เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 02:18:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลเซอร์grip คุ้มค่ากับการลงทุนหรือเปล่าครับ...  (อ่าน 7329 ครั้ง)
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 09:30:34 AM »

ผมว่าราคามันสูงไปหน่อยนะครับ เกือบ 20,000 แน่ะ  Cry

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
rome
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 10:02:07 AM »

ดู Video ตัวอย่างการใช้  Laser  ครับ

http://www.crimsontrace.com/default.asp?id=659

ความรู้....ความชำนาญ.....เกิดจากการเรียนรู้และฝึกฝน.....
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 10:08:01 AM »

แสง laser เวลาใช้ไม่ได้ เปิดเดินถือเหมือนไฟฉายนะครับ  การใช้ก็แค่ระยะใกล้ๆ ในทำนอง CQC/CQB  ใช้จับเป้าก่อนจะเหนี่ยวไก   เมื่อก่อนผมก็มีความคิดว่า  ไม่มีประโยชน์  ใช้ไม่ได้จริง  แต่ทุกวันนี้ความเห็นของผมเปลี่ยนไปแล้ว

ขออนุญาตเสริมท่านXD40 ว่ากดเลเซอร์เปิดแสงก็เฉพาะตอนจับเป้าเท่านั้น
ผมเคยใช้แสงผ่านประตูกระจก จ่อผู้บุกรุกที่เข้ามาในบริเวณบ้าน ซึ่งผู้บุกรุกท่านนั้นก็ล่าถอยปีนรั้วกลับออกไปอย่างรวดเร็ว  Cheesy
อีกทั้งผมเชื่อว่าถ้าจำเป็นต้องยิง จะสามารถวางตำแหน่งกระสุนได้อย่างที่ต้องการ โดยให้อยู่ในเกณฑ์พอสมควรแก่เหตุ

ในแง่ของการฝึกการยิงโดยสัญชาตญาณ-ไม่ใช้ศูนย์ จากระดับเอวและระดับอก เมื่อลั่นไก(แห้ง)แล้วค่อยกดดูตำแหน่งกระสุนตก
ก็ช่วยประหยัดเวลาและค่ากระสุนได้มาก ไม่ต้องใช้กระสุนจริงก็รู้ผลว่ากระสุนจะเข้าเป้าหรือไม่

สิ่งสำคัญที่เพิ่งนึกได้อีกอัน...คือมันช่วยสว.สายตายาว ที่มองศูนย์เปิดไม่ชัดแล้วด้วยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

rome
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 10:22:02 AM »

เปิดลิงค์ตามหน้านี้ 

http://www.crimsontrace.com/default.asp?id=659

คลิกขวาตรงที่  Click Here to Download เลื่อนไปที่  Save Taget  As...ก็จะสามารถบันทึกไฟล์ Video เก็บไว้ในเครื่องของเราได้  มี 2 ไฟล์นะครับ

ความรู้....ความชำนาญ.....เกิดจากการเรียนรู้และฝึกฝน.....
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 10:25:45 AM »

แสง laser เวลาใช้ไม่ได้ เปิดเดินถือเหมือนไฟฉายนะครับ  การใช้ก็แค่ระยะใกล้ๆ ในทำนอง CQC/CQB  ใช้จับเป้าก่อนจะเหนี่ยวไก   เมื่อก่อนผมก็มีความคิดว่า  ไม่มีประโยชน์  ใช้ไม่ได้จริง  แต่ทุกวันนี้ความเห็นของผมเปลี่ยนไปแล้ว

ขออนุญาตเสริมท่านXD40 ว่ากดเลเซอร์เปิดแสงก็เฉพาะตอนจับเป้าเท่านั้น
ผมเคยใช้แสงผ่านประตูกระจก จ่อผู้บุกรุกที่เข้ามาในบริเวณบ้าน ซึ่งผู้บุกรุกท่านนั้นก็ล่าถอยปีนรั้วกลับออกไปอย่างรวดเร็ว Cheesy
อีกทั้งผมเชื่อว่าถ้าจำเป็นต้องยิง จะสามารถวางตำแหน่งกระสุนได้อย่างที่ต้องการ โดยให้อยู่ในเกณฑ์พอสมควรแก่เหตุ

