เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 07:26:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับเกี่ยวกับท่ายิง  (อ่าน 8488 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 01:53:49 PM »

พี่ๆครับผมกำลังพยายามฝึกให้มือนิ่งๆครับ ก็โดยการ ยกตุ้มน้ำหนัก ใช้ที่บีบมือช่วยเพิ่มแรงเหนี่ยวไก และอีกหลายๆอย่าง เท่าที่ลองยิงดูมือก็นิ่งขึ้นครับยิงดีขึ้นเรื่อยๆ แต่ว่า ผมกลับรู้สึกว่ามือมันเริ่มนิ่งแล้วแต่ยืนนี่ซิครับมันไม่นิ่ง ผมก็เลยลองดูระหว่างยืนยิงกับนั่งยิง(นั่งบนเก้าอีกธรรมดาไม่ได้จี้แท่น) สรุปได้ว่านั่งยิงสามารถทำกลุ่มได้ดีกว่าเยอะเลยครับ เลยอยากจะถามพี่ๆว่าทำยังไงให้ยืนได้นิ่งขึ้นครับ Undecided

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 02:15:18 PM »

ลองยกปืน จัดศูนย์  แล้วหลับตาดูนะครับ จะเห็นการทรงตัวของเรา ลองพยายามทรงตัวให้นิ่งใน 10 วินาที แล้วค่อยลืมตามาดูศูนย์ว่ายังอยู่ที่เดิมหรือเปล่า Wink

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 02:21:06 PM »

มันไม่อยู่อ๊ะครับ Cry แค่ยืนเฉยๆก็รู้สึกได้เลยว่าตัวเองยืนไม่นิ่งแก้ยังไงดีครับพี่ๆ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2004, 01:00:37 AM »

Wink ยิงท่าไอซอสสิริส หรือป่าวคับ...ลองพยายามวางให้ขาทั้งสองข้างห่างพอๆกะความกว้างของไหล่...(อ้อ...เลือกรองเท้าพื้นใหม่ๆหน่อยนะคับ...)ทิ้งน้ำหนักตัวให้อยู่ที่ขาทั้งสองข้างให้เท่าๆกัน...และอย่าให้น้ำหนักตัวโน้มไปข้างหน้ามากเกินไป...ลองจัดท่าหน้ากระจก...ขยับตัวซ้ายๆขวาๆ...เลือกท่าที่เราคิดว่าน้ำหนักอยู่ตัวและบาล๊านซ์ดีที่สุดคับ...หลับตาซักพัก...แล้วลืมตาขึ้นมาดูว่าเรายังนิ่งอย่างเดิมไหมคับ...ซ้อมซักพักคับ...อ้อ...อย่าลองเวลาเมานะคับ...ยังไงก็ไม่นิ่ง...อิ..อิ.. Grin Grin
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2004, 11:16:54 AM »

ธรรมชาติของร่างกายคนเรานั้น หากยังมีลมหายใจอยู่  มีการเต้นของหัวใจ  มีการสูบฉีดโลหิต มีการเกร็งของกล้ามเนื้อ  พูดง่าย ๆ ว่าถ้าไม่ใช่คนตาย  คุณจะสามารถบังคับให้ร่างกายคุณหยุดนิ่งไม่เคลื่อนไหวเลยสักกะนิด...มันเป็นเรื่องที่ผิดปกติครับ...ไม่มีใครทำได้หรอก แต่การยิงปืนต้องอาศัยหลักการทำให้ร่างกายเราเคลื่อนไหวให้น้อยที่สุด...เฉพาะช่วงเวลาที่เราลั่นไกปืน(ช่วงเวลาที่สั้นมาก ๆ ) เพื่อให้กระสุนวิ่งไปกระทบเป้าตรงกับที่เราต้องการมากที่สุด

การทำให้กล้ามเนื้อขา แขน และส่วนต่างๆ ของร่างกายแข็งแรง จำเป็นต้องมีการออกกำลังกายอยู่เป็นประจำครับ  สม่ำเสมอ  เพื่อให้กล้ามเนื้อส่วนต่าง ๆ โดยเฉพาะแขน ขา แข็งแรง  เมื่อร่างกายเราพร้อม ที่เหลือก็คือวิธีการฝึกของแต่ละคน ที่จะค้นพบได้ด้วยตัวเองครับ

