เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:29:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องการแข่งขันยิงปืน " มิตติ้งภาคใต้ ครั้งที่ 1 "  (อ่าน 27387 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #90 เมื่อ: เมษายน 15, 2005, 07:58:39 AM »

...วันที่ 24 เม.ย.นี้มีแข่ง IPSC ที่ภูเก็ต  ไม่ทราบว่าสมาชิกภาคใต้สนใจจะไปชมและเชียร์มั๊ยครับ  Grin :Smiley

คาดว่าไปชมเฉยๆครับ เพราะไม่เค๊ย ไม่เคย เรื่องพรรค์นี้
ว่าแต่พี่ Coda ใส่ชุดไหน สีอะไร ล่ะ ผมจะได้เข้าสักการะ เอ้ย...... Grin คารวะ  Grin.....ได้ถูกคน

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #91 เมื่อ: เมษายน 15, 2005, 08:03:43 AM »

...ไม่ยากครับ  ผมใช้ CZ85 Combat รู้สึกจะมีนักแข่งใช้กันน้อยรายมากๆ ครับ

...เดี๋ยวส่งเบอร์โทร.ไปให้ทางเมสเสจนะครับ  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #92 เมื่อ: เมษายน 15, 2005, 08:11:45 AM »

...เดี๋ยวส่งเบอร์โทร.ไปให้ทางเมสเสจนะครับ  Cheesy

ได้รับแล้ว......ขอบพระคุณมากครับ....... หลงรัก  หลงรัก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: เมษายน 15, 2005, 03:13:10 PM »

ยังกะยิงระบบ PPC แน่ะ  ตกใจ  ตกใจ

สำหรับการใช้ปืนระบบต่อสู้นะครับ เมื่อคืนนึกออกอีก 2 รายการ จะฝึกเพื่อหาทักษะเผื่อต้องนำไปใช้ในชีวิตประจำวันนะครับ  ค่อยเอาให้ดูวันโน้นเลยล่ะกัน

สำหรับผม วันที่ 24 เม.ย คงไม่ได้ไปครับพี่แก้ว เพราะต้องรีบเคลียร์งานให้กับที่ทำงานเก่า เพื่อที่จะได้ย้ายกลับไปทำงานที่พัทลุงได้โดยไม่มีใครด่าตามหลัง ฐานทิ้งงานไว้ให้คนข้างหลังนะครับ แต่ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้พี่แก้วนะครับ

พี่ชัชจะไปเป็น เด็กเตป กับ เด็กเหนือ ระวังกลับมาผิวขาวแล้วมาแย่งความหล่อของน้อง ๆ นะครับ อิ อิ อิ  ขอให้เดินทางไปกลับโดยปลอดภัยนะครับ อย่าลืมเที่ยวเผื่อด้วย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: เมษายน 15, 2005, 03:21:05 PM »

อ้อ อีกนิดนึง ครับ

หากใครต้องการดูข้อผิดพลาดในการยิงของตนเอง น่าจะถ่ายแบบภาพเคลื่อนไหวไว้บ้างนะครับ ครั้งที่แล้วพี่ชัชถ่ายไว้ให้ดูในบางส่วน พอเอามาดูย้อนหลังเห็นจุดบกพร่องบางประการ ได้ความรู้สึกกว่าภาพนิ่งเยอะเลย

ครั้งนี้เลยคิดว่าจะยืมกล้องของหลานชายมาถ่ายตอนฝึกยิงต่อสู้แบบเต็ม ๆ ไปเลย ว่ามีจุดที่ต้องปรับปรุงตรงไหนบ้าง
Nirute
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

si vis pacem para bellum

« ตอบ #95 เมื่อ: เมษายน 15, 2005, 08:23:18 PM »

Grin มาแล้วววววววววววววว   หลังจากหายบ้า
 Grin ถ้าไปได้ จะนำทีมงานไปด้วยสักคนสองคนขอรับคุณครู
 Grin เอาเป็นว่าผมจะไปถ่ายทำภาพยนต์ให้ นะครับ (ถ้าไปได้) ครูเบิ้ลไม่ต้องห่วงครับ เรื่องภาพเคลื่อนไหว
 Grin ตอนนี้ เริ่มเข้าใจมันแล้ว (เรื่องกล้องครับ ไม่ใช่ปืน เรื่องปืนยังไม่เข้าใจเหมือนเดิม เพราะยิงได้เหมือนเดิม เล็ง หูซ้ายถูกำหูขวา เหมือนเดิม จริงๆ...ฮ้า ฮ้า) หลังจากบ้ามันอยู่หลายวัน ณ วันนี้มันเริ่มหนิดแล้ว
 Grin แล้วจะโทรไป ถ้าไปได้ หรือไม่ได้
west
Jr. Member
**

