เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:27:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราชการ ก็คือราชการ  (อ่าน 3657 ครั้ง)
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 08:01:11 PM »

น้ำลายหก
ครับ
ข้าราชการที่ดีมีมากครับ  เขาคงงานมาก  ต้องทำใจเย็น  รอหน่อยครับ
 น้ำลายหก
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 02:44:07 PM »

Grin Grinท่านเคยเห็นไหมข้าราชการตอนแรกไฟแรงพอซัก 50 ไม่ได้เป็นใหญ่เป็นโตกับเขาก็ชักเริ่มนึกถึงตัวเองไม่เห็นว่างานราชการมันจะช่วยอะไรเราได้ตรงใหนแต่ไม่ลาออกเพราะอยู่เฉยๆก็ได้20000,30000แต่เรื่องงานช่างมันปล่อยให้มันเป็นไปยิ่งเรื่องพัฒนางานยิ่งแล้วใหญ่คนที่แย่มากก็เราๆท่านๆนี่แหละ...........โอ้ย....ไม่พูดดีกว่า.เบื่อ... Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Chanwit Phainkaew
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 05:26:23 PM »

ให้ไปรับ 12 เม.ย. มีอะไรหรือเปล่า  ผมสงสัยจังครับ....อยากได้ใต้โต๊ะ ไปเที่ยวสงกรานต์หรือเปล่า..แบบนี้ก็แย่ครับเพราะจะปิดหลายวันต่อเนื่อง..บ้างครั้ง นายทะเบียนท้องที่(บางที่)ก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ..เสียดายแต่..จนท.ที่ทำเรื่องบ้างเกี่ยงงอน..ยิ่งเราอยากได้ ป.3 ยิ่งเล่นตัวครับ...เอ  แล้วแบบนี้เป็นมาเฟีย  อะเปล่านี่  อยากให้ นายก.มาปราบจังครับ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 10:08:20 PM »

Grin วันก่อนพาเจ้าของปืนที่ผมจะโอนไปขอออกใบแทน ป4 เนื่องจาก ป4 หาย

ออกใบนัดไปตั้งเดือนกว่าครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน นี่แค่ขอออกใบแทน ป4 ยังนานขนาดนี้

กว่าจะโอนเรียบร้อยไม่ปาเข้าไปสิ้นปีหรือนี่  โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน ทำใจและเข้าใจข้าราชการไทย หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 10, 2005, 11:42:27 AM »

แสดงว่าทุกคนที่บ่นรู้ว่าจะทำให้เมืองไทยมีข้าราชการดีๆ เพิ่มขึ้นอีกคนยังไง :Smiley

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 10, 2005, 04:16:35 PM »

เขายังใหม่กับเรื่องนี้อยู่ครับ ใจเย็นๆ ให้อภัยข้าราชการ มนุยษ์เงินเดือนน้อย   หน่อย.............ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

DeputySheriff
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 10, 2005, 09:17:24 PM »

ขอตอบคุณ E_mail ให้แทน จนท. ที่ไม่รู้เรื่องหนะครับ

เรื่องเลข ID นั้น เรียกกันเล่นๆ ว่า PIN Code ครับ มันย่อมาจาก Personal Iden. Number ทำนองนั้นแหละ

ไม่ทราบว่าท่านไปหา จนท.ห้องไหน จึงไม่เจอคนรู้เรื่อง เพราะเรื่องนี้เป็นหน้าที่ของ จนท.ในห้องทะเบียนราษฎร ครับ

เอ.. หรือว่าท่าน E_mail ไปถูกห้องแล้ว แต่หาคนถูกใจไม่เจอ

ถ้าอยากได้จริงๆ เอาเลขประจำตัว 13 หลักของท่าน เมล์มาให้ผมก็ได้ครับ ผมกดออกให้ได้ หรือไม่ท่านก็ไปที่สำนักทะเบียนไหนๆ ในประเทศไทยก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องของท้องที่ตัวเอง เอาบัตร ปชช.ไปแสดง บอกว่าขอ PIN code จนท.เขาก็จะจัดการให้ แป๊บเดียวเอง

ข้าราชการดีๆ ที่สำนึกในพระคุณของผู้เสียภาษีเจ้าของเงินเดือนยังมีอีกเยอะครับ ผมยืนยัน
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 02:43:19 PM »

Grin Grin Grinมันไม่ได้มีแค่นี้หรอกครับมันมีปัญหาอีกตั้งบานเบอะ+9+11+89+97546328+5874698ฯลฯครับ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
jack07
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 09:35:26 PM »

