เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:31:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ของผมหาย  (อ่าน 2377 ครั้ง)
pui
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 08:28:31 PM »

พอดีพึ่งได้  Kimber Team Match มาแล้วนำไปยิงที่สนาม2กล่องกลับมาบ้านได้ถอดทำความสะอาดระหว่างถอดหลอดบังคับสปริงได้กระเด็นหายไป ผมจะถามพี่ๆว่า ผมจะหาหลอดบังคับสปริง Kimber ได้ที่ร้านไหนบ้างครับ พอดีโทรไปถามที่ร้านGun and Guy กับ ร้าน Blade and Gun Shop เขาบอกว่าไม่มีของทั่ง 2 ร้าน รบกวนพี่ๆแนะนำร้านพร้อมเบอร์โทรด้วย ขอบคุณครับ
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 08:37:24 PM »

ไม่ลองสอบถามร้านซ่อมอาวุธปืนล่ะครับ เช่นร้านยอด ลุงสุพล ลุงสังเวียน ผมว่าน่าจะหาตัวอะไหล่ยี่ห้ออื่นใส่แทนได้นะครับ ... ลองดูครับ หรือลองหาดีๆครับ เดี๋ยวก็เจอ ปืนใหม่มักจะเฮี้ยนเสมอ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 08:45:38 PM »

อื่ม.....ใจเย็น ๆ แล้วลองหาดูใหม่ครับ ค่อย ๆ หา.....เดี๋ยวก็เจอครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 08:54:21 PM »

อื่ม.....ใจเย็น ๆ แล้วลองหาดูใหม่ครับ ค่อย ๆ หา.....เดี๋ยวก็เจอครับ

จริงครับ ผมเองก็เคยถอด โค้ลทีเท็คทีพ น๊อตล็อกก้านโม่กระเด็นหาย หาแทบแย่นึกว่าไม่เจอซะแล้ว หาไปหามาก็เจอครับ ดีใจมากครับ
pui
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 09:10:47 PM »

ถ้าผมหาหลอดบังคับสปริงยี่ห้ออื่นมาใส่จะมีผลเสียอะไรกับตัวปืนไหมครับ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 09:21:21 PM »

ถ้าผมหาหลอดบังคับสปริงยี่ห้ออื่นมาใส่จะมีผลเสียอะไรกับตัวปืนไหมครับ

Cheesy หาให้ตรงกับชนิดและขนาด  ไม่มีอะไรเสียหายกับตัวปืนใช้แทนกันได้อย่าห่วงครับ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 10:05:12 PM »

พอดีพึ่งได้  Kimber Team Match มาแล้วนำไปยิงที่สนาม2กล่องกลับมาบ้านได้ถอดทำความสะอาดระหว่างถอดหลอดบังคับสปริงได้กระเด็นหายไป ผมจะถามพี่ๆว่า ผมจะหาหลอดบังคับสปริง Kimber ได้ที่ร้านไหนบ้างครับ พอดีโทรไปถามที่ร้านGun and Guy กับ ร้าน Blade and Gun Shop เขาบอกว่าไม่มีของทั่ง 2 ร้าน รบกวนพี่ๆแนะนำร้านพร้อมเบอร์โทรด้วย ขอบคุณครับ

...นึกว่าหายที่ไหน  หายที่บ้านค่อยๆ หาก็เจอครับ  ดีไม่ดีอาจจ๊ะเอ๋ของอื่นที่เคยหาไม่เจอด้วย อิอิ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 10:18:19 PM »

Smiley Smiley Smiley....ทำใหม่ได้ครับ...ลองติดต่อคุณโปร่ง..จิงฮงดู

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
ajake
มีดและปืน
Full Member

คะแนน 20

tactical lover

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 10:21:46 PM »

ลองหาดูก่อนนะครับ ผมเคยถอดเจ้า Beretta 87BB Cheetah ครั้งแรก ตอนพยายามใส่สปริงไกด์รอดใส่อย่างไรก็ไม่เข้า จนกระทั่งสปริงเด้งกระเด็นหาย ผมอยู่คอนโดชั้น 8 และชอบล้างปืนตรง Terrace นึกเศร้าว่าสปริงลอยลงชั้นล่างไปแล้ว ปรากฎว่าส่องไฟฉายหาดูเจอข้างๆ กระถางต้นไม้ครับ

เอาใจช่วยให้หาเจอไวๆ ครับ เข้าใจความรู้สึกเลยครับ  Embarrassed

korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 10:23:31 PM »

ใจเย็นๆค่อยหาค่ะ ขอให้เจอของเดิมค่ะ
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 10:25:31 PM »

ลองหาดูก่อนนะครับ ผมเคยถอดเจ้า Beretta 87BB Cheetah ครั้งแรก ตอนพยายามใส่สปริงไกด์รอดใส่อย่างไรก็ไม่เข้า จนกระทั่งสปริงเด้งกระเด็นหาย ผมอยู่คอนโดชั้น 8 และชอบล้างปืนตรง Terrace นึกเศร้าว่าสปริงลอยลงชั้นล่างไปแล้ว ปรากฎว่าส่องไฟฉายหาดูเจอข้างๆ กระถางต้นไม้ครับ

เอาใจช่วยให้หาเจอไวๆ ครับ เข้าใจความรู้สึกเลยครับ Embarrassed
แฮะ แฮะ ของผมถอดสปริงคืนไกcz75 แล้วไม่ระวังมันดีดปึ๋ง...หล่นอยู่ในห้อง หาเท่าไหร่ก็หาไม่เจอ ห้องมันรก
สุดท้ายต้องขับรถเข้าหลังวังไปซื้อมาใส่ใหม่อีก 1 ตัว
...พอขับกลับมาถึงบ้าน เดินเข้าห้องปุ๊ป... ก็เหยียบโดนสปริงคืนไกตัวที่หายไปง่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใจเย็นๆครับ ค่อยๆหา...เดียวก็เจอครับ เอาใจช่วย  Grin Grin Grin

Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 10:28:01 PM »

หาไม่เจอจริงๆ ลองติดต่อ คุณโป่ง จิงฮงในหน้าซื้อ-ขายสิครับ
ชุดละไม่แพงครับ Grin

☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 10:30:10 PM »

เมื่อเดือนก่อนหลอดบังคับสปริงของผมก็พึ่งหายครับหาซื้อก็ไม่มีเลยซื้อใหม่ทั้งชุดรวมไกด์รอด 1700 wilson สบายตัวไปครับ................ Shocked Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน

[URL=h
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 10:53:00 PM »

เมื่อเดือนก่อนหลอดบังคับสปริงของผมก็พึ่งหายครับหาซื้อก็ไม่มีเลยซื้อใหม่ทั้งชุดรวมไกด์รอด 1700 wilson สบายตัวไปครับ................ Shocked Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน
คุณ PLOY แกล้งทำหาย อยากได้ wilson หรือเปล่าครับ  Grin

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 10:56:21 PM »

ผมเคยทำสปริงเข็มแทงชนวนของโคลท์หายครับ หาอยู่สามวัน ไปติดอยู่ที่ผ้าเช็ดปืนนี่เอง ดีใจเกือบตาย

หน้า: [1] 2
  พิมพ์