เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:24:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงแห้งต้องดึงสไลด์ทุกครั้งหรือเปล่าครับ  (อ่าน 1582 ครั้ง)
bannok
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 02:50:28 PM »

ปกติเวลายิงแห้งโดยใช้ลูกdummyต้องดึงสไลด์เพื่อขึ้นนกทุกครั้งหรือเปล่าครับ ถ้าลูกdummy อยู่ในรังเพลิงแล้วเราใช้นิ้วง้างนกแล้วยิงแห้งเลยได้ไหมครับ(ปืน HK USP และKIMBER ครับ)
ขอบคุณครับ
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 02:51:41 PM »

อื่ม........เอานิ้วง้างนกได้เลยครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 02:54:40 PM »

...ถ้าไม่ใช่ปืนแบบกล๊อค  ไม่ต้องดึงสไลด์ครับ  ง้างนกเหนี่ยวไกได้เลย  ถ้าเป็นปืนดับเบิลในนัดแรกก็เหนี่ยวดับเบิลได้เลยไม่ต้องง้างนกด้วยซ้ำ  ถ้าจะฝึกยิงดับเบิล  Smiley

...โปรดระวังเรื่องความปลอดภัยเป็นอันดับแรกนะครับ   Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 02:55:43 PM »

ถ้าดึงสไลด์ มันจะดีดลูกออกครับ ไม่ต้องดึงครับ ง้างนกแล้วยิงได้เลย หรือจะหาโอริงยางมาปิดด้านท้ายสไลด์ก็ได้ครับ (ไม่ต้องใส่ลูกดัมมี่)

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 02:56:28 PM »

Smiley
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 03:38:52 PM »

ปกติเวลายิงแห้งโดยใช้ลูกdummyต้องดึงสไลด์เพื่อขึ้นนกทุกครั้งหรือเปล่าครับ ถ้าลูกdummy อยู่ในรังเพลิงแล้วเราใช้นิ้วง้างนกแล้วยิงแห้งเลยได้ไหมครับ(ปืน HK USP และKIMBER ครับ)
ขอบคุณครับ
ปืนแจ่มๆทั้งนั้น Grin

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 03:48:26 PM »

ปืนมีนกใช้ยางรองนกสับก็ดีเหมือนกันครับ (นายแบบ CZ)

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 04:20:32 PM »

ถ้ามีลูกดำมี่หลายนัดอยู่ในแม็กกระซิน   ยิงแห้งไปดึงสไลด์ไปจนกว่าลูกจะหมดก็ได้นี่ครับ  ถ้ามีอยู่ลูกเดี่ยวก็ง้างไปยิงไปครับ...
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 04:28:51 PM »

ผมแนะนำว่าฝึกให้เป็นนิสัยดีกว่าครับว่า ก่อนจะยิงให้ให้ตรวจสอบรังเพลิงก่อนว่าลูกที่อยู่ในรังเพลิงเป็นลูกดัมมี่จริงๆ ... เช่นลองดึงสไลด์ตรวจสอบก่อนให้แน่ใจ แล้วค่อยยิงแห้ง เพราะบางครั้งปืนมันไม่ได้อยู่ในที่ๆปลอดภัยเสมอไป หรือเราไม่ได้พกตลอดจึงจะได้แน่ใจว่าลูกดัมมี่แน่ๆ ... พลาดไป มีแต่ปัญหาทั้งนั้น แค่ปัญหาเล็ก หรือว่าปัญหาใหญ่ ... ปลดแม็กโหลดลูกดัมมี่ใหม่ทุกครั้งก่อนยิงแห้งก็ดีนะครับ เป็นการฝึกฝนความเร็ว และความชำนาญในการใช้อาวุธปืนครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 04:39:43 PM »

ปืนมีนกใช้ยางรองนกสับก็ดีเหมือนกันครับ (นายแบบ CZ)

แบบนี้แจ่มมากครับ  ผมก็ใช้แบบนี้ครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 05:18:41 PM »

เออ..แบบนี้ก็ดีครับ.ผมเคยใช้แต่สาย.น้ำมัน.... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 05:55:21 PM »

ประหยัดดี Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: [1]
  พิมพ์