เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 02:29:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องเลือกประเภท  (อ่าน 2468 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 04:02:08 PM »

น่ากลัวมากครับ

บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 04:11:41 PM »

นี่ถ้าโดน .45 คงไม่มีโอกาสเข้ามาฟันได้...ขอให้คดีความจบลงด้วยดีครับ.
CCCF14
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 04:13:14 PM »

ถือเป็นโชคดีครับที่รอดจากสถานการณ์คับขันได้ ขอเอาใจช่วยให้ได้รับความเมตตาจากศาล  แล้วมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังกันต่อไปครับ
ช็อปเปอร์
ขอให้สัญญาว่า.... จะรักและถนุถนอมเธอตลอดไป ...
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 04:13:57 PM »

ขออนุญาต  ถ้าเป็น .38 ล่ะ จะหยุดเป้าหมายได้ดีกว่าขนาด 9 หรือไม่ ในตำแหน่งที่กระสุนวางจุดเดียวกัน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 04:55:02 PM »

ผมว่า น่าจะมีหลายคนที่คิดว่าปืนขนาด 9 เอาผู้ปองร้ายไม่อยู่เหมือนผม ผมเองก็มีประสบการณ์เกี่ยวกับปืนขนาดนี้ เพราะคืนเกิดเหตุผมยิงระยะประชิดมาก(น้อยกว่า 1 เมตร)ตั้ง 3 นัดเข้ากลางอก ก่อนตายเขายังฟันแขนผมได้เลย(ฟันผมได้หลายครั้งแต่ถูกผม 2 ครั้ง) ตอนนี้ยังเป็นคดีความอยู่(เสร็จคดีเมื่อไหร่ถ้าไม่ติดคุกผมจะเล่าให้ฟังอย่างละเอียด) กระสุนที่ใช้เป็นหัวตะกั่ว มนๆ พิษสงมันก็เลยไม่มากอำนาจหยุดเป้าหมายไม่มี ผมขอแนะนำว่า ถ้าจะใช้ลูกปืนติดแม่มัน ก็น่าจะเลือกประเภทหัวรูไว้ก่อน กันเหนียวเผื่อผู้ปองร้ายเมาหรือเสพยาเสพติด ผมว่าเขาอึดขึ้นกว่าเดิมแน่ นี่เป็นประสบการณ์โดยตรงครับ Smiley

ขอบคุณมากครับ ที่เอามาเล่าสู่กันฟัง... ขอให้พ้นคุกตะรางครับ...

ขอให้ใช้ชีวิตที่เหลืออยู่ให้คุ้มค่า ถ้าไม่มีปืนอยู่ในมือคงจบสิ้นไปแล้วครับ...

ชีวิตที่เหลืออยู่คือกำไรชีวิตครับ...
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 06:03:55 PM »

ผมว่าเป็นปฎิกิริยาของร่างกายของแต่ละคนครับ จะเกิดอาการช๊อคหรือหยุดหลังถูกยิงไปแล้ว5-10วินาทีครับ ดังนั้นยิงเสร็จแล้ว ก็วิ่งหนีไปตั้งหลักห่างๆครับ Grin Grin Grin
bankcphone
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 06:17:36 PM »

ขออนุญาต ถ้าเป็น .38 ล่ะ จะหยุดเป้าหมายได้ดีกว่าขนาด 9 หรือไม่ ในตำแหน่งที่กระสุนวางจุดเดียวกัน
อยากรู้ด้วยครับ
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 06:19:17 PM »

ยินดีด้วยที่รอดมาได้ครับ และขอเอาใจช่วย ให้ศาลเห็นว่าเป็นการป้องกันตัวพอสมควรแก่เหตุ

เช่นเดียวกันครับ
เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 06:33:51 PM »

Smileyเอาใจช่วยด้วยคนครับ....คู่ต่อสู้มีมีดและอยู่ใกล้เรามาก คงต้องมีสติและใช้ทักษะการใช้ปืนด้วย หากชักแล้วขึ้นลำไม่ทันเราคงตายเพราะมีด Undecided

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 06:37:34 PM »

