เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:13:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสื้อเกราะผิด กม. แต่ถ้ามีกระเป๋ากันกระสุนจะผิดไหมครับ  (อ่าน 3958 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 12:17:52 PM »

ทำไมผิดด้วยนะเสื้อเกราะไม่ใช่อาวุธทำอันตรายใครไม่ใด้ จะกันตัวเองตายก็ผิดด้วย มนุษย์มีสิทธ์ปกป้องชีวิตตัวเองนะ...กินลูกท้อ+ระกำ+แห้วมาลีประชดชีวิตดีกว่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 12:20:41 PM »

ทำไมผิดด้วยนะเสื้อเกราะไม่ใช่อาวุธทำอันตรายใครไม่ใด้ จะกันตัวเองตายก็ผิดด้วย มนุษย์มีสิทธ์ปกป้องชีวิตตัวเองนะ...กินลูกท้อ+ระกำ+แห้วมาลีประชดชีวิตดีกว่า
Grin
แฮ่ะ แฮ่ะ หลวงท่านคงกลัวโจรเอาไปปกป้องชีวิตตัวเองเวลาดวลกับตำรวจหรือเจ้าของร้านทองน่ะครับ
เลยห้ามโลดทั้งคนดีคนร้าย

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 01:18:48 PM »

Grin
แฮ่ะ แฮ่ะ หลวงท่านคงกลัวโจรเอาไปปกป้องชีวิตตัวเองเวลาดวลกับตำรวจหรือเจ้าของร้านทองน่ะครับ
เลยห้ามโลดทั้งคนดีคนร้าย

มาอีหรอบเดิมครับ เหตุผลเดียวกันกับที่ห้ามปืนขนาดหน้าตัดกระสุนใหญ่ ๆ คือ เพื่อป้องกันโจรเอาไปใช้
กับคำตอบเดิม ๆ ว่า โถ..ท่านครับ โจรมันไม่มาขอท่านหรอกครับ ท่านนั่งดักฟิลเตอร์อยู่บนสำนักงาน โจรมันมาทางอื่นครับท่าน..

ด้วยความเคารพครับ
Jakkapat
(-___-)
Full Member

คะแนน 9

เหงาครับ....

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 01:42:34 PM »

ใช้กระเป๋ากันกระสุนไปทำไม......ใช้กระเป๋านี้ดีกว่า ตกใจ

แหะๆ....ล้อเล่นครับ Grin

Jackpot คนเก่า Jakkapat ชื่อใหม่
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 01:58:26 PM »

เคยได้ยินจากเพื่อนที่อยู่อเมริกาว่ากระเป๋ายี่ห้อนี้มีรุ่นที่ทำจากวัสดุกันกระสุนด้วย(น่าจะเป็นผ้าเคฟล่า) แต่โอยังหาไม่เจอเลยค่ะว่ารุ่นไหน Cheesy
http://www.tumi.com/

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 02:07:56 PM »

เคยคิดเล่นๆ ครับ ไอ้เจ้ากระเบื้องปูพื้นปูผนังเนี่ยมันหนาพอที่จะกันกระสุนได้ไหมครับ เอามาใช้แทนแผ่นเหล็กแผ่นเคฟลาร์ได้ไหม
แล้วมันจะผิดมั้ยครับ ถ้าทำเสื้อเกราะจากกระเบื้องปูพื้น ซึ่งมันน่าจะเรียก เสื้อกระเบื้อง มากกว่าเสื้อเกราะนะ
น่าจะทำขายได้นา สนับสนุนกิจการโอทอปได้นะ
อย่าว่าผมฟุ้งซ่านนะครับ ฮา ฮา ฮา

mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 03:26:09 PM »

ผมรับทราบมาว่าใครมีเสื้อเกราะจะผิด กม. แต่ถ้าเรามีกระเป๋ากันกระสุน ที่ผมเห็น รปภ ต่างประเทศจะมีไว้คอยบังคนที่ถูกคุ้มกัน และถ้าเราเย็บขึ้นมาเองโดยใส่แผ่นเหล็กไว้ข้างไนกระเป๋าจะผิดไหมครับ

ทำเองใช้เอง ไม่บอกใคร ไม่น่าผิดกฎหมายครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
lp1921
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 03:31:05 PM »

ใช้กระเป๋ากันกระสุนไปทำไม......ใช้กระเป๋านี้ดีกว่า ตกใจ

แหะๆ....ล้อเล่นครับ Grin

ท่านไอเดียแจ่มครับ ยังไงเราก็กางกระเป๋ากันกระสุนไม่ทัน
เอาอันนี้แหละ มีประโยชฯ์มากกว่า
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 03:56:23 PM »

ไม่โดนจับไม่ผิดครับ Smiley

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 04:15:57 PM »

...มีผู้ผลิิตเป้ และกระเป๋าเอกสาร  แบบกันกระสุนได้ครับ  แบบแผ่นเขาก็มีขาย

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 04:39:33 PM »

แปลกจริงๆนะ เสื้อเกราะผิดกฏหมายได้ยังไง   ทั้งที่เป็นอุปกรณ์ช่วยปกป้องชีวิต(ได้บ้าง)  รถหุ้มเกราะ กระจกกันกระสุน  ก็คงผิดกฏหมายด้วย  แล้วถ้าทำเกราะเองนี่จะผิดกฏหมายด้วยหรือเปล่าครับ
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 07:46:55 PM »

สมุดโทรศัพท์หน้าเหลือง  เป็นอีกหนึ่งตัวเลือก ครับ   
ฮ่าๆ ล้อเล่นครับ
ไอเดียจาก      เพื่อนผมคนนึง ที่เป็นลูกหลานนักการเมืองท้องถิ่น เขาบอกเสื้อเกราะใส่ไม่ได้ ก็พกเจ้านี่แหละ ยัดไวในเสื้อ  เอาพุงล้นๆประคองเอาไว้  ได้ใจจริงๆ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
มะนาวโห่(ฮิ้ว)
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 07:58:48 PM »

พี่มะขิ่นว่าไงครับ  รอฟังอยู่
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์