เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:22:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัดเงาภายนอกลำกล้อง  (อ่าน 1820 ครั้ง)
Terry_854
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 03:06:38 PM »

ยิง CZ Rami ไปสักพักรู้สึกสันลำกล้องตรงที่ถูกับสไลด์เริ่มถลอกเป็นปื้นขาวๆ รวมถึงลำกล้องบางช่วงด้วย ไม่ทราบว่าจะเอาไปปัดเงาเลยดีไม๊ครับ จะได้ไม่กระดำกระด่าง
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 03:07:55 PM »

ทำแล้วก็เป็นอีกครับ ปล่อยไว้เฉยๆดีกว่า

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 03:12:18 PM »

เรื่องปกติ ของปืนออโตทุกรุ่นครับ  สบายใจได้ 

ถ้าไม่มีรอยสิครับ  แปลก สงสัยปืนจะหลวมโครก
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 03:16:10 PM »

อย่ากังวลไปเลยครับ ปืนออโต้ ก็อย่างนี้แหละ นอกจากจะไม่ยิง เก็บไว้เฉยๆ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 04:35:13 PM »

ยิง CZ Rami ไปสักพักรู้สึกสันลำกล้องตรงที่ถูกับสไลด์เริ่มถลอกเป็นปื้นขาวๆ รวมถึงลำกล้องบางช่วงด้วย ไม่ทราบว่าจะเอาไปปัดเงาเลยดีไม๊ครับ จะได้ไม่กระดำกระด่าง
ผมเอากระดาษทรายขัดทองแบบละเอียดขัด เงาใสปิ๊งเลยครับลองดู

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 05:04:25 PM »

...เป็นผมจะไม่ปัดครับ  ความสวยที่แลกกับความหลวม  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 10:47:40 PM »

รอยนั้นบ่งบอกถึงการยิงที่ผ่านมา  มันเป็นธรรมดาของสังขารปืนออโตฯ โดยส่วนตัว คงไว้เช่นนั้นครับ    หมั่นซ้อม ดูแลรักษาความสะอาด ก็พอครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 11:40:23 PM »

...เป็นผมจะไม่ปัดครับ ความสวยที่แลกกับความหลวม :Smiley

......ทุกอย่างที่หลวมๆ....ไม่มีใครชอบครับ....อิอิ
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2007, 08:07:08 AM »

...เป็นผมจะไม่ปัดครับ ความสวยที่แลกกับความหลวม :Smiley

......ทุกอย่างที่หลวมๆ....ไม่มีใครชอบครับ....อิอิ

ครับ  Grin  Wink

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 22, 2007, 10:55:13 AM »

ของผมไม่เป็นนะ ....

แต่เป็นปืน HK Grin Grin Grin

andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 22, 2007, 01:30:15 PM »

ครับ Grin Wink

...อิอิอิออะไรที่หลวมๆ ไม่ดี ปีที่แล้วผมก็ "หลวม" ตัว ไปซื้อปืน  พอปลายปีก็ หลวมตัว ซื้อรถใหม่ ดีนะที่เมียไม่ดุเอา
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 22, 2007, 03:39:55 PM »

ร่องรอยที่หมายถึงการใช้งานจริงๆ   ผมว่าดูดีออกครับ   Grin

เหมือนรถยนต์เลยครับ  วันแรกที่ถอยออกจากอู่ ก็เริ่มมีริ้วรอยที่ละเล็กละน้อยครับ  Grin Grin

รอยนั้นบ่งบอกถึงการยิงที่ผ่านมา มันเป็นธรรมดาของสังขารปืนออโตฯ โดยส่วนตัว คงไว้เช่นนั้นครับ หมั่นซ้อม ดูแลรักษาความสะอาด ก็พอครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ   Grin Grin Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
cherdwong
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 22, 2007, 04:13:09 PM »

ของผมCZ P-01ขัดไปแล้วครับสวยไปอีกแบบชอบ Cool Cool
หน้า: [1]
  พิมพ์