เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 03:31:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนมีเสียว..........  (อ่าน 4530 ครั้ง)
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 09:10:56 AM »

Tongue Tongue Tongue Tongueเมื่อคืนผมออกไปข้างนอก คิดว่าจะกลับดึกเลยเอาปืนติดรถไปด้วย เจอด่านตรวจตำรวจเลยเจอปืน

ผม ป4 ก็ยังไม่ได้เลยให้ดูใบ ป3 ที่ถ่ายเอกสารที่ร้านปืนให้มาตอนซื้อ พร้อมบัตรประชาชน บัตรข้าราชการ โชคดี

ที่เจอผู้กองใจดี แค่บอกว่าต้องมี ป12 หรือควรจะ ป4 แล้วให้ปืนผมคืนมา สมมุติถ้าเจอผู้กองใจร้ายผมต้องดำเนินการอะไรบ้างครับ
เช่นต้องประกันเท่าไหร ขึ้นศาลเสียค่าปรับเท่าไหรครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 09:19:27 AM »

โชคดีไป.......แล้วเจอกันที่ "ค่ายบริรักษ์" เสาร์ที่ 7 พ.ค. นี้ นะครับ......คุยกัน ...  คุยกัน  หลงรัก

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 09:37:33 AM »

Winkจนท.ที่เข้าใจประชาชน มีเยอะครับ...ของผม ตอนเช้า..ก่อนเข้าทำงาน เจอยังงี้ครับ Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 09:41:49 AM »

...ขอถามเพื่อประกอบการพิจารณาของเพื่อนๆ ครับ  ไม่ทราบว่าเก็บปืนไว้ตรงไหน  ในสภาพใดครับ  :Smiley

...อ้อ  แล้วเสียวมากมั๊ย  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 09:49:05 AM »

...ขอถามเพื่อประกอบการพิจารณาของเพื่อนๆ ครับ  ไม่ทราบว่าเก็บปืนไว้ตรงไหน  ในสภาพใดครับ  :Smiley

...อ้อ  แล้วเสียวมากมั๊ย  Grin Grin
พี่แก้วอยากลองเสียวแบบว่ารุ่งขึ้นจับไข้เลยมั๊ยพี่..ต้องไปลอง"กระโถนทองคำ" แถวศูนย์วัฒนธรรมพระรามเก้า...กำลังเสียวติดบิลบอร์ดเลย

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 09:52:14 AM »

พี่แก้วอยากลองเสียวแบบว่ารุ่งขึ้นจับไข้เลยมั๊ยพี่..ต้องไปลอง"กระโถนทองคำ" แถวศูนย์วัฒนธรรมพระรามเก้า...กำลังเสียวติดบิลบอร์ดเลย

...555 ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมหัวใจวายไปจะลำบากคนแนะนำนะครับ  Grin Grin

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 09:54:08 AM »

...แล้วนี่มันเครื่องวัดอะไร  L ก ฮ หรือเปล่าครับ :Smiley

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 10:03:44 AM »

...แล้วนี่มันเครื่องวัดอะไร  L ก ฮ หรือเปล่าครับ

Winkใช่ครับพี่ Wink

billy the kid @ Love The King @
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 10:07:46 AM »

Sad Sad Sad Sadผมใส่ไว้ในเก๊ะหน้ารถกะบะ นะครับคิดว่าถ้าจะตรวจต้องคุยกันก่อน พอดีเพื่อนผมนั่งข้างๆเจอด่านเลย เปิดกระจก
คิดว่าจะคุยกันก่อน แต่เจอ อส. เปิดแล้วรื้อเก๊ะเลยเจอ และเอาไปให้ผู้กองผมก็บอกตำรวจตรงๆ ว่าจะกลับบ้านดึกเลยติดรถไว้
ผู้กองคนนั้น(ผมลืมดูชื่อ)ก็ตรวจดูเลขปืน แล้วก็คืนผมทั้งปืนและกระสุน Smiley Smiley Smiley Smileyโล่งใจไปครับตอนนั้นคิดอยู่ว่าจะโทรหาใครดี
โชคดีที่เจอตำรวจเข้าใจ (รู้ยังงี้เอาติตัวไว้ดีกว่า)

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 10:09:29 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesyลืมบอกครับว่าปืนก็ใส่กระสุนไว้ครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 10:09:47 AM »

โชคดีครับพี่ ที่เจอแบบนี้  บางท่านก็เข้าใจ  ให้มีปืนแต่ไม่ให้พก จะให้ไว้ทำไม 

แต่บางท่าน  กับทหาร ยังโดนจับ ปืนมีทะเบียนถูกต้องแต่พกพาโดยไม่ได้รับอนุญาต  ตอนนี้ก็กำลังขึ้นศาลอยู่ครับ

