เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:49:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: S & W MOD. 19 - 5 .357 MAG. รมดำ ปี 2527 ไม่ถึง 100 นัด 25,000 บาท ได้ป่ะ  (อ่าน 5636 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 26, 2005, 01:45:58 AM »

Grin ถามนิดเดียวคับ...

ทำไมตั้งชื่อภาพว่าภาพของพ่อคับ...

หรือว่าแอบใช้คอมฯของลูก...555  Grin
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 26, 2005, 06:50:10 AM »

ปืนดีครับ ราคาก็ดี ของผมเอาไปชุบฮาร์ดโครมซะแล้วเสียดายเล็กๆ แต่มันใช้เยอะเสียดายถ้ามันต้องถลอก ถ้ามันใช้ไม่มาก รมดำ สวยกว่าครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 26, 2005, 12:38:52 PM »

Grin ภาพโลโก้ท่าน catainkid น่ารักดีคับ...  Grin
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 26, 2005, 12:59:09 PM »

ดูตามรูปแล้วเข้าท่าครับคิดว่าไม่แพงแต่สภาพจริงๆแล้วเป็นอย่างไร?. ตรวจดูละเอียดรึปล่าวครับภายนอกภายใน   ผมเคยเจอแบบหน้าโม่ล๊อกไม่สนิท   และก็ช่องโม่กับรังเพลิงเยิ้ยงกันตรวจดูดีๆครับ    เวลาใช้งานจะมีปัญหาได้ต้องระวังด้วยครับ.
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2005, 08:24:37 PM »

Smiley..ยินดีด้วยครับคุณjack203 ..ปืนดี ณ.เวลานี้ เป็นราคาถูกมากกกก..อาวุธปืนมือสองที่อยู่ในมือชาวบ้าน.. ราคาไม่สูง.. เขาไม่ใช่พ่อค้า ไม่ได้มีอาชีพทางนี้.. เพียงแต่เมื่อไหร่จะตามหาเจอเขาได้ ซักที... Grin
.......ผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยขอรับท่าน.. Ro@d..  โดยเฉพาะปืนที่มีขนาดต้องห้ามด้วยแล้ว   ราคาตามบ้านนอกไม่ค่อยแพงเท่าไร   อยู่ที่ว่าเราจะตามหาเจอเมื่อไรเท่านั้น  ตอนนี้กำลังดมกลิ่นลูกซองยาวเฝ้าไร  ได้ยินมาว่า  5 นัด  แบบปั้ม  ยังไม่ทราบยี่ห้อ  แต่พอจะรู้จักตัวเจ้าของ  กำลังคลำทางเข้าหาให้ถึงตัวอยู่ขอรับ  ได้ความอย่างไรจะแจ้งให้พี่ ๆ ได้ทราบกันละ

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2005, 08:36:02 PM »

Grin ถามนิดเดียวคับ...

ทำไมตั้งชื่อภาพว่าภาพของพ่อคับ...

หรือว่าแอบใช้คอมฯของลูก...555  Grin
.....คือว่าที่บ้านใช้ com และ กล้องร่วมกันขอรับท่าน  ลูกเขาก็ตั้งชื่อแฟ้มของเขาว่า "ภาพของลูก"  พอผมเอาลงบ้างก็เลยตั้งชื่อแฟ้มของตัวเองว่า "ภาพของพ่อ"  ขอรับท่าน  พอโพสแล้วมาเห็นก็ยังคิดอยู่ว่า  "ไม่ค่อยน่าดู"  คือไม่ค่อยสุภาพเท่าไร  แต่แก้ไขไม่เป็นคือว่าไม่ค่อยเก่งน่ะขอรับท่าน   ทั้ง ๆ ที่ที่บ้านมี  com  ใช้ตั้งนานแล้ว  ส่วนใหญ่คุณผู้หญิงของผมเขาใช้ทำงานรังวัดที่ดินน่ะขอรับ  เลยไม่ค่อยได้ใช้   ช่วงหลัง ๆ โบนัสออก  เลยซื้อให้เขาใหม่เลยได้ใช้โพสคุยกับสมาชิกได้บ่อยขึ้นน่ะขอรับท่าน
........ผมต้องกราบขอโทษด้วยนะครับ   เรียนชี้แจงเสียยาวก็เพื่อที่จะให้ทุกท่านได้ทราบว่ามิได้มีเจตนา...เป็นอย่างอื่น..ขอรับ