ในแง่ของการฝึกการยิงโดยสัญชาตญาณ-ไม่ใช้ศูนย์ จากระดับเอวและระดับอก เมื่อลั่นไก(แห้ง)แล้วค่อยกดดูตำแหน่งกระสุนตก
ก็ช่วยประหยัดเวลาและค่ากระสุนได้มาก ไม่ต้องใช้กระสุนจริงก็รู้ผลว่ากระสุนจะเข้าเป้าหรือไม่

สิ่งสำคัญที่เพิ่งนึกได้อีกอัน...คือมันช่วยสว.สายตายาว ที่มองศูนย์เปิดไม่ชัดแล้วด้วยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ครับพี่   จุดแสงเลเซอร์ ส่องจี้ที่ center mass ก็เหนี่ยวไกได้เลย 2 นัด   ถ้าคนร้ายใส่เสื้อเกราะก็ หัวอีกหนึ่งนัด   
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 10:26:33 AM »

ผมเห็นด้วยกับการยิงฮิปครับ
มันเร็วทันใจจริงๆ   ระยะ  5-10 เมตรให้เข้าขอบวงดำ   ผมว่าก็ใช้การได้แล้วล่ะครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 10:53:53 AM »

ถ้ามีงบ ซื้อเลยครับ คุ้มมาก ติดตั้งแสนง่าย ปรับซ้ายขวา- สูงต่ำง่ายๆ มีตัวนี้แล้วเป็นต่อ ควบคุมสถานการณ์ได้ง่ายขึ้น
มีแล้วฝึกซ้อมหน่อย ให้ยิงได้ทั้งซ้ายขวา แค่นี้ก็สามารถยิงปืนท่าพิศดารทุกรูปแบบให้ถูกเป้าได้ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2007, 01:42:42 PM โดย spear gun » บันทึกการเข้า
TC01
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 10:58:48 AM »

20,000 กับกริป laser โอกาสการใช้งานมาน้อยแค่ไหนครับพี่น้อง Cool Cool
4,500  กับศูนย์เรื่องแสง10ปีเปลี่ยนครั้ง = 20,000 หารด้วย 4,500
เท่ากับว่า กริปหนึ่งอันซื้อศูนย์ได้4อัน10ปีเปลี่ยนครั้งคิดกันเอาเองครับพี่น้อง Cool Cool
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 10:59:51 AM »

คุ้มกับการใช้งานหรือไม่...

ประโยชน์มีแน่ๆ แต่คุ้มไม่คุ้มขึ้นอยู่กับทุนของท่านครับ ว่าเอาเงินไปซ้อมยิงเพิ่มจะช่วยได้มากกว่าหรือเปล่า?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 11:18:50 AM »

ติด  เลเซอร์ แล้วก็ยังต้องซ้อมยิงนะครับ  เรื่องคุ้มไหม  อยู่ที่คนซื้อ 
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 11:42:09 AM »

...มีใช้น่ะดีครับ  แต่เห็นราคาแล้ว  สำหรับผม  ยอมแพ้ครับ  Grin Grin

...อ้อ  กลางคืนผมใช้ G19 +ศูนย์เรืองแสงติดไฟฉายครับ  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 11:49:14 AM »

Undecided อย่าลืมว่า เลเซอร์ แม้เป็นตัวชี้เป้าที่ช่วยเราสามารถยิงถูกเป้าหมายได้ง่ายขึ้น แต่ตัวกำเนิดแสงเลเซอร์เอง ก็เป็นสิ่งที่บอกตำแหน่งของเราให้ฝ่ายตรงข้ามรู้ และถ้ายิ่งในบรรยากาศที่มีหมอกควัน ลำแสงยิ่งบอกตำแหน่งของเราได้เป็นอย่างดี Undecided
 Undecided อีกอย่างหนึ่งคือ เลเซอรชี้เป้าได้ แต่ไม่ได้ช่วยให้เราทราบว่าเป้าหมายที่เราชี้ไปนั้นคือเป้าหมายที่แท้จริงหรือไม่ การพิสูจน์เป้าหมายก็เป็นสิ่งสำคัญครับ หากไม่แน่ใจว่าเป้าหมายอยู่ตรงไหน ก็ไม่ควรแสดงตำแหน่งของตนเอง และหากไม่แน่ใจว่าเป้าหมายคืออะไร ก็ไม่ควรยิง Undecided
 Undecided อย่าคิดว่าแสงเลเซอร์มันจะอยู่นิ่ง ๆ เหมือนในหนังนะครับ ลองเอาเลเซอร์ที่มีขายตามตลาดนัดมาชี้เป้าหมายสักระยะ 10 เมตรขึ้นไปสิครับ แล้วจะรู้ว่า ถ้ามันติดอยู่กับปืน ก็ไม่ใช่ว่าจะยิงได้ง่ายเลย ยิ่งเมื่อยิงปืนออกไป เลเซอร์มันยิ่งดิ้นไปมา อีกอย่าง หากอยู่ในสถานการณ์ จะสามารถคุมความนิ่งของเราได้แค่ไหน Undecided
 Wink สุดท้าย ไม่ว่าจะใช้ตัวช่วยอย่างไร แต่ไม่ฝึกซ้อมให้เกิดความคุ้นเคย ก็จะได้ประโยชน์ไม่เต็มที่ การฝึกซ้อมให้คุ้นเคยเคยและชำนาญจะเกิดประโยชน์มากกว่า ซึ่งกับเงินเกือบสองหมื่นบาท ซื้อกระสุนมาซ้อมปืนให้คุ้นมืออาจจะเกิดผลคุ้มค่ากว่านะครับ Wink
 Grin แบบว่าฝากไว้ให้คิดในอีกแง่มุมหนึ่งครับ Grin