พกพาไปในที่สาธารณะโดยไม่มีเหตุอันควร  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนจับในพื้นที่ จ.สตูลครับ  ขึ้นศาลทหารอยู่   ถ้าเป็นคดีนี้ ถึงกลับมาเข้าศาล

ทหาร คนโดนตำรวจจับเป็นทหาร  อิ อิ   น้ำลายหก  น้ำลายหก   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2005, 10:12:08 AM โดย natjoe » บันทึกการเข้า

บางโพ 5
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 10:19:21 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesyลืมบอกครับว่าปืนก็ใส่กระสุนไว้ครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

โชคดีจริงๆ เจ้าคะ

I am dying... -*-

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 10:38:31 AM »

โชคดีครับพี่ ที่เจอแบบนี้  บางท่านก็เข้าใจ  ให้มีปืนแต่ไม่ให้พก จะให้ไว้ทำไม 
แต่บางท่าน  กับทหาร ยังโดนจับ ปืนมีทะเบียนถูกต้องแต่พกพาโดยไม่ได้รับอนุญาต  ตอนนี้ก็กำลังขึ้นศาลอยู่ครับ
พกพาไปในที่สาธารณะโดยไม่มีเหตุอันควร  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนจับในพื้นที่ จ.สตูลครับ  ขึ้นศาลทหารอยู่   ถ้าเป็นคดีนี้ ถึงกลับมาเข้าศาล
ทหาร คนโดนตำรวจจับเป็นทหาร  อิ อิ   น้ำลายหก  น้ำลายหก   
คงจะมีพฤติกรรมอย่างอื่นประกอบด้วย   ผู้บังคับบัญชาถึงไม่รับรองว่าอยู่ในระหว่างปฏิบัติหน้าที่
เพราะทางใต้  ส่วนใหญ่จะออกสนาม หรือขึ้น กอ.รมน.ทุกคนอยู่แล้ว

เวลาผ่านด่าน ควรเปิดกระจกทุกบาน และเปิดไฟในรถด้วย   แล้วเวลาตำรวจถาม อย่ามีพิรุธ   เช่นถามว่าไปไหนมา หรือจะไปไหน  ก็อย่าอึกอัก
คนที่กล้าเก็บปืนในช่องเก็บของหน้ารถ  มักจะเป็นคนที่ตำรวจเกรงใจ   ถ้าไม่ใช่ ก็หาที่เก็บที่อื่นเถอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2005, 10:42:59 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
TAZAN
Jr. Member
**

คะแนน 0

ความสุขเล็กๆ ความสุขน้อยๆ

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 10:46:36 AM »

ยินดีด้วยครับที่ท่านได้เจอะเจอเจ้าหน้าที่ที่ดีมีน้ำใจ
  Huhขอใช้มุขเก่าหน่อย???
   ท่านแขวนพระอะไรครับ Huh?
        หลงรัก หลงรัก หลงรัก

มี   ศรัตรู    เพิ่มขึ้นหนึ่งคน   ก็มากเกินไป
มี   เพื่อน    เพิ่มขึ้นร้อยคน   ยังน้อยเกินไป
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 11:00:16 AM »

ผมเคยนะครับ ไปเที่ยวกับเพื่อน พอออกมาจากที่เที่ยวขับรถ เจ้าหน้าที่ ก็มาขอตรวจ พอดีเพื่อนผม เค้าเมากันเละ เลย ผมคนขับ เค้าก็ขอตรวจ ผม ก็นะ อุตส่าห์หวังดี ไม่อยากให้เปลืองหลอดเป่า บอกว่าไม่ได้ดืมมา ก็ไม่เชื่อ ยืนยันให้เป่า ผมก็เป่า ปรากฎว่า ออกมาเหมือนข้างล่างครับ ผมเลยแซวท่านซะเลย บอกว่าเห็นป่ะ ผมน่ะเมาหนักเลย  Grin Grin Grin

ส่วนอีกเรื่องนึง ปีที่แล้ว เพื่อนผม ขับรถกลับบ้าน เจอด่านครับ ให้เป่า เพื่อนผม ก็พยายามที่จะไม่เป่า แต่ก็ถูกให้เป่าจนได้ ปรากฎ L ก ฮ 75 ครับ เกินนนนนน ตอนนี้ก็ รอลงอาญาครับ 2 ปีแน่ะ  ตกใจ เป็นอุทาหรณ์ว่าช่วงนี้ ดืมแล้วอย่าขับนะครับ เข้มงวดจริงๆ เน้ออออ

We can either find the way or make one.
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์