนตอนเรียน รด.ปีหนี่ง(ตอนนั้นยิงเจเกอร์.22มั้งหากจำไม่ผิด) ทดสอบยิงแล้วสามารถยิงได้(ภูมิใจมาก กลึงปอกลำกล้อง เจาะรูลำกล้อง กัดรางง้างนก และต๊าปเกลียว(เพื่อนๆคงนึกภาพออกนะครับ ปืนปากกาจะมีส่วนประกอบแค่สองส่วน ลำกล้องและส่วนของเข็มแทงชนวน) แต่ตอนทดสอบเพื่อนเห็นว่าใช้งานได้จริง เลยขอซื้อต่อ ก็เลยให้เพื่อนไปฟรีๆ เพราะเห็นว่าของแบบนี้หากอยู่กับตัว โอกาสนอนมุ้งสายบัวสูงมาก พอดีตอนนั้นกำลังร้อนวิชาช่างกลโรงงานเบื้องต้น(ฝึกการใช้เครื่องกลึง เครื่องเจาะ เครื่องกัด เครื่องไส และงานฝึกฝีมือต่างๆ)เลยทดลองทำดู เสียดายว่าเครื่องจักรดังกล่าวเป็นของโรงเรียน ไม่มีทีบ้าน เพราะตอนนั้นเคยคิดว่าเมื่อทำปืนปากกาสำเร็จแล้ว อยากทดลองทำปืนลูกซองสั้นเป็นโครงการต่อไป หากโครงการสำเร็จ ก็จะทำปืนลูกโม่เป็นการขยายผลโครงการ(ความคิดในตอนนั้นเมื่อสิบกว่าปีที่แล้วนะ.....ขอย้ำ)

ปัจจุบันไม่มีอาวุธปืนเลยสักกระบอกครับ(กำลังเก็บตังครับ) จะมีก็แต่ปืนบีบีกัน อันนี้เป็นปืนเบเร็ตต้า 92เอฟ ทำเลียนแบบโดยบริษัท์Tokyo Marui เป็นอัดแก็สครับ มีระบบโบลว์แบคด้วย(ระบบจำลองแรงรีคอยด์ของปืน ให้เหมือนปืนจริง) ถึงแม้จะเป็นปืนปลอม ขอโชว์บ้างพี่น้องคงไม่ว่านะครับ ขอบคุณครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 09:47:05 PM »

Grin ปืนที่ซื้อเองกระบอกแรกก็เจ้าอาม่าตัวเก่ง (ERMA M1 Carbine) ได้มาจากพี่นาจานี่เอง แต่ถ้ากระบอกแรกเลยที่ได้เป็นชื่อตัวเองก็เจ้าซุปไก่ตัวโปรด (Colt .38 Super) ได้มาจากผู้มีพระคุณครับ ส่วนกระบอกแรกที่ใช้เลยเป็นปืนปากกา ซื้อมา 200 เอง Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 10:21:32 PM »

Smiley กระบอกแรกเหรอ...S&W M60 3นิ้วครับ ช่วงแรกซื้อ เพื่อใช้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน เพราะฉุกคิดว่าชีวิตตูนี้หนอ มันต้องมีอะไรคุ้มกะลาหัวเสียบ้าง อีกทั้งใจรักเป็นทุนเดิมครับ....กระบอกบอกต่อๆมานี่ อ้างสะสมเพื่อการกีฬา อิอิ ไม่งั้นไม่ผ่าน  Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 10:57:45 PM »

กลับมารายงานตัวในบอร์ดใหม่แล้วครับ.. สำหรับผมคงไม่ค่อยเหมือนใคร นี่ถ้าไม่นับปืนยาว
ตอนสมัยเรียน รด. นะครับ..

กระบอกแรกที่ได้สัมผัสก็ Smith M36 2 นิ้ว (ของพ่อ)
กระบอกแรกที่หัดยิงจริงก็ Smith M686-3 4 นิ้ว (ที่สนามฯ) ตามด้วย Smith M67
ออโตกระบอกแรกที่ได้ลองยิงก็ Smith 5906 ตามด้วย Smith 4506 รุ่นธรรมดาทั้งคู่
ส่วนกระบอกแรกในชีวิตที่ซื้อเองก็ Smith 5906 Tactical ตัวที่ขึ้นปก อวป. ฉบับที่แล้วล่ะครับ
แต่ของผมตอนนี้อายุ 5-6 เดือนแล้ว (ยังคงเป็นกระบอกเดียวที่มี อยากได้เพิ่มมั่งจัง.. Embarrassed)