ต้องขอโทษด้วยครับกับ ข้าราชการดีๆ อาจบางทีผมโชคร้ายไปเจอไม่ดีเอง มาแจ้งข่าวเพิ่มเติมครับ วันนี้ผมว่างเลยบุกไปถึงที่ ไม่โทรแล้ว ไปสอบถามความคืบหน้า ได้ความว่า ผลการตรวจสอบลายนิ้วมือยังไม่กลับมา เจ้าหน้าที่บอกให้รอหน่อย โทรมาถามสักสัปดาห์ละครั้ง (โทรครั้งเดียวแล้วจะมีคนรับไหม   ... คิดในใจครับ) ผมพยายามใช้นำมันหล่อลื่น แต่ไม่มีใครรับ เพื่อนคนไหนมีช่องทางช่วยแนะนำหน่อยครับ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
หินเหล็กไฟ
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 10:29:42 PM »

Grin Grin Grinขออวยพรให้ประสบผลสำเร็จโดยเร็วนะครับ Grin Grin Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 07:51:56 AM »

ผมว่าต้อง ใจเย็น และ ทำใจให้เป็นกลางหน่อยนะครับ..........

กองทะเบียนตำรวจเดิม ทำงานอาวุธปืน ใช้คนร่วมๆ 200 ............พอเปลี่ยนงานมาที่ มท. มีคนหลักๆ ทราบมาว่า แค่ 18 คน (ที่เหลือต้องไปเกณฑ์ อส. มาช่วย) เพราะตอนแรกวางแผนว่า จะมีตำรวจกองทะเบียนโอนมา ปรากฎว่าไม่มาสักคนเดียว.................นายทะเบียนที่รับมอบอำนาจท่านใหม่ มีท่านเดียว เซ็นต์คนเดียว................กรุงเทพฯ มี 50 เขต( 50 อำเภอ) กำลังซื้อปืนสูงกว่า คน ตจว.ด้วย.............ร้านค้าอีกกี่ใบอนุญาต ก็ร่วมๆ300 ใบ..........บริการชาวบ้าน ทั้งขอใหม่ รับโอน ตัดยอดเข้า-ออก ออกใบคุมปืน ฯลฯ.........ตรวจปืนใหม่ ตอกเลขใหม่ ผมว่าแค่นี้ก็จะตายแล้วครับ..........ไหนจะเรื่องที่ยื่นไปแล้ว มีคนโทรไปตามเรื่องวันหนึ่งเป็น ร้อยๆสาย .............ถามอย่างเดียวไม่เท่าไหร่ บางคนด่าด้วย...............โทรไปติดยาก เพราะไม่ใช่เราคนเดียวที่โทรไป พอติดก็ด่าก่อน...........คนรับเรื่องโดนหนักๆเข้า ผมว่าประสาทกินเอานะครับ เผลอๆด่าสวนเข้าให้(เพราะคนเราก็มีอารมณ์เหมือนกัน)..............คงต้องให้เวลาหน่วยงานนี้ ปรับกระบวนการให้เข้าที่เข้าทางหน่อย.............ผมทราบมาว่า วันๆหนึ่งเฉพาะคนยื่นเรื่อง ก็ร่วมๆ 2-300 รายแล้ว..................

ผมเองเรื่องค้าง 5 กระบอกครับ.............สองกระบอกแรก ตั้งแต่กองทะเบียนเก่า จ่าย ค่า ป.4 ไปแล้ว ที่กองทะเบียนเก่า ทั้งบิลทั้งใบนัดก็มีกระบอกละ 500 ตอนนี้ป.4 ยังไม่ออกเลย.................อีก 3 กระบอกยื่นที่ใหม่นี่แหล่ะเลยเวลานัดมา สามอาทิตย์แล้ว ก็ยังไม่คืบหน้า...............บอกตรงๆ ผมยังไม่เคยคิดจะด่าเขาเลย............ผมคิดอยู่อย่างเดียว ช้าไม่ว่า ขอให้อนุมัติก็แล้วกัน..............

ผมก็ข้าราชการคนหนึ่งครับ................ถึงแม้ว่าไม่ได้ทำงานด้านบริการประชาชน มีความรู้สึก ไม่ค่อย happy เท่าไหร่นัก..............ที่มีคนมาด่าฃ้าราชการเสียๆหายๆ โดยที่ไม่ได้ไตร่ตรองข้อมูลให้ละเอียดลึกซึ้งเท่าไหร่.............ถ้าเป็นข้าราชการที่ประพฤติตัวเลวๆ ก็ด่าไปเถอะครับ พวกนั้นน่ะ เป็นอย่างที่ว่าจริงๆ.................

เขาไม่ได้บริการคุณเพียงคนเดียวในประเทศนะครับ Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2005, 07:54:43 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 08:04:01 AM »

อ้างถึง
ผมคิดอยู่อย่างเดียว ช้าไม่ว่า ขอให้อนุมัติก็แล้วกัน..............

...จริงครับ  ที่บ่นๆ กันเนี่ยยังดีกว่าคนที่ขอ ป.3 ไม่ได้เพราะความใจแคบของนายทะเบียนครับ ขอย้ำอีกทีด้วยความคับข้องใจ  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์