พยายามครับ...สักวันเราจะทำให้มันนิ่งได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้..  ออกกำลังกาย  วิ่ง ลุกนั่ง ยกลูกเหล็ก บีบนิ้ว ดึงข้อ ฯลฯ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2004, 11:28:19 AM »

...เรื่องการออกกำลังกาย เห็นด้วยกับคุณออดเลยครับ เลยอยากแนะนำเว็บไซท์ด้วย มีข้อมูลบริหารร่างกายทุกส่วน กล้ามเนื้อทุกมัด คลิกเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2004, 11:31:11 AM โดย coda » บันทึกการเข้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2004, 07:46:04 PM »

อืมม.....หุ่นเหมือนผมเอามั่กๆเลยนะครับเนี่ย แค่เพิ่มพุงอีก2นิ้ว ลดกล้ามเนื้อลงซัก20-30%เอ๊งงง กรั่กๆๆๆๆ Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2004, 08:03:14 PM »

อืมม.....หุ่นเหมือนผมเอามั่กๆเลยนะครับเนี่ย แค่เพิ่มพุงอีก2นิ้ว ลดกล้ามเนื้อลงซัก20-30%เอ๊งงง กรั่กๆๆๆๆ Grin
Grin แล้วตรงนั้นเหมือนด้วยอ๊ะเป่าครับ Grin Grin Grin

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2004, 08:26:28 PM »

ง่า.....เพิ่มพุง2นิ้ว ลดกล้ามเนื้อลง20-30%มันก็ไม่มีอะไรใกล้เคียงกันแล้วละครับทั่น แง่งๆๆๆ กรร............. Shocked
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2004, 02:02:01 PM »

Grin แล้วตรงนั้นเหมือนด้วยอ๊ะเป่าครับ Grin Grin Grin
  อิ  อิ   อิ   ....เล็งจี้กลางลำตัว Grin Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2004, 02:08:18 PM »

ขอบคุณพี่ๆมากครับจะลองไปฝึกดู ได้ผลไงไว้ผมมาเล่าให้ฟังอีกที Cheesy

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2004, 05:14:47 PM »

ถ้ายืนเท้าขนานกัน ทดลองบิดปลายเท่าเข้าหากันเล็กน้อย หรือเกร็งก้นก็นิ่งเหมือนกันครับ ...

แต่ผมว่ายืนสบาย ๆ ไม่เกร็งก้นดีกว่าครับ ไม่เหนื่อย ถ้ามันยังส่ายอยู่ก็สบายใจได้ว่ายังไม่ตาย  Grin Grin Grin

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2004, 02:32:25 AM »

ถ้ายืนเท้าขนานกัน ทดลองบิดปลายเท่าเข้าหากันเล็กน้อย หรือเกร็งก้นก็นิ่งเหมือนกันครับ ...

แต่ผมว่ายืนสบาย ๆ ไม่เกร็งก้นดีกว่าครับ ไม่เหนื่อย ถ้ามันยังส่ายอยู่ก็สบายใจได้ว่ายังไม่ตาย  Grin Grin Grin

ว๊ากกพี่อย่าเผลอไปเกร็งก้นให้พวก sailermoon หรือ jupitor เห็นเอาน๊ะพี่เดี๊ยวซวยหุหุ Cheesy

นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2004, 03:55:37 AM »

ลองยืนเกาก้นเวลายิงสิครับ ได้ผลปืนจะส่ายไปมาเวลาเราเกาก้น ล้อเล่นน่ะครับ

ลองยิงสองมือดูครับ เอาหลักความง่ายไว้ก่อน การยืนเฉยๆก็โงนเงน อาจเป็นที่ศูนย์ถ่วงของร่างกาย

ลองฝึก มวยไทยดุครับอาจช่วยได้เยอะ ช่วงล่างแข็งแกร่ง Grin Grin Grin

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2004, 09:51:43 AM »

ที่ผมถนัดสุดๆก็ท่า Snoopy Styleขะรับ คุณหมอแนะนำมาว่าถ้าอยากได้ลูกชายละก็ ยิงท่านี้จะช่วยได้เยอะ ฮี่ๆๆๆๆ.......... Grin Grin Grin
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์