ไม่รู้เป็นไร ปืนที่เคยผ่านมือและลองยิงมาก็หลายกระบอก เป็น Smith ล้วนๆ โดยไม่ได้เจตนา
พอจะซื้อ ก็เลยเอา Smith นี่ล่ะ ชอบอยู่แล้วด้วย (ก็ไม่เคยลองยิงของยี่ห้ออื่นนี่นา..) ...  :Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2004, 09:37:27 PM โดย CyberMan » บันทึกการเข้า
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 11:03:05 PM »

สวัสดีครับ
 กระบอกแรก ที่มีที่ใช้ถ้าไม่นับ อันที่ติดตัวมานะครับ ทำเองปืนแก๊ป ใช้ลำกล้องเป็นท่อเหล็ก เอาไว้ยิงนก ซักพัก ทำเป็นปืนสั้นพก
โตหน่อยมอต้น แอบเอาปืนพ่อไปพกเที่ยว  สักพักซื้อลูกซองสั้น เบอร์ .410 แถวบ้าน รับรองว่าฝีมือทำไม่เป็นรองใครครับ ดังมาก ยังมีการอ้างถึงในหนังสือ ลูกอิสาน ครับผม ด้วยความโชคดี เวลาพกปืนไป ไม่คอยมีเรื่องเลย ตามประสาวัยรุ่น ตอนนี้กลายเป็นรุ่นแรกๆแล้ว คิดถึงที่ไร หวาดเสียวทุกที.... กระบอกที่เริ่มเกือบจะถูกกดหมาย กู้สหกรณ์ออมทรัพย์ครู ไปกับภรรยาครับไปซื้อต่อจากตำรวจ รู้ที่หลังว่าโอนลอยมา ในราคา 37000 บาเร็ตต้า  92 เอฟเอส สแตนเลส ปืนใหม่มาอายุไม่ถึงหกเดือน ด้วยความไม่รู้ไบขอโอนปรากฏว่า โอนไม่ได้ ประทับตราห้าปี บัตรประจำตัวเกือบจะหมออายุแล้ว ทำไงได้ ยอมแลกกับตำรวจ อีกคน เขาเอาบาเร็ตต้า 87 บีบี ขนาด .22 มาเปลี่ยน โอนเป็นชื่อเราเสร็จ ซื้อกล็อกสิบเก้าโอนได้แล้ว เอา 87บีบี ไปเปลี่ยนกับ 686 หกนิ้วศูนย์ซิลลูเอต เพราะอยากได้ปืนใหญๆ กระสุนแรงๆ ตอนเรียนโท ด้วยความขัดสน ไหนจะค่าข้าว ค่าเหล้า ค่าเทอมตัวเองและลูก ขายกล็อกไป...
สรุปว่า  กระบอกแรกที่อยู่ในมือ และไม่ขายแน่ คือ 686 ครับ 
  ....ขออภัยพี่ ทุกท่านถ้าผมรำพันไปหน่อย กำลังทดสอล wireless Netwoek ในห้องพักที่บ้านพักครับ หมดเบียร์ไป สามขวดเองวันศุกร์ด้วย ขอเต็มที่หน่อย แฮะแฮะ เมียและลูก อนุญาตแล้วครับผม

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 11:18:55 PM »

กระบอกแรกที่ได้มาก็ Blackhawk .357 magnum แต่เป็นของฟรี ทีซื้อเองก็ CZ 75 รุ่นเก่าซื้อมาแค่ $ 270 เอง

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 11:36:36 PM »

Grin ม่ายเป็นไรคับถามแล้วตอบแล้วก็ตอบอีกได้คับ...

ปืนกระบอกแรกที่ซื้อด้วยเงินตัวเองของผมเป็นปืน กล็อก ๒๖ คับ...ตอนที่ซื้อปี ๔๕ คับก็ไม่ได้คิดอะไรมากคับ...อยากได้ปืนที่พกซ่อนง่ายๆน้ำหนักเบาๆเพราะต้องออกปฏิบัติหน้าที่นอกสถานที่ซึ่งบ่อยครั้งเป็นยามวิกาลและต้องออกไปที่เปลี่ยว...พอได้มาแล้วก็ค่อยหาความรู้เกี่ยวกะปืนเพิ่ม...ส่วนมากก็จากเวปนี้กะเวปเพื่อนบ้าน...และที่ขาดไม่ได้ก็คือจากนิตยสาร อวป. แหละคับ...

ต่อมาปี ๔๖ ชักอยากได้ปืนเล็กๆอีกซักกระบอก...จะเอามาให้แฟนใช้น่ะคับ...เลยไปคว้า วอลเธอร์ พี ๒๒ มา...แฟนยิงไปไม่กี่ร้อยนัดหรอกคับ...ส่วนมากผมแอบเอาไปซ้อมยิงเล่นมากกว่า...เพราะลูกราคาถูกคับ...ตอนนี้ก็ปาเข้าไปร่วมๆสามพันนัดแล้วมั้งคับ...

