เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 07:23:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: !!!!!! เลิกแล้วครับ !!!!!!  (อ่าน 14199 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 02:27:09 PM »

ดีใจด้วยครับพี่....อิ อิ
[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 02:44:19 PM »

แฮ่ ๆ ....

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 03:03:54 PM »

ผมเองรักษาสุขภาพครับ...

เรื่องสุขภาพต้องมาก่อน....

ของผมน่ะครับ.....

บุหรี่ เนี่ย...ไม่ดื่ม   เหล้าไม่สูบเลยครับพี่.....
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 04:52:08 PM »

Grin Grin เป็นกำลังใจครับ............ขอให้สมความตั้งใจครับนะครับ....... ผมเกิดมายังไม่เคยสูบเล๊ย Grin Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 05:28:37 PM »

Grin เป็นกำลังใจให้ด้วยอีกคนครับ เดี๋ยวผมก็จะเลิกมั่ง กำลังทำใจอยู่อ่ะ ยังทำไมได้ซะที Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 05:39:24 PM »

...ผมมาเลิกบุหรู่ เอ๊ย! บุหรี่อย่างได้ผล ตอนที่ออกกำลังกายจริงๆ จังๆ เพราะรู้สึกว่าออกกำลังกาย (วิ่ง) เป็นประจำ ทำให้ร่างกายดีขึ้นแล้ว ทำไมจะต้องทำให้มันแย่ลงไปอีก :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 07:06:20 PM »

เข้ามาให้กำลังใจอีกคนครับ อดทนครับ อดทน เลิกให้ได้นะครับ ผมเองยังทำไม่สำเร็จซักทีเลยครับ
ยังไงก็อย่าลืมนะครับ "เลิกบุหรี่ วัดผลที่ 6 เดือน" ช่วยเชียร์ครับ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 08:04:35 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้ครับพี่นาจา  ส่วนผมเลือกมาเจ็ดปีแล้วแบบหักดิบเอาเลยแรกๆก็มีแอบตอดเพื่อนฝูงซักหน่อย  แต่ปัจจุบันได้กลิ่นแล้วจามเลย  หายใจไม่ออก  อยู่ที่ตัวเองครับว่าอยากจะเลิกหรือไม่

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 09:48:00 PM »

Grin ขอบคุณกำลังใจทุกท่านครับ Grin  Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 10:09:46 PM »

Grin เป็นกำลังใจให้ด้วยอีกคนครับ เดี๋ยวผมก็จะเลิกมั่ง กำลังทำใจอยู่อ่ะ ยังทำไมได้ซะที Grin
Grin Grin Grinหักดิบเลยพี่ใหม่  Grin Grin Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
tamrongsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 10:46:22 PM »

Grin เอาใจช่วยทุกท่านที่คิดจะเลิกบุหรี่ครับ หันมาเสพติดสารตะกั่วความเร็วสูงกันดีกว่า (แต่พอสมควรนะครับ เพราะติดมากไปเงินทองก็รั่วไหลเอาเรื่องเหมือนกัน)  Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 10:49:25 PM »

Grin Grin Grinหักดิบเลยพี่ใหม่  Grin Grin Grin
Embarrassed หักมาหลายรอบแล้ว แล้วก็มีลมหวลกลับมาสูบอีกทุกที Embarrassed

sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 10:51:26 PM »

Smiley Wink Cheesy Grin Smiley
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 11:06:20 PM »

Embarrassed หักมาหลายรอบแล้ว แล้วก็มีลมหวลกลับมาสูบอีกทุกที Embarrassed
ผมมีความรู้สึกว่าการติดบุหรี่เราไม่ได้ติดตัวยานะ ครับ แต่เราติดนิสัย เมื่อก่อนตัวผม เอง
 เวลาคิด อะไรไม่ออกมัก จะหยิบบุหรี่มาสูบ ว่าง ก็จะหยิบ ที่ มาเลิกได้ เพราะ ลูกแย่ง ก้นบุหรี่มาคาบเล่นกันเลยคิดว่า ถ้า ไม่เลิก สงสัยคงต้องแบ่งบุหรี่ทั้งตัวให้ลูกสูบด้วย...5555
      (แต่เวลาผมหักดิบ ผมจะไม่ทิ้งบุหรี่นะ จะว่างไว้ที่เดิม แต่จะ ฝืนตัว ชอบเอาชนะตัวเอง )

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 12:00:59 AM »

ผมขอเล่าจากประสบการณ์เลวๆของผมบ้าง ช่วงก่อนเลิกผมเคยสูบบุหรี่มากสุดถึง 2ซองครึ่งต่อวัน ทั้งที่ผมเป็นคนป่วยบ่อยตั้งแต่เด็กๆ 7 ขวบก็ต้องตัดต่อมทอลซิล 8 ขวบเป็นปอดบวม 10 ขวบน้ำท่วมปอดนอนร.พ. เป็นเดือน ก็ไม่เคยคิดถีงสุขภาพตัวเอง  ผมเริ่มสูบบุหรี่ตอนอายุ 14 สูบมาเรื่อย  จนเมื่อ 3ปีที่แล้วป่วยหนักจนต้องนอนร.พ.อีก หมอบอกให้ผมเลิกบุหรี่ ทั้งยังที่นอน ร.พ.อยู่ ผมก็แอบสูบบุหรี่ตลอด(แอบสูบเวลากลางคืน เพราะมีแต่เพื่อนนอนเฝ้า) มีอยู่คืนหนึ่งหลังจากทุกคนกลับบ้านผมก็แอบสูบตามเคย คราวนี้ แม่ผมย้อนกลับมา เพราะลืมของ เจอผมกำลังยืนสูบบุหรี่ที่นอกระเบียงท่านก็รอให้ผมสูบให้เสร็จ ผมเดินเข้ามาผมอยากจะบ้ยาตายครับ ท่านพูดทั้งน้ำตาว่าถ้าไม่รักตัวเองก็รักแม่บ้างเถอะแม่ขอให้เลิก ผมทำอะไรไม่ถูกเลยครับ ได้แต่นั่งน้ำตาไหลไปด้วยก็สัญญากับท่านว่าจะเลิก  พอออกจากร.พ. ผมก็เรียกเพื่อนๆที่ยังไม่เลิก(ยังคิดไม่ได้)มา ผมแจกหมดเลยครับอุปกรณ์ที่เกี่ยวกับบุหรี่แจกหมดเลยครับทั้งบุหรี่ ไฟแช็ก ผมสะสม Zippo มีกี่อันแจกหมด จากวันนั้นมาไม่เคยแตะอีกเลยครับ 3ปีแล้วครับ ผมขอเป็นกำลังใจให้กับทุกท่านที่คิดเลิกบุหรี่ครับ  แต่เครื่องดอง น้ำสีทองนี้ยังไม่เลิกนะครับ ยังขอไว้สังสรรค์กกับเพื่อนตามแต่สมควรบ้าง.......ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์