เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 08:26:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: m 1 ขึ้นเครื่องครับ  (อ่าน 2471 ครั้ง)
BREMBO
Full Member

คะแนน 5

« เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 06:17:42 PM »

ไม่ทราบว่ามีขันตอนยังไงบ้างอะครับ รบกวนพี่ๆ ที่เคยนําขึ้นเครื่องด้วยอะครับ ขอแบบละเอียดหน่อยก็ดีนะครับ ขอบพระคุณมากครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
หมีอ้วน
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 09:01:55 PM »

รู้สึกว่าต้องเขียนใบอะไรสักอย่าง ถามที่เค้าเตอร์เซ็กอินดูนะครับ  ไม่แน่ใจ รอผู้รู้มาตอบ

เฟืองจักรรวมปีกสมอ นชท34 , KMIT'NB ,  SPD12
Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 09:06:51 PM »

อาวุธปืนทุกประเภท ตอนนี้ต้องแจ้งที่เคาท์เตอร์สายการบินที่เช็คอินตั๋วเลยครับ เขาจะนำไปทำเอกสารและส่งมอบขึ้นเครื่องต่างหากให้เอง

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 09:15:36 PM »

เข้ามาฟังครับ ไม่เคยพาขึ้นเครื่องเหมือนกัน Grin Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 09:55:01 PM »

ถ้าต้องการนำปืนขึ้นเครื่องนะครับ ให้แจ้งเจ้าหน้าที่สายการบินตอนที่ Check in เพื่อรับ Boarding Pass ครับ

หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่สายการบินจะติดต่อเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยของสนามบิน มาพาเราไปที่จุดรับฝากอาวุธปืนเพื่อทำเอกสารต่างๆ

ตรงนี้ก็ไม่ต้องทำอะไรมากครับ เพียงแต่ปืนที่นำไปก็ปลดกระสุนให้เรียบร้อย และมีเอกสารคู่มือของปืนให้ครบ (ป.4)

แล้วก็บัตรประชาชนครับ ที่เหลือเจ้าหน้าที่เค้าจัดการเองครับ

หลังจากทำเอกสารเสร็จแล้วก็ เจ้าหน้าที่จะมอบเอกสารให้เราสองใบเพื่อใช้รับปืนตอนไปถึงปลายทาง ซึ่งเราก็เก็บไว้กับตัว

ส่วนปืน เจ้าหน้าที่จะนำไปขึ้นเครื่องครับ  และเราก็เดินไปเข้า Terminal ตามปกติครับ

ง่าย สบาย ไร้กังวลครับ Wink

We can either find the way or make one.
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 10:17:50 PM »

...เพิ่มขั้นตอนเดินตามเจ้าหน้าที่ไปตรวจและส่งมอบปืน  ควรไปถึงสนามบินเร็วกว่าปกติสัก 30 นาที  เผื่อเหลือเผื่อขาดครับ   Smiley

...และควรนำ (อย่างน้อยสำำเนา) ป.4 ติดตัวไปด้วย  เผื่อเราไปทาง  ปืนไปทาง  กลับมาเจอกันเจ้าหน้าที่จะได้แน่ใจว่าปืนใคร เคยแล้วครับ  ผมไปกระบี่  ปืนผมไปแม่ฮ่องสอน (อิจฉามันเหมือนกันเพราะผมเองยังไม่เคยไปแม่ฮ่องสอน) Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 14, 2007, 12:23:13 AM »

มุกพี่แก้วฮาดีครับ เป็นผมล่ะขำไม่ออกไปแล้ว Smiley
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 14, 2007, 12:36:56 AM »

...และควรนำ (อย่างน้อยสำำเนา) ป.4 ติดตัวไปด้วย  เผื่อเราไปทาง  ปืนไปทาง  กลับมาเจอกันเจ้าหน้าที่จะได้แน่ใจว่าปืนใคร เคยแล้วครับ  ผมไปกระบี่  ปืนผมไปแม่ฮ่องสอน (อิจฉามันเหมือนกันเพราะผมเองยังไม่เคยไปแม่ฮ่องสอน) Cheesy

ถ้าไปคนละประเทศ คงมีอะไรให้ตื่นเต้นให้ลุ้นประกอบ

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2007, 08:29:50 AM »

แยกปืน แยกกระสุนออกจากกันครับ ใส่กระเป๋าแข็ง ที่ล็อคกุญแจได้ เอา ป.4และบัตรประชาชนพร้อมสำเนาติดไปด้วย(เผื่อไว้)
Boss888
กิ๊กก๊อก กัมปานี...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

กิ๊กก๊อก เอ็นจิเนียร์

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 14, 2007, 09:29:50 AM »

...เพิ่มขั้นตอนเดินตามเจ้าหน้าที่ไปตรวจและส่งมอบปืน  ควรไปถึงสนามบินเร็วกว่าปกติสัก 30 นาที  เผื่อเหลือเผื่อขาดครับ   Smiley

Grin Grin Grin

ว2 ว8  ว61 ครับ

เหนือฟ้า....ยังมีฟ้า
นิ่งสงบ....สยบความเคลื่อนไหว
BREMBO
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 12:17:40 PM »

ขอขอบพระคุณทุกท่านมากๆครับ รักเวปนี้จัง ขอบคุณครับบบบบบบบบบบบบบบ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 01:08:49 PM »

ขอขอบพระคุณทุกท่านมากๆครับ รักเวปนี้จัง ขอบคุณครับบบบบบบบบบบบบบบ

Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ama
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 01:18:46 PM »

แล้วเขาไม่จับเราหรอครับ ข้อหาพกพาอาวุธปืนไปในที่สาธารณะโดยไม่ได้รับอนุญาต
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 02:03:27 PM »

พี่ๆครับ  แล้วถ้าเป็นปืนที่เพิ่งซื้อ ป.4 ยังไม่ออกหละครับ ต้องใช้อะไร

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 02:24:02 PM »

แล้วเขาไม่จับเราหรอครับ ข้อหาพกพาอาวุธปืนไปในที่สาธารณะโดยไม่ได้รับอนุญาต

...ก่อนและหลังส่งมอบเจ้าหน้าที่  ต้องแยกปืนและกระสุน  เพื่อแสดงเจตนาว่าไม่ได้มีความตั้งใจจะใช้งานครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์