ใช่เลยครับ ต้องลองใช้งานของจริงก่อนจึงทราบ... เมื่อสิบปีก่อนนายสมชายเคยทดลองใช้รุ่นโบราณยี่ห้อ Tac Star เดี๋ยวนี้ยี่ห้อนี้หายไปไหนก็ไม่รู้ เป็นตัวจับกับโกร่งไก 1911 แล้วเลเซอร์อยู่ใต้ครอบกันฝุ่นรีคอยล์สปริง...

เวลารีบๆยิง จุดแดงมันวิ่งไปวิ่งมาไวมาก... เวลาสลัดปืนใส่เป้าแล้วจะเหนี่ยวไกไม่ออกเพราะมัวแต่มองหาจุดแดงครับ ในขณะที่ใช้วิธีดั้งเดิมพอด้ามเข้าง่ามมือจะมองเห็นศูนย์หน้าลอยแถวๆ ท้องน้อยเป้าก็เหนี่ยวไกได้แล้วครับ...

..นายใหม่พูดไว้ดีครับ..

ผมเองเหมือนนายสมชาย(ฮา) .. เพื่อนซื้อมาฝากจากฮ่องกง.. และผมซื้อมาจากฮ่องกงอีกอัน.
 รวม มี ๒ อัน  ยี่ห้อเดียวกับ นายสมชาย(ฮา) ..

แต่เผลอทำเอาโกร่งไก P ๒๒๖ กับ Glock ๑๙ มีแผลเป็น..

การป้องกันตัว ยิงกันใกล้ ใกล้ ต้องปกปิดตำแหน่งตัวเอง
 Night Sight  หรือไฟฉาย แบบ M ๓ น่าจะเหมาะกว่า

มันต่างจากหน่วยล่าสังหาร ในภาพยนตร์ ที่มีระบบเซฟตัวเอง และทำงานเป็นทีม. Smiley

MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 12:00:52 PM »

สำหรับผมคงไม่ซื้อครับ แม้จะอยากได้มากก็ตาม
เพราะผมประเมินว่าตัวผมเองคงไม่มีความจำเป็น
เนื่องจากอาชีพแบบผมไม่ได้ต้องใช้ปืนเป็นประจำ-ติดตัว เสี่ยงภัยขนาดนั้น
และเชื่อว่าการติดเลเซอร์ก็ต้องฝึกการใช้มันอย่างจริงจัง
เพราะมันย่อมมี tactics ในการใช้ ไม่ใช่แค่ติดเข้าไปเฉยๆแล้วกดยิง

ด้วยความเคารพครับ

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
rx8-blue
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 12:03:22 PM »

ผมว่าเก็บเงินไว้ ซื้อลูกซ้อมไว้ยิงจะคุ้มกว่านะครับ เพราะเเพงเกินไปโอกาสใช้งานน้อยมาก
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 12:05:01 PM »

หากมีงบประมาณและความจำเป็นมากพอก็ซื้อเถอะครับ  แล้วก็ฝึกใช้ให้คล่องด้วย มีย่อมดีกว่าไม่มีครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์