เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:45:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านรู้สึกอย่างไรกับ Webboard นี้  (อ่าน 6291 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 08:00:12 AM »

อยากทราบว่าหลายๆท่านติดพันอยู่กับเวปนี้ เป็นเพราะอะไร
ขอเพียงท่านละ 2 คำตอบจากคำถามต่อไปนี้
1. สิ่งที่ท่านประทับใจในเวปบอร์ดนี้
2. สิ่งที่ท่านไม่ชอบที่สุดในเวบบอร์ดนี้

ขอบคุณครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 08:01:38 AM »

ขออนุญาตตอบก่อนครับ

1.ชอบที่ไม่มีโฆษณาขยะรบกวนสายตาและจิตใจ

2.ไม่ชอบที่กระทู้เดินเร็วมาก จนอ่านแทบไม่ทัน

หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 08:08:47 AM »

หลงรัก ชอบ เพราะ ที่นี่มีแต่เพื่อนผู้รู้ใจ
 :Smiley ไม่ชอบ ยังไม่มีครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 08:20:03 AM »

Grin Grin Grin
ชอบ
1.เพราะที่นี่ให้ความรู้ด้านอาวุธปืนที่ผมยังมีความรู้น้อยนิดอยู่ บางกระทู้ผมไม่ได้ถามเองก็อาศัยได้อ่าน
2.พี่ๆนองๆในเวป น่ารักมากครับบางครั้งมีสมาชิกใหม่เข้ามาก็ให้ความต้อนรับอย่างอบอุ่น บางคำถามตอบเองอาจจะไม่ชัดเจนก็หาLink มาให้
ไม่ชอบ
 Angry Angry Angryจำนวนกระทู้ต่อหน้าน้อยเกินไปครับ Angry Angry Angry

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 08:24:23 AM »

...รู้สึกอย่างไรกับเว็บบอร์ดนี้  รู้สึกเหมือนเป็นบ้านครับ  Grin

...ที่ชอบเพราะเป็นที่รวมของคนคอเดียวกัน  ทุกคนมีน้ำใจ  มีการจัดการที่ดีครับ  ที่ไม่ชอบยังนึกไม่ออกครับ Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
TAZAN
Jr. Member
**

คะแนน 0

ความสุขเล็กๆ ความสุขน้อยๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 08:25:40 AM »

เหมือนในโฆษณา ที่  รู้สึกดีอย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน
               8 Grin Grin Grin  4  Cheesy Cheesy Cheesy

มี   ศรัตรู    เพิ่มขึ้นหนึ่งคน   ก็มากเกินไป
มี   เพื่อน    เพิ่มขึ้นร้อยคน   ยังน้อยเกินไป
COKE
ชอบปืนสั้น แต่ได้ยิงปืนยาว
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 08:27:49 AM »

ชอบ    เป็นแหล่งความรู้ ( เข้ามาอ่านอย่างเดียว )
ไม่ชอบ  ยังไม่มีครับ

ปืนที่เหมาะสมกับคุณที่สุด  คือปืนที่ยิงสั่งได้  (  แล้วจะเอาปืนแรงๆเกินกำลังตนไปทำไมกัน )
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 08:28:04 AM »

สิ่งที่ชอบสำหรับเว็บบอรด์นี้

1.ที่นี้คือเว็บบอรด์นิตยสารอาวุธปืน นิตยสารโปรดของผม
2.ในที่แห่งนี้ เป็นชุมชนของคนคอเดียวกัน กล่าวคือชื่นชอบในอาวุธปืนและเครื่องกระสุน รวมทั้งการยิง
3.เป็นชุมชนที่ทำให้เราได้มีพี่น้องเพิ่มขึ้น พูดจาภาษาเดียวกัน มุมมองคล้ายกัน ชื่นชอบในสิ่งเดียวกัน
4.ที่นี้เหมือนตำราอาวุธปืนเล่มโตๆ ที่มีผู้รู้ท่านต่างๆ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับอาวุธปืน
5.โดยส่วนตัว เว็บบอรด์แห่งนี้ เปี่ยมล้นไปด้วยความอบอุ่น และจริงใจ
6.เว็บบอรด์นี้เปรียบเสมือน ชุมชนคนเล่นปืนแห่งประเทศไทย
7.ในโลกแห่งความเป็นจริง หาคนชอบ รวมทั้งมีทัศนะคติที่ดีต่ออาวุธปืน และคุยเรื่องปืนได้ยาก(สำหรับผม) ทำให้รู้ว่าในโลกยังมีคนชอบปืนและมองเป็นงานอดิเรกอยู่
8.สมาชิกที่นี้ส่วนใหญ่เป็นผู้ที่เจริญแล้ว ทั้งวัยวุฒิ และคุณวุฒิ รวมทั้งการใช้สติและปัญญา ยากยิ่งนักที่จะหาได้ในสังคมไซเบอร์สเปชและโลกแห่งความเป็นจริง
9.เพราะเว็บบอรด์แห่งนี้ มีคุณปิ๊กเว็บมาสเตอร์จอมขึ้หลี(แถมมีแฟนเป็นโหล จนผมอิฉฉา)เป็นคนดูแลครับ

สิ่งที่ไม่ชอบในเว็บบอรด์นี้ ไม่มีครับ อาจกล่าวได้ว่าเว็บบอรด์แห่งนี้คือเว็บบอรด์ในอุดมคติ(Utopia webbord on the world.)

