เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:34:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ ความรู้ข้าพเจ้าช่างน้อยนิด ขอผู้รู้ให้ความกระจ่างหน่อยครับ +++  (อ่าน 3670 ครั้ง)
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 01:36:38 PM »

เอ่อ....ภรรยาที่พาไป..จะต้องเป็นภรรยาคนที่มีชื่อในทะเบียนปืนนะครับ

ด้วยความเคารพครับ

Grin Grin Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 01:39:00 PM »

อ้อนเมียซื้ออีกกระบอกครับ อ้างกับเมียว่า เราจะได้มี " กัน และ กัน "  น้ำลายหก น้ำลายหก

เกียรติยศ ชื่อเสียง คนอื่นเขาให้มา   แต่หน้า...........เราขายเอง
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 03:19:47 PM »

Grin Cheesy Wink

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 03:41:28 PM »

...ดีนะครับ  ที่ไม่มีใครแนะนำให้หาภรรยาอีกคน  Grin Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
J38
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 10:39:51 AM »

โห...อ่านคำตอบของแต่ละท่านแล้ว... ตกใจ

ได้ทั้งสาระความรู้...ในเรื่อง"ปืน"และ"เมีย"...ไปพร้อมกัน (แสดงว่าหลายท่านทำแบบนั้นอยู่... Grin)

ช่วงนี้ก็คงต้องทำตามคำแนะนำจากหลายๆท่านไปก่อนครับ...คือพกพาอาวุธทั้ง 2 อย่างไปพร้อมๆกัน... Grin

ยังไงก็ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ให้การแนะนำนะครับ...

___________________________________________________________ _______________________________________

"++ะไรก็ได้ถ้าใจปราถนา อยากจะได้มาต้องฝ่าต้องทนทดลอง บางครั้งก็ชื่น บางครั้งกลืนน้ำตานอง ต้องฝันให้ไกลแล้วก็ไปให้ถึง++
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 12:48:33 PM »

โห...อ่านคำตอบของแต่ละท่านแล้ว... ตกใจ

ได้ทั้งสาระความรู้...ในเรื่อง"ปืน"และ"เมีย"...ไปพร้อมกัน (แสดงว่าหลายท่านทำแบบนั้นอยู่... Grin)

ช่วงนี้ก็คงต้องทำตามคำแนะนำจากหลายๆท่านไปก่อนครับ...คือพกพาอาวุธทั้ง 2 อย่างไปพร้อมๆกัน... Grin

ยังไงก็ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ให้การแนะนำนะครับ...

ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ฅนปั่นไฟ ยกกำลัง 2
Full Member

คะแนน 10

P239

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 03:35:37 PM »

พกพาอาวุธทั้ง 2 อย่างไปพร้อมๆกัน... Grin
Shocked ด้วยความเคารพครับ ภรรยาน่ะเป็นอาวุธที่เราควรหลีกเลี่ยงเวลาเธอโกรธครับ  Grin Grin

ผลิตไฟฟ้าเพื่อความสุขของคนไทย
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 04:00:28 PM »

กระทู้ถ่อมตัวน่ารักดีครับ อย่าลืมพกปืนและภรรยาเข้าสนามยิงปืนพร้อมกันครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 04:04:59 PM »

...ดีนะครับ ที่ไม่มีใครแนะนำให้หาภรรยาอีกคน Grin Grin Grin
อันนี้.ถึงตายเลยนะครับ.. Grin Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 04:51:58 PM »

เอาอีกกระบอกครับ..ไม่ต้องไปรบกวนท่าน(เมีย) หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตามนี้ครับ ซื้อใหม่เถอะ ของแบบนี้ มีเกิน ดีกว่ามีน้อยครับ
เกิดต้องไปธุระคนละที่กะภรรยา ต่างคนก็ต้องมีเหตุให้จำเป็นต้องใช้ปืน.....
จะได้ไม่ขลุกขลักครับ

ว่าแต่ว่า ต้องการขนาดไหนล่ะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

BREMBO
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 05:00:49 PM »

ควรไปพร้อมเมียและปืนครับ อบอุ่นดีครับ Grin Grin Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 05:13:32 PM »

ตอนนี้ภรรยาผมมีปืนอยู่ 1 กระบอก(ถูกต้องตามกฏหมาย) และเป็นชื่อของภรรยาด้วยครับ และถ้าผมต้องการมี/ใช้(เช่นใช้ไปสนามยิงปืน)ปืนกระบอกเดียวกันนี้อยากถูกกฏหมายด้วยต้องทำอย่างไรครับ...

ขอบคุณครับ...

. Smiley อย่างที่เพื่อนคอปืนบอกนะครับ.
     ถ้าให้ถูกต้องตามกฎหมาย มีทางเดียว ต้อง ขออนุญาตมีและใช้อาวุธปืน
     โดยขอรับโอนกระบอกนี้  Grin

แต่ถ้าภรรยาเกิดฉลาดฉับพลัน เห็นเจตนาที่แท้จริง ไม่ยอมทำตาม
     ก็ต้องเลี่ยงกฎหมาย โดยพกภรรยา ไปเป็นเพื่อนด้วย. ครับ  Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 05:21:35 PM »

ลำบากหน่อย  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์