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2005, 08:40:07 PM »

วันก่อนที่แถวบ้าน S&W M19-4 ศูนย์หลังแหว่งนิดหน่อย ขาย 40,000
แสดงว่า "สิ่งมหัศจรรย์" เกิดกับผมแล้วหรือ...ขอรับพี่ "แมน"

ผมยังเด็กอยู่เลยครับ ขอ ป.3ยังไม่ได้เลย
.......เอาใจช่วยละกัน  ให้สมหวังในสิ่งที่หมาย.....แม้วันนี้ยังไม่ได้....แต่พอจะได้....ง่าย.....ง่าย...มักมัก...อย่างพี่ไง...ขำขำ

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2005, 09:04:37 PM »

ดูตามรูปแล้วเข้าท่าครับคิดว่าไม่แพงแต่สภาพจริงๆแล้วเป็นอย่างไร?. ตรวจดูละเอียดรึปล่าวครับภายนอกภายใน   ผมเคยเจอแบบหน้าโม่ล๊อกไม่สนิท   และก็ช่องโม่กับรังเพลิงเยิ้ยงกันตรวจดูดีๆครับ    เวลาใช้งานจะมีปัญหาได้ต้องระวังด้วยครับ.
......กราบขอบพระคุณครับ...ผมได้นำไปให้ผู้ชำนาญกว่าตรวจสอบดูแล้วขอรับ ...ก่อนที่จะจ่ายเงินกัน  ถอดออกล้างให้ใหม่เลยขอรับ  จนได้รู้ว่าจารบีสีขาวที่ใส่มากับปืนตั้งแต่แรกเป็นอย่างไร  สภาพเหมือนไม่ค่อยได้ใช้น่ะขอรับ   เพราะเจ้าของเดิมก็เป็นชาวไร ชาวนา  ตอนที่ออกใบ ป. 3 ก็เป็นหัวคะแนนให้กับลูกนักการเมืองท่านหนึ่งอยู่  ตัวแกไม่เอา  แต่เพื่อนที่เป็นหัวคะแนนด้วยกัน  นำเอกสารไปจัดการให้หมดตัวแกลงชื่ออย่างเดียวเลย  แกบอก   เพื่อนที่ดำเนินการให้ต้องการหาคนไปส่งชื้อปืนในกรุงเทพ  ตัวแกบอกว่าแกยิงเองจริง ๆ ไม่ถึง 30 นัด  แกบอกว่าเสียดายเงินค่าลูกปืน  มันแพง    เก็บเงินไว้ซื้อวัวเลี้ยงดีกว่า   แกว่าอย่างนี้จริง ๆ ขอรับ   ตอนผมไปเอา  ตัวแกให้ปืนมาเลยต้องการขายมากผมว่าต้องไปขอใบ ป. 3 ก่อน  แกบอกว่าเอาไปเถอะผมเชื่อใจ  ผมถามผู้ชำนาญแกว่า  ราคานี้ถ้าขอไม่ได้ก็เก็บไว้เถอะ  แถมบอกว่าถ้าผมไม่เอา   แกจะเอาไว้เอง  ทั้ง ๆ ที่แกก็มอยู่แล้ว  ขนาดเดียวกันด้วย   กราบขอบพระคุณขอรับที่เป็นห่วง  ขอบพระคุณจริง ๆ ขอรับกระผม

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2005, 09:13:51 PM »

...กระผมลืมแจ้งให้ท่าน NUTAPHOL ทราบว่า   กระผมได้ทดสอบปืนกระบอกดังกล่าว  ร่วมกับผู้ชำนาญกว่าที่ว่า  122 นัด  ครับท่าน  ลองกระสุนหลายแบบขอรับ  .38 Special  .357 MAG ลองทั้งลูกบ้านเรา และ ลูกบ้านเขาละขอรับท่าน  ปืนทำงานดีมาก ๆ ทุกนัดทำงานดีมาก  ตอนนี้อยากเปลี่ยนก็ด้ามปืนละครับท่าน  เฮ้อ...ลองครั้งเดียว    กระเป๋าแบน...เลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หลงรัก หลงรัก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2005, 09:22:56 PM »