คะแนน 2

หมากัดไม่จำเป็นต้องมีเหตุผล

« ตอบ #96 เมื่อ: เมษายน 15, 2005, 08:36:12 PM »

Grin ถึงเพื่อนๆชาวปักษ์ใต้บ้านเราที่จะไปมิตติ้ง รบกวนบอกหน่อยได้มั้ยครับว่าใครจะอยู่ค้างบ้าง เพราะผมเดินทางไปไกล จากกรุงเทพ จะได้มีเพื่อน นั่งทานอะไรแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับประสบการณ์ด้วยครับ แจ้งมาทางข้อความก็ได้นะครับ อยากให้มาแล้วมาค้างกันสักคืน Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #97 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 07:28:10 AM »

Grin ถึงเพื่อนๆชาวปักษ์ใต้บ้านเราที่จะไปมิตติ้ง รบกวนบอกหน่อยได้มั้ยครับว่าใครจะอยู่ค้างบ้าง เพราะผมเดินทางไปไกล จากกรุงเทพ จะได้มีเพื่อน นั่งทานอะไรแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับประสบการณ์ด้วยครับ แจ้งมาทางข้อความก็ได้นะครับ อยากให้มาแล้วมาค้างกันสักคืน Grin

ระยะเวลาเดินทางจากพังงาถึงพัทลุง 4 ชั่วโมง ไปกลับก็ 8 ชั่วโมง เสวนาอีก 4 ชั่วโมง เล่นยิงปืนกันอีกสัก 3 ชั่วโมง พักผ่อนกินข้าวกินน้ำอีกสัก 3 ชั่วโมงรวมแล้วก็ 18 ชั่วโมง ถ้าผมออกเดินทางตี 5 กลับถึงบ้านอีกทีก็ราว 4-5 ทุ่ม..........อืม....น่าคิด
ค้างดีปล่าวน้ออออ...........ไม่ชอบขับรถกลางคืนด้วยสิ............อีกอย่าง.......เอิ๊ก....มาว....ม่าย....ขับ....เอิ๊ก  โดนชก  โดนชก  เยาะเย้ย  เยาะเย้ย

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 08:02:59 AM »

Grin Grin ถ้าได้กินข้าวและนั่งคุยกันหลังจากยิงปืนก็ดีครับ ยังไงจะขอภรรยาดูครับ ถ้าวันที่ไปมีตติ้งขอบตาไม่เขียวแบบหมีแพนด้า ก็น่าจะหมายความว่าค้างได้ อิอิอิ  Grin Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 12:59:34 PM »

Grin มาแล้วววววววววววววว   หลังจากหายบ้า
 Grin ถ้าไปได้ จะนำทีมงานไปด้วยสักคนสองคนขอรับคุณครู
 Grin เอาเป็นว่าผมจะไปถ่ายทำภาพยนต์ให้ นะครับ (ถ้าไปได้) ครูเบิ้ลไม่ต้องห่วงครับ เรื่องภาพเคลื่อนไหว
 Grin ตอนนี้ เริ่มเข้าใจมันแล้ว (เรื่องกล้องครับ ไม่ใช่ปืน เรื่องปืนยังไม่เข้าใจเหมือนเดิม เพราะยิงได้เหมือนเดิม เล็ง หูซ้ายถูกำหูขวา เหมือนเดิม จริงๆ...ฮ้า ฮ้า) หลังจากบ้ามันอยู่หลายวัน ณ วันนี้มันเริ่มหนิดแล้ว
 Grin แล้วจะโทรไป ถ้าไปได้ หรือไม่ได้

Grin นึกว่ากลายเป็นบุคคลสูญหายไปซะแล้ว  Grin พี่ ๆ เพื่อน ๆ อยากให้พี่หมูมาร่วมอย่างแรงครับ จะได้เห็นตัวเป็น ๆ กันสักที ยังเหลือแต่พี่นี่แหละไม่ว่างมาร่วมเลย  Grin

Grin ผมค้างพัทลุงคนนึงแน่นอนครับ  Grin สนับสนุนยิงปืนเสร็จเมาให้ไข่ลากดิน นั่งคุยกันแลกเปลี่ยนประสบการณ์  Grin