หลังจากนั้นก็เข้าสู่ภาวะยุคมืดของวงการปืนคือช่วง พค.๔๖ ...ที่นี้พอขอปืนยากก็เลยยิ่งอยากได้...เลยดุ่ยๆไปขอ .๔๕ คับ...ขอไม่นานหรอกคับ...แค่สองสามเดือนกะค่าน้ำมันรถอีกไม่กี่พันคับ...กว่าจะได้ป. ๓ ก็ ธค. ๔๖ ...ยังไม่ทันได้ป. ๓ ตัวจริง...ก็ไปจอง โกลด์คัพ มาคับ...ตอนนี้หมดตังค์เรียบร้อยแล้วคับ...  Grin
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2004, 01:50:09 AM »

พี่ไซเบอร์แมน>>>ไม่รู้เป็นไร ปืนที่เคยผ่านมือและลองยิงมาก็หลายกระบอก เป็น Smith ล้วนๆ โดยไม่ได้เจตนา พอจะซื้อ ก็เลยเอา Smith นี่ล่ะ ชอบอยู่แล้วด้วย (ก็ไม่เคยลองยิงของยี่ห้ออื่นนี่นา..)

น้องพลายแก้ว>>>ชีวิตพี่เหมือนผมเลยครับ ส่วนใหญ่อาวุธปืนที่ตนเองได้สัมผัสและทำการยิง เกือบทั้งหมดจะเป็นปืนของสมิธฯทั้งนั้นเลย(ปืนเช่าสนาม+ปืนของสมาชิกแล้วเราไปขอความเมตตายืมเขายิง+ปืนของครูฝึกที่ท่านเมตตาให้ผมยืมยิงตอนเรียนยิงปืน) ปืนเซมิ-ออโตเมติก เคยยิงแค่ยี่ห้อและขนาดเดียวเองคือโคลท์.45 มิลิทารี่ 1911(หรือ ปพ.86 ตามภาษาราชการ) โดยส่วนตัวชอบปืนลูกโม่มากกว่าครับ(ต้องของสมิธฯด้วย) อันเนื่องจากค่าลูกถูกกว่าปืนออโต้ฯ ราคาค่าซ่อมและอะไหล่ถูกกว่าปืนออโต้ฯ ราคาค่าตัวของปืนถูกกว่าปืนออโต้ฯ และที่สำคัญคือผมชอบปืนลูกโม่.38งะครับ(เหตุผลสุดท้ายสำคัญที่สุด) เอาไว้เก็บตังได้ครบจำนวน+ขอครอบครัวบางส่วน+กู้ควิกแคช ก็คงได้มีบุญครอบครองปืนลูกโม่รมดำ บรรจุ5นัด ลำกล้อง2-3นิ้ว ของสมิธฯนอนกอดสักที

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2004, 09:58:38 AM »

...ถามอีก ก็ตอบอีก

...ปืนกระบอกแรกจริงๆ ที่ได้มาคือ Colt  .38 Super ซึ่งพ่อยกให้ตั้งแต่ผมมาอยู่อุดรใหม่ๆ (นัยว่าเอาไว้ให้เป็นเพื่อน เพราะช่วงนั้นตามถนนแถวๆ นี้ ค่อนข้าง อตร. พอสมควร เช่นมีการดักยิงรถ หรือเอาน้ำมันเครื่องมาราดถนนให้รถคว่ำเพื่อเอาทรัพย์สิน)

...ปืนกระบอกแรกที่ซื้อคือ Browning HP ขนาด 9 มม.(ซึ่งถือว่าเป็น "ปืนลูกดก" รุ่นแรกๆ) เมื่อปี 2533

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2004, 10:56:07 AM »

พี่ไซเบอร์แมน>>>ไม่รู้เป็นไร ปืนที่เคยผ่านมือและลองยิงมาก็หลายกระบอก เป็น Smith ล้วนๆ โดยไม่ได้เจตนา พอจะซื้อ ก็เลยเอา Smith นี่ล่ะ ชอบอยู่แล้วด้วย (ก็ไม่เคยลองยิงของยี่ห้ออื่นนี่นา..)