ขอพระอวยพรเว็บบอรด์นิตยสารอาวุธปืน และพี่น้องชาวปืนแห่งสยามประเทศ ครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 08:30:32 AM »

ชอบ อ่านครับ สุภาพดีไม่ค่อยมีตัวป่วน ความรู้หลากหลาย (สมาชิกมีช่วงอายุกว้างดีน่าจะ 18-60ได้มั่ง)
ไม่ชอบ ไม่มี
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 08:57:38 AM »

Grin

ชอบ เพราะเป็นเว็บเกี่ยวกับอาวุธปืน ที่...

..ทุกคำถามมีคำตอบ
..ทุกคำถามและคำตอบ มีคนช่วยเสริมและแก้ไข (สะกดผิด ยังมีคนแก้ให้เลยครับ  Wink )
..พีๆน้องๆ ทุกคนเป็นกันเองและดูแลกันดี ทำให้เป็นสังคมที่น่าอยู่
..มีความรู้รอบตัวมาแบ่งปันกันด้วย

ไม่ชอบ เวลาที่เข้าบอร์ดไม่ได้ง่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 08:58:17 AM »

มิตรภาพ  ความอบอุ่น  ความผูกพัน  ที่สมาชิกในบ้านหลังนี้ยังคงมีให้กันอย่างต่อเนื่องไม่เสื่อมคลาย   Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2005, 09:03:40 AM โดย natjoe » บันทึกการเข้า

บางโพ 5
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 09:14:11 AM »

ชอบ เพราะ อบอุ่น เหมือนครอบครัว มีเพื่อน มีสังคมเล็กๆ ในนี้ ไม่ได้เข้าบอร์ดเหมือนวันนั้นจะขาดอะไรไปซักอย่างเจ้าคะ Wink

ไม่ชอบ เวลาที่ server มีปัญหาแล้วต้องโทร.ไปบอกตอนที่ วมต. ยังไม่ตื่นเจ้าคะ
หัวเราะร่าน้ำตาริน

I am dying... -*-

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 09:46:17 AM »

ไม่ชอบ เวลาที่ server มีปัญหาแล้วต้องโทร.ไปบอกตอนที่ วมต. ยังไม่ตื่นเจ้าคะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
เยาะเย้ย ให้ วมต. เค้านอนมั่งเหอะ แบบว่าเห็นใจคนนอนดึกอ่ะนะ เวลานอนแล้วไม่อยากให้ใครกวน 555 เยาะเย้ย

เยาะเย้ย ทำไมชอบบอร์ดนี้ คงเป็นเพราะผม ชอบปืน ชอบเล่า (โม้ เยาะเย้ย) เรื่องปืน ชอบคุย (โอ้อวด เยาะเย้ย) เรื่องปืน ชอบหาความรู้เรื่องปืน ชอบมีเพื่อนชอบปืน ชอบน้ำใจชาวปืน ชอบ..... แหม! มันเยอะน่ะ สิ่งดี ๆ ในเวบนี้มันมากนะ คือ ทุกอย่างสามารถหาได้ในนี้ หลงรัก
 Huh ส่วนที่ไม่ชอบหรอ ไม่ชอบ........ นึกไม่ออก นึกออกแล้วจะบอกละกันครับ เยาะเย้ย

Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 10:05:17 AM »

Cool  สังคมในเวปบอร์ดนี้เข้มแข็งมากครับ  Cool 
St.Bernard
Sr. Member

คะแนน 2

ตัวใหญ่ ใจดี

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 10:13:30 AM »

ชอบ : ได้ความรู้เรื่องปืนเพิ่มมากขึ้น  จากเดิมที่ในหัวไม่ค่อยมีอะไรเลย  จาก Web แห่งนี้  ทำให้เกิดอาการอยากครอบครองปืนเป็นของตัวเองสักกระบอกหนึ่ง  (แล้วฝันก็เป็นจริง) และเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ (ตามทุนทรัพย์)

ไม่ชอบ : ไม่ค่อยจะมี   คือ  อยากให้เป็น Web แห่งการซักถามให้ความรู้เรื่องปืนมากกว่าที่จะมีเรื่องอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องเข้ามาแซม

ชอบมากที่สุด : พี่ๆที่เป็นขาประจำ  ที่ให้ความรู้เรื่องปืนที่รวดเร็ว ฉับไว ถูกต้อง ครับ

Smiley Wink Cheesy Grin

Hope for the BEST & Prepare for the WORST
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์