Grin Grin ถ้าได้กินข้าวและนั่งคุยกันหลังจากยิงปืนก็ดีครับ ยังไงจะขอภรรยาดูครับ ถ้าวันที่ไปมีตติ้งขอบตาไม่เขียวแบบหมีแพนด้า ก็น่าจะหมายความว่าค้างได้ อิอิอิ Grin Grin

Grin ขอให้ประสบความสำเร็จในการต่อสู้ครั้งนี้นะครับพี่ชัช และ ขอให้แคล้วคลาดจากภยันตรายทั้งปวง อิ อิ อิ  Grin

billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #100 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 06:21:43 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin วันนี้ไปพัทลุงมา มองดูทางเข้าสนามยิงปืน มาเห็นตอนกลับแล้วเพราะขาไปร้านค้าบังทางเข้านะครับ
วันที่ 7 พ.ค. นี้เขียนป้ายบอกไว้ก่อนซัก 100 ม. ด้วยนะครับเผื่อบางคนไม่ทราบจะได้ไม่เลยนะครับ(มาจากตรัง) Grin Grin Grin Grin Grin Grin
ผมคิดว่าถ้าไม่ติดถารกิจอะไรคงไปแน่  ครับ ประมาณต้นเดือน พ.ค.คงให้คำตอบที่แน่นอนได้ครับ Wink Wink Wink Wink Wink

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #101 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 06:30:30 PM »

พี่ billy the kid เพิ่งรู้ว่าบ้านเดียวกันครับพี่ ยินดีที่ได้รู้จักครับ  หลังไมค์ไปแล้วนะครับพี่   Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2005, 06:32:21 PM โดย natjoe » บันทึกการเข้า

บางโพ 5
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #102 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 07:00:16 AM »

สืบทราบมาว่า ทางเข้าค่าย ตรงปากทางเป็นวัดหรือโรงเรียนอะไรสักอย่าง มีป้ายเล็กๆ (เล็กมาก) ก่อนถึงทางเข้าถ้ามาจากตรัง
ให้สังเกตุด้านซ้ายมือมีบ้านสองชั้นหลังคาซีแพคสีเขียวหยก ถัดไปบ้านชั้นเดียว 3-4 ห้อง หลังคาสีฟ้า เลยไปสัก 50 เมตรก็จะ
ถึงทางเข้า............... Grin  Grin  Grin

ไม่ทราบข้อมูลถูกต้องหรือไม่ครับ........วานบอก   ...........   เอ๊ะ !! พรุ่งนี้วันที่ 7 พ.ค. แล้วใช้ไม๊ ฮิ ฮิ  ตื่นเต้น (บ้านนอกจริงๆ)  Grin  Grin  Grin

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #103 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 09:00:01 AM »

สืบทราบมาว่า ทางเข้าค่าย ตรงปากทางเป็นวัดหรือโรงเรียนอะไรสักอย่าง มีป้ายเล็กๆ (เล็กมาก) ก่อนถึงทางเข้าถ้ามาจากตรัง
ให้สังเกตุด้านซ้ายมือมีบ้านสองชั้นหลังคาซีแพคสีเขียวหยก ถัดไปบ้านชั้นเดียว 3-4 ห้อง หลังคาสีฟ้า เลยไปสัก 50 เมตรก็จะ
ถึงทางเข้า............... Grin  Grin  Grin

ไม่ทราบข้อมูลถูกต้องหรือไม่ครับ........วานบอก   ...........   เอ๊ะ !! พรุ่งนี้วันที่ 7 พ.ค. แล้วใช้ไม๊ ฮิ ฮิ  ตื่นเต้น (บ้านนอกจริงๆ)  Grin  Grin  Grin

Grin สังเกตุง่ายๆอีกอย่างจากสะพานลอยคนข้ามครับ พอเห็นสะพานลอยแล้วลองสังเกตุดูตามที่คุณPU45 บอกมาแล้วก็ใช่เลยครับ  Grin
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #104 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 09:01:30 AM »

พี่ปูครับ ถ้าผมจำไม่ผิด จะมีสะพานลอยอยู่ด้วยนี่ครับ  ถนนสายนั้นปกติมีสะพานลอยแค่ไม่กี่จุด   ลองสังเกตุตรงใหนที่มีสะพานลอย

สักหน่อยครับ ปากทางเข้าอยู่ตรงตีนสะพานลอยพอดีครับ   Grin

บางโพ 5
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 14
  พิมพ์