S&W M.19 เป็นปืนรุ่นเก่าที่มีความประณีตในการประกอบกว่า M.686
ราคานี้ไม่ถือว่าสูงในภาวะเงินไทยเฟ้อมากๆ อีก 5 ปีข้างหน้า คงเหยียบแสนแล้วละ
ส่วนยิงมากกระเป๋าแบนแน่แต่รับรองว่า "แฟนไม่ทิ้ง" Grin Grin Grin

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 07:28:23 PM »

...วันนี้ไปเจอ "รูเกอร์"  ปืนยาว .22 แม็กนั่ม  แม็ก โรตารี่  สภาพใหม่มาก  แต่ก็ยิงมากแล้ว  เจ้าของทำท่าเหมือนกับว่าอยากขาย  แต่ไม่ทราบว่าจะตั้งราคาเท่าไร   เราก็อยากได้แต่ก็ไม่กล้าแหย่ราคา  อยากปรึกษาท่านผู้รู้ช่วยหน่อย  ว่าราคาซักเท่าไรดีได้ทดสอบแล้ว  ไกทำงานดีมากเร็วเท่านิ้วเรากระดิกได้  ทำงานราบรื่นดีจริง ๆ  แม็กจุ 10 นัด  แต่ใส่ในแม็กได้ 9 เท่านั้น  ช่วยหน่อยนะขอรับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 07:44:59 PM »

...วันนี้ไปเจอ "รูเกอร์"  ปืนยาว .22 แม็กนั่ม  แม็ก โรตารี่  สภาพใหม่มาก  แต่ก็ยิงมากแล้ว  เจ้าของทำท่าเหมือนกับว่าอยากขาย  แต่ไม่ทราบว่าจะตั้งราคาเท่าไร   

......ถ้าเขาอยากขายจริงๆ ก็ให้ไปสัก 12000 บ ถ้าเขาขอเพิ่มอีกหน่อย ก็ 15000 บ. ตกลงเลยครับ  Wink
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 07:51:38 PM »

...วันนี้ไปเจอ "รูเกอร์"  ปืนยาว .22 แม็กนั่ม  แม็ก โรตารี่  สภาพใหม่มาก  แต่ก็ยิงมากแล้ว  เจ้าของทำท่าเหมือนกับว่าอยากขาย  แต่ไม่ทราบว่าจะตั้งราคาเท่าไร   

......ถ้าเขาอยากขายจริงๆ ก็ให้ไปสัก 12000 บ ถ้าเขาขอเพิ่มอีกหน่อย ก็ 15000 บ. ตกลงเลยครับ  Wink

...ลีลาครูดำ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 07:57:18 PM »

....ผมลืมบอกไปว่า  มีกล้องบุชแนล ด้วยอีกตัว  กำลังขยายไม่ทราบจริง ๆ ขอรับ   เจ้าของอยากได้มากกว่า 20,000 บาทขอรับ   เพราะ ทราบมาว่าลูกน้องเขาอยากได้ให้ราคานี้ไว้   ผมไม่ทราบว่าจริงเท็จแค่ไหน   หรืออาจจะเป็น "ลีลา"  ของเขาก็ได้  แต่ปืนยังดูดีมาก ๆ เลยขอรับ   ผมจะลองอีกที   แล้วจะส่งข่าวให้ท่านทราบขอรับ  กระผม...    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 10:07:02 PM »

ปืนเพิ่งวางตลาดได้ 5-6 ปีเองครับ ราคาปืนใหม่หน้าร้านตอนนั้น อยู่ที่ 28000 (ของใหม่ปัจจุบันราคาก็น่าจะประมาณนี้) แม็กฯจุได้แค่ 9นัดครับ ไม่ใช่ 10 นัดอย่างที่เข้าใจ

ก่อนจะซื้อ เช็คราคากระสุน .22 แม็กฯ ก่อนนะครับ Wink

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์