เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:27:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านคิดว่าการจัดระเบียบซิมการ์ดมือถือ แก้ปัญหาการใช้มือถือจุดระเบิดได้หรือไม่ได้
ได้ - 21 (37.5%)
ไม่ได้ - 35 (62.5%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 51

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเนื้อที่เวบขอทำโพล เรื่องจัดระเบียบซิมการ์ดมือถือ  (อ่าน 4247 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 02:59:19 PM »

ท่านคิดว่าจัดระเบียบซิมการ์ดมือถือ แก้ปัญหาการใช้มือถือจุดระเบิดได้หรือไม่ได้
โหวตแล้วให้เหตุผลด้วยครับ
ถ้ามีข้อเสนอแนะในการแก้ปัญหาไฟใต้ ด้วยยิ่งดีใหญ่
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2005, 03:00:51 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 03:00:21 PM »

โหวตแล้วครับ
แต่เรื่องเหตุผล ขอติดไว้ก่อน มีงานเข้าครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 03:05:24 PM »

ถ้าเปรียบเทียบก็เหมือนตามปืนเถื่อนกับตามปืนมีทะเบียนครับ ถึงล้อมคอก แต่ดีกว่าไม่ทำอะไรครับ

ท่านสมาชิกคิดว่ามีวิธีการใดเข้าท่า  เชิญครับ  Wink

บางโพ 5
แมน
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 03:05:33 PM »

การจัดระเบียบมันก็ดีแต่ถ้าคิดว่าแก้ปัญหาคงจะยาก
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 03:20:16 PM »

อีกหน่อยก็คงจะจัดระเบียบ นาฬิกาปลุก   Huh
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 03:42:20 PM »

ผมว่าน่าจะมีผลครับ ถ้าจำไม่ผิดเมื่อปีที่แล้ว ระดับสารวัตรฝั่ง บ.ก.น ธน ตกอับถึงขนาดจำจับชาวบ้านเรียกค่าไถ่ แต่ดันลืมใช้มือถือตัวเองโทรเจรจาเรียกค่าไถ่ เลยเกมครับ Grin

EK9593
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 03:47:42 PM »

โหวตให้แล้วครับ ว่าไม่ได้ ถึงแม้ว่าจะมีการจดเลขบัตรประชาชนคู่กับการซื้อซิมก็ตาม เพราะจะรู้มั๊ยล่ะว่าไอ้คนที่มาซื้อกับคนที่เป็นเจ้าของบัตรน่ะเป็นคนๆเดียวกันจริงๆหรือไม่ นี่พูดถึงระบบ Prepaid นะครับ ส่วนระบบ Post Paid นั่นก็ยังสามารถปลอมบัตรไปจดทะเบียนได้อยู่ดี ตราบได้ที่ร้านโทรศัพท์ยังเห็นแก่ได้อยู่
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 03:47:48 PM »

เห็นด้วยกับเรื่องนี้ครับ ตามกม.ประชาชนต้องพกบัตรฯติดตัวเอาไว้เสมออยู่แล้ว แค่ดึงออกมาให้พนักงานใช้กรอกตัวเลข12หลักไม่กี่วิฯคงไม่ถึงตายหรอกครับ
  ส่วนเรื่องที่ว่าจะช่วยแก้ปัญหาการจุดระเบิดด้วยสัญญาณจากมือถือได้หรือไม่นั้น ขอตอบว่ามีส่วนช่วยได้ครับ ถึงจะไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วยนักแต่อย่างน้อยก็ลดความสะดวกในการฆ่าคนของพวกมันลงได้บ้าง ทุกวันนี้ประชาชนและเจ้าหน้าที่ที่นั่น ตายง่ายตายดายซะเหลือเกิน Undecided
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 03:50:11 PM »

ผมว่าน่าจะมีผลครับ ถ้าจำไม่ผิดเมื่อปีที่แล้ว ระดับสารวัตรฝั่ง บ.ก.น ธน ตกอับถึงขนาดจำจับชาวบ้านเรียกค่าไถ่ แต่ดันลืมใช้มือถือตัวเองโทรเจรจาเรียกค่าไถ่ เลยเกมครับ Grin

ตอนนี้ที่สามารถติดตามได้ก็เฉพาะลูกค้าประเภทที่จดทะเบียน ( เหมาจ่ายรายเดือน )  ประเภทเติมเงินถ้าติดตามเจ้าของหมายเลขได้จะสะดวก

มากครับ  ยกตัวอย่างหลายๆคดี ที่สามารถติดตามผู้ก่อเหตุมารับโทษได้เพราะ ทำโทรศัพท์ตกไว้ในที่เกิดเหตุ  ( แบบจดทะเบียน ) ถ้าเป็นแบบ

เติมเงินคงจะเป็นไปได้ยากมาก  และอีกอย่างที่ยังทำไม่ได้เหมือนแบบจดทะเบียนคือข้อมูลการใช้งาน  ค่อยเป็นค่อยไปแล้วกันครับ

บางโพ 5
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 03:51:13 PM »

Wink โหวตว่าช่วยได้ครับ ไม่มากก็น้อย  และยังมีผลกับด้านอื่นๆด้วยครับ   แบบพวกต้มตุ๋นมันชอบใช้ เพราะติดตามตัวตนไม่ได้เพราะไม่ได้ลงทะเบียนครับ....

