เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:22:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุน 9 มม. หัวทองแดงปลายตัด ให้อำนาจหยุดยั้งน้องๆ 11 มม. หัวบอล จริงหรือไม่  (อ่าน 22529 ครั้ง)
จำเริญ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 11:59:05 AM »

อันนี้เดานะครับ ลูกกระสุน9มม. หัวFMJ กับหัวปลายตัดเนี้ย ถ้ามองความน่าเชื่อถือในการทำงาน(ยกเว้นปืนกล็อค) ผมว่าFMJน่าเชื่อถือกว่าครับแต่ถ้ามองอำนาจหยุดยั้งนี้ปลายตัดน่าจะได้เครดิตดีกว่าแต่ถ้าจะให้เทียบเท่า11มม. นี้ผมว่าน่าจะต้องใช้หัวรูนะครับถึงจะเทียบเท่าได้ มีหัวรูแล้วไว้ใจในระบบป้อนกระสุนได้ผมว่าใช้หัวรูดีกว่าครับ อย่างน้อยก็เพิ่ม%.ให้มานั่งสงสารคุณหมอครับดีกว่าให้คนอื่นมาสงสารลูกเมียเรา แต่จริงๆๆลูกอะไรก็ได้ครับผมว่า เน้นที่การวางตำแหน่งของกระสุนดีกว่าครับสำหรับขนาด9มม. นี้คือความเห็นส่วนตัวนะครับ
ทำไมยกเว้นกล็อคอ่ะคับ สงกาสัย Huh
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 12:09:14 PM »

คนส่วนใหญ่มักดูถูกหรือไม่ก็กังขา  9 มม. ลูเกอร์ เนาะ.......แปลก

ผมป่าวครับ... ถ้าไม่มั่นใจ 9 มม.พารา ผมก็คงยิ่งไม่กล้าใช้ .38 สเปฯ เยาะเย้ย

ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งครับ...ที่ใช้ 9 มม. พาราฯ ติดตัว...อิ อิ
แม้ถ้ามี .45ACP ก็ยังคงต้องติดตัว....ด้วย น้องซิลฯ ตัวเดิมแหละครับ...
เพราะ...สถานะการณ์...สำหรับผม...น้องซิลฯ อำนวยกว่า ครับ...อิ อิ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 12:24:59 PM »

นายสมชายว่าแบบ เสธ.มะขิ่นแหละครับ... ทั้ง .45 และ 9 มม. หากดวงซวยต้องยิงคนแล้ว... จะยิงไป ดูไปครับ... อยุดไม่อยู่ก็ซ้ำเข้าไป... ลงว่าโดนนัดแรกแล้วจะชะงักให้ซ้ำได้อีก... ใครเคยยิงสัตว์จะทราบครับ... นัดแรกแค่โดนก็พอแล้ว...

ตามสถิติจ่ามาแชลฯ... จากของจริงฝรั่งโดนยิงให้ 69 % สำหรับหัวบอลทั้ง 2 ขนาดน่ะครับ... ในสถิติฯ เขานับเอาเฉพาะคนถูกยิงโดนยิงนัดแรกแล้วร่วงวูบทันที... สถิติมันก็เลยออกมาแบบนั้นครับ... แต่ไม่ได้นับเอารายที่ยิงโดนแล้วสักพักนึงร่วงครับ... ไอ้สักพักนึงแล้วร่วงเนี่ย... นายสมชายก็เชื่อ .45 มากกว่าอีตรงรูมันโต เสียเลือดได้ไวกว่าครับ...

นายสมชายว่าเรื่องที่ใหญ่ที่สุดน่ะ... เป็นเรื่องการตัดสินใจว่าจะยิงหรือไม่ยิงครับ... ตามที่ เสธฯ มะขิ่นว่าไว้อีกแล้ว... เย้
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 01:00:48 PM »

ทำไมยกเว้นกล็อคอ่ะคับ สงกาสัย Huh
คือกล็อคเป็นปืนที่ไม่เลือกกระสุนครับ  หัวรู หัวตัด  หรือหัวต่างๆๆยิงได้หมดครับไม่มีปัญหาในการป้อนกระสุนใส่รังเพลิงครับผม  แต่ผมจำไม่ได้ว่าเพราะคว้านรังเพลิงใหญ่กว่ายี่ห้ออื่นหรืออะไรนะครับถึงทำให้ป้อนกระสุนชนิดต่างๆๆไม่ติดขัด

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 01:55:09 PM »

คนส่วนใหญ่มักดูถูกหรือไม่ก็กังขา  9 มม. ลูเกอร์ เนาะ.......แปลก

ไม่ใช่ผมคนหนึ่งล่ะ............

ผมเองไม่อยากใช้ 9 มม. ติดตัวเท่าไหร่หรอกครับ เพราะ ความเร็วต้นสูง อำนาจการทะลุทะลวงสูง เรียกว่าคมมากก็ว่าได้..........

กลัวถ้ามีการยิงป้องกันตัวขึ้นมา...........มันจะทะลุเป้าไปทำอันตรายคนอื่น

จริงๆ ตอนนี้ ใช้ .38 เท่านั้น แต่เป็นหัวซ๊อฟพ๊อยท์  158 เกรน ก็พอแล้ว

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 02:01:03 PM »

ไม่ใช่ผมคนหนึ่งล่ะ............

ผมเองไม่อยากใช้ 9 มม. ติดตัวเท่าไหร่หรอกครับ เพราะ ความเร็วต้นสูง
อำนาจการทะลุทะลวงสูง เรียกว่าคมมากก็ว่าได้..........

