เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 04:48:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ75 Tune up  (อ่าน 38320 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 03:58:16 PM »

ผมว่าปืนซื้อมาจะยิงคุ้มก็ถ้ามันได้ใช้แข่งนะครับ Grin Grin Grin ผมเห็นคนจำนวนมากซื้อปืนมา แรกๆยิงหน่อย แล้ว เก็บไปยี่สิบปีซะเป็นส่วนใหญ่ทั้งนั้น

...แทงใจดำ  Wink Grin
อ้างถึง

ใจใครครับ  Grin Grin Grin รับรองไม่ใช่พี่แก้วแน่นอน เพราะพี่แก้วยิง  Two Alpha  Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 06:56:13 PM »

มีการเตรียมการอย่างพิถีพิถันทุกขั้นตอน
แสดงถึงความเป็นคนรอบคอบ  วางแผนล่วงหน้า  จึงสำเร็จทุกประการ น่านับถือจริงๆ หลงรัก หลงรัก

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 07:08:39 PM »

ผมว่าปืนซื้อมาจะยิงคุ้มก็ถ้ามันได้ใช้แข่งนะครับ Grin Grin Grin ผมเห็นคนจำนวนมากซื้อปืนมา แรกๆยิงหน่อย แล้ว เก็บไปยี่สิบปีซะเป็นส่วนใหญ่ทั้งนั้น

อ้างถึง

ใจใครครับ  Grin Grin Grin รับรองไม่ใช่พี่แก้วแน่นอน เพราะพี่แก้วยิง  Two Alpha  Grin Grin Grin Grin

Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 07:47:46 PM »

Thanks   ,   khun   Choltit   ,   I   got   some   idea   ,  although   it   is   not   as   easy   and   fast   as   using   spray   cans   ,  this   is   the   only   way   !   ( I   have   an   airbrush )     Wink

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2005, 07:49:55 PM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 08:43:42 PM »

อ้างถึง

...ทำเป็นหัวเราะ อิอิ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 08:49:36 PM »

อ้างถึง

...ทำเป็นหัวเราะ อิอิ  Grin Grin

Grin Grin Grin การหัวเราะคือการเพิ่มสถิติการโพสท์แบบนายใหม่ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 08:56:34 PM »

Grin Grin Grin การหัวเราะคือการเพิ่มสถิติการโพสท์แบบนายใหม่ Grin

ขานี้อารมณ์ดี หัวเราะประจำ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 08:57:35 PM »

อ้างถึง

...จริงด้วย  ยังงั้นเพิ่มอีก 1  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 09:00:31 PM »

Thanks   ,   khun   Choltit   ,   I   got   some   idea   ,  although   it   is   not   as   easy   and   fast   as   using   spray   cans   ,  this   is   the   only   way   !   ( I   have   an   airbrush )     Wink

ครับ เหตุที่ไม่ส่งเพราะเป็นกระป๋องอากาศอัด 
ถ้าสั่งแต่เนื้อสีมา ผมคิดว่าเขาส่งนะครับ

Th@mes
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 09:57:48 PM »

Thanks   ,   khun   Choltit   ,   I   got   some   idea   ,  although   it   is   not   as   easy   and   fast   as   using   spray   cans   ,  this   is   the   only   way   !   ( I   have   an   airbrush )     Wink

ครับ เหตุที่ไม่ส่งเพราะเป็นกระป๋องอากาศอัด
ถ้าสั่งแต่เนื้อสีมา ผมคิดว่าเขาส่งนะครับ

ท่าน  Choltit   แล้วตกลงเป็นสีประเภทไหนครับ  น่าจะหาได้จากแล็ป  ไอซีไอ และ ทีโอเอ  ท่านลองบอกสเปคมาจะขอให้เขาติ้นท์ให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2005, 09:59:41 PM โดย thames » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 10:11:15 PM »

ผมไม่ใช่นักเคมี  แต่เดาว่าไม่เจอทั้งที่ไอซีไอ , ทีโอเอ และกัปตัน  ต้องเดินเข้าดูปองท์ครับ

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 10:15:48 PM »

khun   Thames   :   Try   this   link   =   http://www.brownells.com/aspx/NS/store/ProductDetail.aspx?p=1150&title=GUN-KOTE?%20OVEN%20CURE,%20GUN%20FINISH     Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2005, 10:56:18 PM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Th@mes
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 10:25:48 PM »

ท่าน Choltit      ดูปองค์  น่ะ ทางทีโอเอ  เขาซื้อไลเซ่นท์มาทำในเมืองไทยช่วงหนึ่ง    [/b] เรื่องนี้ง่ายมาก  ขอให้รู้ว่าเป็นอะไรเท่านั้นพอครับ     และอีกอย่าง ดูปองค์  เขาทำเคมีขาย    เอ้อ  เคยเป็นลูกน้องเจ้าสัว  ประจักษ์  ตั้งคารวะคุณ   และ   Imperial  Chemical  Industries  มาน่ะครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2005, 10:59:05 PM โดย thames » บันทึกการเข้า
Th@mes
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 10:29:40 PM »

khun   Thames   :   Try   this   link   =   http://www.brownells.com/aspx/NS/store/Product Detail.aspx?p=1150&title=GUN-KOTE?oven cure,     Smiley

Thanks[/b][/color]
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 11:51:07 PM »

เป็นสีคนละอย่างกับที่ผมใช้นะครับ ตัวที่ผมใช้เป็น Teflon ผสม Moly http://www.brownells.com/aspx/NS/store/ProductDetail.aspx?p=1145 ตัวที่คุณ Nakin ลงไว้เป็น Moly อย่างเดียว Wink
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 15
  พิมพ์