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 04:04:45 PM »

I   voted   already  ,  but   I   think   that   it   will   not   be   100   %   safe  ,  because   the   terrorists   could   still   buy   the   sims   from   Malaysia   or   they   may   use   other   methods  .    Sad

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 04:10:35 PM »

...โหวตแล้วครับ  ผมโหวตกับเขาแล้วครับ

...ผมว่าช่วยได้เป็นบางส่วนอย่างที่คุณวุฒิว่าเลย  ถึงจะเป็นปลายเหตุแต่ก็ช่วยได้ครับ   :Smiley

...แต่อย่างที่หลายท่านให้สัมภาษณ์ก็น่าคิดครับ  ถ้าแค่ "ขอความร่วมมือ" ก็ได้ผลน้อย  ถ้าออกเป็นกฎหมายก็จะได้ผลมากกว่า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 04:12:58 PM »

ตอนนี้ที่สามารถติดตามได้ก็เฉพาะลูกค้าประเภทที่จดทะเบียน ( เหมาจ่ายรายเดือน )  ประเภทเติมเงินถ้าติดตามเจ้าของหมายเลขได้จะสะดวก

มากครับ  ยกตัวอย่างหลายๆคดี ที่สามารถติดตามผู้ก่อเหตุมารับโทษได้เพราะ ทำโทรศัพท์ตกไว้ในที่เกิดเหตุ  ( แบบจดทะเบียน ) ถ้าเป็นแบบ

เติมเงินคงจะเป็นไปได้ยากมาก  และอีกอย่างที่ยังทำไม่ได้เหมือนแบบจดทะเบียนคือข้อมูลการใช้งาน  ค่อยเป็นค่อยไปแล้วกันครับ
พอ บิ้ม ขึ้นมา ซิมก็หายไปกับระเบิดแล้ว  ( นอกจากซิมกันระเบิด)
              จับได้ในกรณีที่ระเบิดด้าน  มีไม่กี่ราย  ผมว่างานนี้ออกข่าว หลอกสื่อ
              หนีประเด็นน้ำมันแพงมากกว่า  คราวที่แล้วก็จับมาเฟีย  Grin Grin Grin
POME2026
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 04:34:41 PM »

เห็นด้วยกับคุณ BEAM SOUND ครับผม หากระเบิดจริงก็คงไม่เหลือเอามาต่อเป็นจิกซอว์เป็นแน่แท้  แต่ผมเห็นด้วยนะครับ
      เพราะในโพลไม่ได้ถามว่าเห็นด้วยหรือไม่ แต่ถามว่าแก้ได้ใหม ... จะได้ปฏิบัติการได้ยากขึ้นอีกนิดนึง ก็ยังดี...เห็นใจผู้บริสุทธิ์ครับ
524
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 2

คนคบปืน .40 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 04:35:53 PM »

Smiley..การแก้ปัญหาแล้วมัวแต่คำนึงถึงประโยชน์ของธุรกิจของตนเองมากกว่า.. ยิ่งแก้..ก็ยิ่งสร้างปัญหาเพิ่มขึ้นอีก.. ไม่จบสิ้น.. เท่ากับไปช่วยให้อีกฝ่ายเพิ่มขีดความสามารถในการพัฒนาศักยภาพขึ้นไปอีก.. ก็ในเมื่อบัตรประชาชน มันง่ายที่จะปลอมขึ้นมา.แล้วใช้ถ่ายเอกสาร...ซื้อขายแล้วก็จบกัน..คนขายไม่ใช่เจ้าหน้าที่ที่เชี่ยวชาญที่จะมีอำนาจไปตรวจสอบ... การค้าเหมือนทำให้ครบ.. อยู่ที่ได้เงิน สินค้าได้ขาย..คนคิดเรื่องนี้แล้วเสนอวิธีการให้นายก.. เลี้ยงไว้คุ้มจริงๆๆ.. เยาะเย้ย ตกใจ

อะไรจะเกิด..มันก็ต้องเกิด .
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์