เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:24:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูข้างรังเพลิง ของ ไรเฟิล CZ  (อ่าน 5488 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 12:41:35 AM »

:Smiley :Smiley :Smiley
รูระบายแก๊สของกระบอกนี้ครับ Grin Grin Grin

สนมั้ย
เทคโนโลยีล่าสุด  ใช้อลูมินั่มเป็นตัวรองรับให้สันเกลียวกดเข้ามาได้ ไม่ต้อง lead fill

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 01:02:22 AM »

:Smiley :Smiley :Smiley
รูระบายแก๊สของกระบอกนี้ครับ Grin Grin Grin

สนมั้ย
เทคโนโลยีล่าสุด  ใช้อลูมินั่มเป็นตัวรองรับให้สันเกลียวกดเข้ามาได้ ไม่ต้อง lead fill
IS  THIS WHAT THEY CALLED THE "GREEN TIP" BULLET?  NICE KRUB Smiley  DON'T EVEN KNOW THAT US, CIVILIANS CAN OBTAIN AND OWN THIS Smiley
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 02:05:33 AM »

สนมั้ย

Huh เพื่ออะไรหรือคับ...

ให้หัวกระสุนเบาลง หรือว่าเพื่อลดพิษจากสารตะกั่ว...  Huh
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 06:28:48 AM »

เหล็กธรรมดา 1cm. จะเหลือมั๊ยเนี่ย. ตกใจ หลงรัก
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 06:51:09 AM »

สนมั้ย
ให้หัวกระสุนเบาลง หรือว่าเพื่อลดพิษจากสารตะกั่ว...  Huh

สงสัยด้วยคนครับผู้การ  Undecided

.223 ซีแซดตัวใหม่ของพี่มะขิ่น งดงามมากเลยพี่ ค่าตัวกี่บาทครับพี่ ?  น้ำลายหก น้ำลายหก
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 07:28:21 AM »

สนมั้ย

...สนครับ   Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 08:37:17 AM »

แพงกว่าครูดำประมาณ 10k ครับ แม๊กสองตัว..............

ตอนนี้ยังไม่ได้ตั้งศูนย์กล้องเลย(อาจจะขอไปตั้งที่เดิมบางฯ Wink)...............

ตอนได้มา ยิงศูนย์เปิด ท่านั่งราบชันเข่า ระยะ 25 เมตร ทำกลุ่มได้แค่ 1/2 นิ้ว Grin Grin

ลูกเลื่อนเมาเซอร์ ขอรั้งปลอกอันเบ้อเริ่ม ใหญ่กว่า เรฯ สักสี่เท่ามั๊ง.............เรื่องขอรั้งหักคงไม่มี Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
vayuphat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 09:22:10 AM »

หัวเราะร่าน้ำตารินสวัสดีครับพี่มะขิ่นไม่ได้คุยกันนานมากแล้วนะครับดีใจจังผมก็ตามมาจาก gunstactics ตอนนี้ผมยังใช้เวปนี้ไม่เป็นเท่าไรเอาไว้ใช้ได้มากกว่านี้แล้วจะโพสคุยเพิ่มนะครับ
หวังว่าพี่ยังสบายดีนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 09:39:07 AM »

หลงรัก หลงรัก   พี่มะขิ่นครับ........มีเจ้าสาวใหม่อีกแล้ว......ไม่เจอกันทีไร........พี่แอบมีใหม่ทุกทีเลยนะครับ

๑.๓๐๘    ๒.อาม่าน้อย (ลอยรักไปแล้ว)    ๓.เอ  ๕     ๔.บาเร็ตตา  ๒๒   ๕.  ๒๒๓

หมายเหตุ........ถ้าผมนับผิด.....กราบขออภัยด้วยครับ...........

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 10:41:07 AM »

กระสุนเจาะเกราะแบบ lead fill จะมีปัญหาเรื่องสมดุลไม่ดีนัก ยิ่งเล็กลงก็ยิ่งสร้างยากมากขึ้น   และตะกั่วภายในหัวกระสุนมี ถพ.สูง ถ้าเจาะเกราะตรง ๆ ก็ไม่มีปัญหา  แต่ถ้าต้องเจาะแผ่นเหล็กบาง ๆ อย่างเช่นต้องผ่านตัวถังรถเข้าไปก่อน  ตะกั่วภายในมักจะฉีกเปลือกทองแดงออกมา ทำให้แกนทังสเตนเสียการทรงตัวไปด้วย

เหล็กธรรมดา 1cm. จะเหลือมั๊ยเนี่ย. ตกใจ หลงรัก
หาเหล็กมาซิครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2005, 10:42:52 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 11:25:55 AM »

ตอนนี้ยังไม่ได้ตั้งศูนย์กล้องเลย(อาจจะขอไปตั้งที่เดิมบางฯ Wink)...............

ได้เลยครับพี่ นัดมาเลย...... เอากระสุนมาเผื่อผมด้วยก็แล้วกัน  เดี๋ยวผมออกเป้าเอง   ......โอเค  Grin Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 12:21:23 PM »

เหลือครับ เพราะมันไม่ใช่ลูกระเบิด
แต่เหลือมวลน้อยลง   Grin

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 01:06:38 PM »

IS  THIS WHAT THEY CALLED THE "GREEN TIP" BULLET?  NICE KRUB Smiley  DON'T EVEN KNOW THAT US, CIVILIANS CAN OBTAIN AND OWN THIS Smiley
Black tip  not green tip

ได้เลยครับพี่ นัดมาเลย...... เอากระสุนมาเผื่อผมด้วยก็แล้วกัน เดี๋ยวผมออกเป้าเอง ......โอเค Grin Grin

จะเอาไปยิงกับปืนอะไรครับ   มันต้องใช้กับเกลียว 1-9 หรือเร็วกว่านั้น  อย่างเช่นเรมิงตัน 700P หรือซาเวจ 110
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 10, 2005, 10:07:04 AM »

เรียนพี่สุพินท์...........

กระสุนเจาะเกราะ .223 ของ ทบ.สิงคโปร์ตามรูป ใช้กับ ปืนเกลียว 1-9 (M16A2)ใช่ไหมครับ..........

ถ้าใช่ เกลียว 1-12 ก็หมดสิทธิ์

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 10, 2005, 10:34:52 AM »

เรียนพี่สุพินท์...........
กระสุนเจาะเกราะ .223 ของ ทบ.สิงคโปร์ตามรูป ใช้กับ ปืนเกลียว 1-9 (M16A2)ใช่ไหมครับ..........
ถ้าใช่ เกลียว 1-12 ก็หมดสิทธิ์

ใช่ครับ ต้องใช้กับเกลียวเร็ว   กำลังสงสัยว่าเกลียว 1-9 จะเอาอยู่หรือเปล่าด้วยซ้ำไป
วันที่ทดลอง ยิงกับ SAR21 เกลียว 1-7 ระยะ 100 ม.ได้กลุ่มกระสุนแบบที่เห็น

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์