เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:21:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวหลังวังครับ.........  (อ่าน 3019 ครั้ง)
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 10:14:33 AM »

วันนี้ใครจะไปซื้อปืนและลูกที่หลังวังต้องผิดหวังกันหน่อยนะครับเพราะวันนี้จะมีเจ้าหน้าที่เข้าตรวจเช็คสต็อกร้านปืนทุกร้าน
ซึ่งทางร้านจะไม่สะดวกในการขายครับ. Cheesy Grin
I'm sam
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 10:18:07 AM »

รับทราบครับ

Discovery
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 10:34:18 AM »

รับทราบครับ ตรวจกันบ่อยหรือครับ และตรวจอะไรกัน
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 10:44:59 AM »

อืมม ตรวจแล้วราคาปืนจะลดลงไหมครับ
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 12:46:39 PM »

ช่วงนี้หลังวัง มีการตรวจเข้มมาก

ทั้งจุดสกัด ด่านตรวจอาวุธ การจอดรถต่าง ๆ

ตามนโยบายของท่านผบ.ตร.

สมาชิกที่จะนำปืนไปซ่อมหลังวัง  หรือ จะไปซ้อมที่สนาม ร.ด.

ปฏิบัติอย่าให้เข้าเงื่อนไข พกพาอาวุธปืนไปในที่สาธารณะนะครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 12:50:56 PM »

วันนี้ใครจะไปซื้อปืนและลูกที่หลังวังต้องผิดหวังกันหน่อยนะครับเพราะวันนี้จะมีเจ้าหน้าที่เข้าตรวจเช็คสต็อกร้านปืนทุกร้าน
ซึ่งทางร้านจะไม่สะดวกในการขายครับ. Cheesy Grin

ไม่เฉพาะวันนี้ครับ อาจจะเลยไปอีก2-3วัน Undecided

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 03:08:35 PM »

...น่าจะให้กรมสรรพากรเข้าไปตรวจบัญชีร้านปืนด้วย...แปลกแต่จริง ..ปืนแพงแสนแพง(ทั้ง ๆ ที่ราคาเมืองนอกเท่าเดิมแถมค่าเงินบาทแข็งโป็ก)..ขึ้นราคาเป็นว่าเล่น...เข้ามาเท่าไรก็ไม่พอขาย..
...สงสัยกรมสรรพากรจะเก็บภาษีได้ทะลุเป้า...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 03:13:15 PM »

...น่าจะให้กรมสรรพากรเข้าไปตรวจบัญชีร้านปืนด้วย...แปลกแต่จริง ..ปืนแพงแสนแพง(ทั้ง ๆ ที่ราคาเมืองนอกเท่าเดิมแถมค่าเงินบาทแข็งโป็ก)..ขึ้นราคาเป็นว่าเล่น...เข้ามาเท่าไรก็ไม่พอขาย..
...สงสัยกรมสรรพากรจะเก็บภาษีได้ทะลุเป้า...
Grin... Grin... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 10:14:38 PM »

ช่วงนี้หลังวัง มีการตรวจเข้มมาก

ทั้งจุดสกัด ด่านตรวจอาวุธ การจอดรถต่าง ๆ

สมาชิกที่จะนำปืนไปซ่อมหลังวัง  หรือ จะไปซ้อมที่สนาม ร.ด.

ปฏิบัติอย่าให้เข้าเงื่อนไข พกพาอาวุธปืนไปในที่สาธารณะนะครับ

...ปกติถ้าไม่ใช่เรื่องซ่อมปืนหรือต้องซื้ออะไหล่ หรืออุปกรณ์บางอย่าง  ผมก็ไม่ชอบไปแถวนั้นอยู่แล้ว  (กลัวเสียเงิน) เจอตรวจเข้มแบบนี้ชักอยากไป  เอ๊ย! ไม่ใช่  เจอแบบนี้ยิ่งไม่อยากไปสิครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 12:53:14 AM »

สมาชิกที่จะนำปืนไปซ่อมหลังวัง หรือ จะไปซ้อมที่สนาม ร.ด.

ตอนนี้เป็นแค่รักษาการณ์ผบ. แต่จะได้เป็นผบ.หรือเปล่าไม่แน่ใจ งานที่ควรทำเช่นเรื่องโจรใต้หรือจัดการพวกป่วนเมืองไม่ทำ ไปทำเรื่องไม่เป็นเรื่องให้ประชาชนเดือดร้อน ตั้งแต่เหตุการณ์ที่นาแก(ไม่แน่ใจว่าสถานการณ์บังคับหรือเปล่า) แล้วก็ไม่เห็นมีผลงานอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน นอกจากรับใช้การเมือง ล่าสุดก็กรณี จับบ่อนปอประตูน้ำ  รับใช้นักการเมืองคนไหน(หวังผลจะเอามาปลดผบ.ตร. และผบชน.ในขณะนั้น) จำกันได้ไหม?

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 12:56:38 AM »

thanksyou krup.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 10:00:12 AM »

สมาชิกที่จะนำปืนไปซ่อมหลังวัง หรือ จะไปซ้อมที่สนาม ร.ด.

รับทราบครับ  Grin Grin Grin ช่วงนี้เข้มเชียว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 03:23:40 PM »

ระวังกันหน่อยนะครับ

อรินทราช 26
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 04:16:08 PM »

ผมว่าจะไปเหมือนกัน     เป็นยังงี้ไปวังกุ้งก่อนดีกว่า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 04:44:16 PM »

ขอบคุณที่แจ้งเตือนครับ
ต้องเข้าไปพอดีเลย จะได้ระวังไว้ครับผม

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์