น้องพลายแก้ว>>>ชีวิตพี่เหมือนผมเลยครับ ส่วนใหญ่อาวุธปืนที่ตนเองได้สัมผัสและทำการยิง เกือบทั้งหมดจะเป็นปืนของสมิธฯทั้งนั้นเลย(ปืนเช่าสนาม+ปืนของสมาชิกแล้วเราไปขอความเมตตายืมเขายิง+ปืนของครูฝึกที่ท่านเมตตาให้ผมยืมยิงตอนเรียนยิงปืน) ปืนเซมิ-ออโตเมติก เคยยิงแค่ยี่ห้อและขนาดเดียวเองคือโคลท์.45 มิลิทารี่ 1911(หรือ ปพ.86 ตามภาษาราชการ) โดยส่วนตัวชอบปืนลูกโม่มากกว่าครับ(ต้องของสมิธฯด้วย) อันเนื่องจากค่าลูกถูกกว่าปืนออโต้ฯ ราคาค่าซ่อมและอะไหล่ถูกกว่าปืนออโต้ฯ ราคาค่าตัวของปืนถูกกว่าปืนออโต้ฯ และที่สำคัญคือผมชอบปืนลูกโม่.38งะครับ(เหตุผลสุดท้ายสำคัญที่สุด) เอาไว้เก็บตังได้ครบจำนวน+ขอครอบครัวบางส่วน+กู้ควิกแคช ก็คงได้มีบุญครอบครองปืนลูกโม่รมดำ บรรจุ5นัด ลำกล้อง2-3นิ้ว ของสมิธฯนอนกอดสักที

คุณพลายแก้วใช้สนาม ตร. ใช่มั้ยครับ ส่วนตัวผมก็เคยเรียนยิงปืนที่นี่เหมือนกัน ส่วนใหญ่จะเห็นแต่ปืนสมิธฯ
และลูกซ้อม .38 จะถูกกว่าที่อื่น (แต่รู้สึกว่าจะขึ้นราคาแล้ว) เหตุผลที่ว่าก็จริงครับ เพราะปืนเซมิออโตลูกแพง
ผมเองก็หมดเงินไปกับค่าลูกซ้อมเยอะเลย ...   Sad
tep65
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2004, 10:57:21 AM »

ผมมีกระบอกแรกจริงๆ  ต้องเป็นปากกา  ครับ.22  สวยมากกลึงดีทำจากเลสแท้   แต่ว่าให้เพื่อนพกใว้นั่งกินข้างโรงเรียน  ตำรวจมาล็อค  ได้เพื่อนโดน  รอลง2ปี  ตั้งแต่นั้นมาก้อหันหลังให้วงการ    มาอีกที  ปี  43  ก้อกลับมาอีก(แบบถูกกฎหมาย)  เริ่มจาก
ASTRA 7000 โอนเป็นชื่อเรา  ยิงมันดีลูกถูก  จนเป็นผลให้ต้องตามด้วยขนาดเดียวกัน  10/22  อีกหนึ่งแล้วก้อตามมาติดๆ MK 70
,M36
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2004, 12:06:41 PM »

พี่ไซเบอร์แมน>>>คุณพลายแก้วใช้สนาม ตร. ใช่มั้ยครับ ส่วนตัวผมก็เคยเรียนยิงปืนที่นี่เหมือนกัน ส่วนใหญ่จะเห็นแต่ปืนสมิธฯ
และลูกซ้อม .38 จะถูกกว่าที่อื่น (แต่รู้สึกว่าจะขึ้นราคาแล้ว) เหตุผลที่ว่าก็จริงครับ เพราะปืนเซมิออโตลูกแพง
ผมเองก็หมดเงินไปกับค่าลูกซ้อมเยอะเลย ...   

น้องพลายแก้ว>>>ใช่ขอรับพี่ไซเบอร์ ผมยิงปืนเป็น(อย่างถูกต้อง)และมาเรียน+ซ้อม+ฝึก+ฯลฯ ก็สนามแห่งนี้แหละครับ ถือได้ว่าเป็นสนามครูของผมอย่างแท้จริง ชอบบรรยากาศที่นี้มากครับ สงบดี ร่มรื่น ไม่พลุกพล่าน ครูฝึกเป็นกันเองกับผมและให้ความเมตตาถ่ายทอดวิชาและเทคนิคการยิงปืนให้ผม รู้สึกอบอุ่นจริงๆครับ และค่าเช่าปืน+ค่าลูก อยู่ในระดับราคาที่ผมจะพอมีกำลังจ่ายไหวด้วยครับ ทุกคน(สมาชิก+ครูฝึก+นายสนาม+น้องและป้าที่ขายลูก,เช่าปืน)เป็นกันเองและดูแลผมอย่างใกล้ชิดครับ เลยรู้สึกปลอดภัยในการใช้อาวุธปืนและอบอุ่นในมิตรภาพด้วยครับ ผมเองเมื่อกลับจากวัดคาทอลิกหลังจากเสร็จกิจทางศาสนาในทุกวันอาทิตย์แล้ว ก็มักจะต่อด้วยการไปยิงปืนที่สนาม ตร. เสมอครับผม ขอบคุณครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์