เฮ้อ น่ากลัวครับ  เคยศึกษาเกี่ยวกับการใช้อาวุธปืนของตำรวจสหรัฐ ผู้ร้ายมีมีดอยู่ห่างไป ๑๐ ก้าวหรือ ๑๐ เมตร ตำรวจมีปืนอยู่แต่อยู่ในซองพกนอก ทดลองให้ผู้ร้ายวิ่งเข้าหาเพื่อใช้มีแทงตำรวจ และให้ตำรวจต่อสู้ด้วยการชักปืนออกแล้วยิง ผลการทดสอบและฝึก แทบไม่น่าเชื่อว่าผู้ร้ายสามารถเข้าถึงตัวตำรวจได้ในเวลาอันรวดเร็วมาก (น่าจะประมาณ หก วินาทีถ้าจำไม่ผิด) ในการฝึกตำรวจหลายคนไม่สามารถชักปืนออกยิงได้ทัน และหากชักปืนทันโดยยิงนัดแรกแล้วผู้ร้ายก็มีโอกาสฟันหรือแทงได้ หากไม่สามารถหยุดยั้งคนร้ายได้ทันที ในการสอนนี้มุ่งหมายให้ตำรวจ (หรือทหารและข้าราชการฝ่ายปกครองที่ใช้อาวุธเพื่อรักษา กม. และความเรียบร้อย) ตระหนักถึง ระยะที่สมควรที่จะต้องตัดสินใจใช้อาวุธและเป็นการทดสอบเพื่อให้ศาลเห็นว่า การยิงเพื่อหยุดยั้งคนร้ายที่ระยะ ๑๐ เมตรไม่ได้เป็นการกระทำที่เกินกว่าเหตุ  สำหรับชาวเราทั่วไปเมื่อมีปืนควรรักษาระยะห่างจากบุคคลต้องสงสัยไว้ครับ นอกจากจะปลอดภัยแล้วยังป้องกันการแย่งปืนได้อีกด้วย
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 07:24:58 PM »

น่ากลัวจริงๆ ครับ เสร็จคดีเมื่อใดเล่าให้ฟังเป็นวิทยาทานด้วยนะครับ
papae~
Full Member

คะแนน 44

Once a solider, always a soldier.

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 07:26:24 PM »

งั้นขอถามผู้รู้เพิ่มอีกนิดครับ

เจ้าหัวรูนี่ เวลายิง มันต่างจากกระสุนธรรมดาหรือป่าวครับ
ต้องฝึกซ้อมยิงเป็นพิเศษหรือป่าวคับ กับเจ้าหัวรู เพราะไม่เคยยิงครับ

.... เหล่าชายฉกรรจ์ใฝ่ฝันนักรบ
ครันครบมุ่งเพียรเรียนเรื่อยมา
รักเป็นทหารจึงต้องการศึกษา
ร่วมกันมาไม่ท้อใจ.......
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 07:47:17 PM »

งั้นขอถามผู้รู้เพิ่มอีกนิดครับ

เจ้าหัวรูนี่ เวลายิง มันต่างจากกระสุนธรรมดาหรือป่าวครับ
ต้องฝึกซ้อมยิงเป็นพิเศษหรือป่าวคับ กับเจ้าหัวรู เพราะไม่เคยยิงครับ

...เหมือนกันครับ ไม่ต้องฝึกซ้อมเป็นพิเศษ ที่สำคัญคือต้องแน่ใจว่ามันทำงานปกติ  ไม่ติดขัด  เพราะความที่หัวกระสุนมันไม่ค่อยจะเหมือน FMJ สักเท่าไร  Wink 

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
RASH
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 07:50:13 PM »

ขอให้ จขกท.รอดพ้นจากคดีนะครับ
RASH
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 07:54:47 PM »

...เหมือนกันครับ ไม่ต้องฝึกซ้อมเป็นพิเศษ ที่สำคัญคือต้องแน่ใจว่ามันทำงานปกติ ไม่ติดขัด เพราะความที่หัวกระสุนมันไม่ค่อยจะเหมือน FMJ สักเท่าไร Wink
[/quote

ขออนุญาติครับพี่ coda ผมใช้ glock 26 ควรใช้หัวรูยี่ห้ออะไร น้ำหนักกี่เกรน ซื้อได้ที่ร้านไหนบ้างครับ

ขอบพระคูณครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์