กลัวถ้ามีการยิงป้องกันตัวขึ้นมา...........มันจะทะลุเป้าไปทำอันตรายคนอื่น

จริงๆ ตอนนี้ ใช้ .38 เท่านั้น แต่เป็นหัวซ๊อฟพ๊อยท์  158 เกรน ก็พอแล้ว

แหม๋....แล้วถ้าคนที่มีแต่ 9 มม. พาราฯ ล่ะครับ เคี๊ยก เคี๊ยก!!!

ยางงงง....จามมมม...ด้ายยยย....หมายยยย.....
ถึงภาพ....ภาพหนึ่ง....อิ อิ

กระสุนคราย....ก็ม่ายรู้....อิ อิ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 02:04:55 PM »

เม็ดกลางน่ะ...........มันไม่ทะลุหรอก

แค่ระเบิดในเป้าหมายเท่านั้น ตกใจ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
524
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 2

คนคบปืน .40 เป็นเพื่อน

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 02:29:11 PM »

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 13:55:09ข้อความโดย: มะขิ่น
...จริงๆ ตอนนี้ ใช้ .38 เท่านั้น แต่เป็นหัวซ๊อฟพ๊อยท์  158 เกรน ก็พอแล้ว
... เห็นด้วยกับผู้การครับ..ในชั้นคนด้วยกัน.. .๓๘  หัวตะกั่วมน.. ไม่ต้อง +P  ก็เพียงพอ.. ไม่ทะลุ ฝังคาอยู่.. แต่ส่วนตัวชอบ ออโต เลย มาใช้ ๙ มม.หัวบอลธรรมดา..พิออกี้ หัวโคนปลายตัด 124 เกรน
ไม่ +P  ครับ ... Grin

อะไรจะเกิด..มันก็ต้องเกิด .
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 03:04:29 PM »

คือกล็อคเป็นปืนที่ไม่เลือกกระสุนครับ  หัวรู หัวตัด  หรือหัวต่างๆๆยิงได้หมดครับไม่มีปัญหาในการป้อนกระสุนใส่รังเพลิงครับผม  แต่ผมจำไม่ได้ว่าเพราะคว้านรังเพลิงใหญ่กว่ายี่ห้ออื่นหรืออะไรนะครับถึงทำให้ป้อนกระสุนชนิดต่างๆๆไม่ติดขัด

แล้วปืนยี่ห้ออื่นติดหมดเลยหรือเปล่า.......................
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 03:22:41 PM »

แล้วปืนยี่ห้ออื่นติดหมดเลยหรือเปล่า.......................
ปืนอื่นผมไม่แน่ใจครับเลยไม่กล้าตอบ แต่เท่าที่ค้นๆๆบทความเนี้ยหนังสือบอกว่ากล็อคไม่เลือกกระสุนครับ  อย่างที่เรียนข้างต้นละครับเป็นความคิดเห็นส่วนตัวไม่ได้ชี้ไปว่าปืนอื่นไม่สามารถใช้กระสุนหัวรูหรือหัวตัดได้ หากลองยิงแล้วปืนท่านไม่มีปัญญาในการป้อนกระสุนหัวรูหรือหัวตัดก็ใช้ได้ครับแต่แนะนำว่าให้นำมาแล้วยิงกับปืนท่านก่อนให้แน่ใจว่าไม่มีปัญหาในการป้อนกระสุนค่อยนำมาติดปืนเพื่อใช้งานครับ   แต่ขอให้ลองหลายนัดหน่อยก็ดีนะครับไม่ใช่ยิงนัด2นัดไม่ติดขัดก็โอเคละ และยังได้ทำความคุ้นมือกับกระสุนไปในตัวด้วยนะครับ Smiley Smiley Smiley

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 03:29:45 PM »

วุ้ย..
เอ้า ยกเว้น เอช เคอีกยี่ห้อ
ดีม้ายค้าบ.บ..บ....ทั่น น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 03:39:45 PM »

วุ้ย..
เอ้า ยกเว้น เอช เคอีกยี่ห้อ
ดีม้ายค้าบ.บ..บ....ทั่น น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

...ไม่ได้ ไม่ได้ ยังไม่พอ ต้องยกเว้น CZ อีกยี่ห้อสิครับ  Wink Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 03:51:56 PM »

ปืนใช้งานผมใช้ลูก 9MM Bullet Master ตะกั่วหัวมนครับ คิดว่าถ้าเรายิงโดนน่าจะใช้ป้องกันตัวพอได้แล้ว  Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
EK9593
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 03:57:57 PM »

ผมใช้ ตะกั่วหัวมนเหมือนกันแต่เป็นของ TA เวลาสไลด์เดินหน้าพาลูกเข้ารังเพลิงเหมือนกับว่ามันจะไปชนแร้มพ์ แล้วชะงักหยุดคาเลย ไม่เข้ารังเพลิง ลองอยู่หลายนัดก็อาการเดียวกัน แต่พอใช้ FMJ 120 Grain TA เหมือนกัน ไม่เป็นไร และลองกับหัวรูจำเกรนไม่ได้ ของ BM ผ่านฉลุย อ้อ ใช้ CZ 75D Compact ครับ Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 04:03:31 PM »

ผมใช้ ตะกั่วหัวมนเหมือนกันแต่เป็นของ TA เวลาสไลด์เดินหน้าพาลูกเข้ารังเพลิงเหมือนกับว่ามันจะไปชนแร้มพ์ แล้วชะงักหยุดคาเลย ไม่เข้ารังเพลิง ลองอยู่หลายนัดก็อาการเดียวกัน แต่พอใช้ FMJ 120 Grain TA เหมือนกัน ไม่เป็นไร และลองกับหัวรูจำเกรนไม่ได้ ของ BM ผ่านฉลุย อ้อ ใช้ CZ 75D Compact ครับ Grin

...ยังงั้นยกเว้น CZ ไม่ได้แล้วสิครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์