เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:24:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเรียนถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับการเปลี่ยนเข็มเป็นไททาเนียมพร้อมสปริงใน Glock ครับ  (อ่าน 1644 ครั้ง)
Mr.nut
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 11:40:34 AM »

ผมอ่านพบในหนังสือว่าเปลี่ยนแล้วดีขึ้น เวลาตอนยิงแห้งจะช่วยทำให้ผนังหน้าเข็มไม่แตกเสียหาย และ
การลั่นไกนุ่มนวลขึ้น ท่าน ๆ มีความเห็นกันอย่างไรบ้างครับ ขอขอบคุณครับ 
ole
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ยามหลับหรือยามยิ้มพลับพริ้มน่ารักนะเจ้าหญิง

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 12:26:07 PM »

เข็มตัวนี้น้ำหนักเบากว่าของที่ติดปืนมาครับ
แต่ก็ไม่ยืนยันว่าถ้าใช้ยิงแห้งบ่อยๆแล้วหน้าสไลด์จะไม่แตกนะครับ
เพียงแต่ผ่อนหนักเป็นเบาครับ
อยากได้มาใส่กล๊อคของตัวเองเหมือนกันครับ
เสียอย่างเดียว
ราคาเจ้าเข็มตัวนี้มันแพงไปหน่อย(ในความคิดของผมนะ)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 12:43:00 PM »

ผมอ่านพบในหนังสือว่าเปลี่ยนแล้วดีขึ้น เวลาตอนยิงแห้งจะช่วยทำให้ผนังหน้าเข็มไม่แตกเสียหาย และ
การลั่นไกนุ่มนวลขึ้น ท่าน ๆ มีความเห็นกันอย่างไรบ้างครับ ขอขอบคุณครับ 

...ดูการทำงานแล้วเข็มไททาเนียมไม่น่าจะเกี่ยวกับการทำให้ไกนุ่มนวลขึ้น  ในกรณีเปลี่ยนชุดนี้ที่จะมีผลต่อ "ความนุ่มนวลของไก" คือสปริงเข็มครับ  ถ้าอยากได้แค่นั้นเปลี่ยนพวกสปริงกับดิสคอนเนคเตอร์ก็พอ

...สิ่งที่ได้จากการใช้เข็มไททาเนียมคือเข็มวิ่งเร็วกว่าของเดิมๆ ครับ  แต่ผมว่าค่าตัวมันแพงเกินคุณค่าของมันไปแยะ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
best7788
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 12:44:05 PM »

รู้สึกว่าถ้าเปลี่ยนแล้วจะยิงใต้น้ำได้ด้วย อ่ะ (ไม่แน่ใจน่ะครับเห็นเขาว่ามา)   Grin Grin
nowkung
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 02:21:01 PM »

เข็มไททาเนี่ยมเวลาลั่นไก ปืนมันจะกระเทือนน้อยกว่าเข็มเหล็ก
เอาไว้แข่งยิง IPSC
แต่พอใช้จริงๆห่วยมากครับ สับลูกไม่แตก เข็มหักอีกต่างหาก
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 02:24:11 PM »

เข็มไททาเนี่ยมเวลาลั่นไก ปืนมันจะกระเทือนน้อยกว่าเข็มเหล็ก
แต่พอใช้จริงๆห่วยมากครับ สับลูกไม่แตก เข็มหักอีกต่างหาก

อ้าว ตกใจ ตกใจ ตกใจ
จริงหรือครับนั่น หัวเราะร่าน้ำตาริน

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 02:29:21 PM »

รู้สึกว่าถ้าเปลี่ยนแล้วจะยิงใต้น้ำได้ด้วย อ่ะ (ไม่แน่ใจน่ะครับเห็นเขาว่ามา) Grin Grin
ยิงGlockใต้น้ำ ที่ต้องเปลี่ยนคือปลอกของเข็มแทงชนวนครับ GLOCK UNDERWATER MARITIME SPRING CUPS
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 02:58:11 PM »

รบกวนขอรายละเอียดด้วยครับ พอดีมีโครงการอยู่ในใจ ขอบคุณครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 03:16:45 PM »

รบกวนขอรายละเอียดด้วยครับ พอดีมีโครงการอยู่ในใจ ขอบคุณครับ

...ดูกติกาให้ชัดเจนนะครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 04:06:29 PM »

ผมใส่ในG26 ความรู้สึกในการยิงไม่ต่างจากของเดิมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 04:09:55 PM »

Grin เอาตังมาเลี้ยงข้าวผมดีกว่าพี่ณัฐ Grin

...ดูกติกาให้ชัดเจนนะครับ Smiley

Grin กติกา IPSC ในดิวิชั่นโปรดัคชั่น ห้ามเปลี่ยนอุปกรณ์ชิ้นนี้ครับ และมีอีกหลายชิ้นที่ห้ามเปลี่ยน ถึงแม้มันจะอยู่ข้างในมองไม่เห็นก็ตาม หาก RO สงสัย RO สารมารถให้นำปืนมาตรวจละเอียดได้ ซึ่งถ้าตรวจพบว่าแอบเปลี่ยนชิ้นส่วนต้องห้าม ก็จะถูก DQ ข้อหา "ไม่มีน้ำใจนักกีฬา" ขายหน้าไปนานเลยนะครับ Grin

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 05:28:18 PM »

ใส่แล้วเวลาลั่นไกปืนไม่สั่นจริงครับ เคยลองของคนที่เปลี่ยนแล้ว สปริงเดิม ๆ คอนเน็คเตอร์เดิม ๆ ปืนนิ่งกว่าพอสังเกตุได้ .... ใช้ไปสักพักเจ้าของเปลี่ยนกลับมาเหมือนเดิมครับ (ปืนใช้งาน)

การที่เข็มแทงชนวนมีน้ำหนักเบาขึ้นทำให้แรงกระแทกต่อหน้าเลื่อนลดลงด้วย อาจช่วยลดความเสี่ยงในการทำหน้าเลื่อนแตก ... แต่ผมว่ามันไม่จำเป็นเลยครับ Grin Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 05:35:44 PM »

ถ้าดีจริงก็น่าสนครับ  Grin Grin Grin แต่ไม่เคยลองเลย

ระวังราคาคุยนะครับ เสียตังฟรี

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 05:39:15 PM »

ราคาเจ้าเข็มตัวนี้มันแพงไปหน่อย(ในความคิดของผมนะ)

พอทราบราคาไหมครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 08:26:34 PM »

จากการที่เปลี่ยนเข็มอย่างเดียว (สปริงเดิม) ความรู้สึกคือระยะเดินไกเบาขึ้นนิดหน่อย  จากของเดิมที่เป็น 3.5 ป. อยู่แล้ว แค่เนี๊ยครับ  Grin

ส่วนเรื่องปัญหา หลังจากเปลี่ยนแล้ว ยิงมาแล้วประมาณ 5 กล่อง (ลูกซ้อม) สับแตกทุกนัดครับ
ลูกจริงเอามายิงบ้าง ประมาณ 1 กล่อง ผลออกมาเช่นกันครับ

ถ้าท่านใดเจอปัญหาเกี่ยวกับเข็ม รบกวนแจ้งข้อมูลด้วยครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์