เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 02:21:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ75 Tune up  (อ่าน 38216 ครั้ง)
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2005, 12:05:02 AM »

ปืนเก่าครับผู้การ ผมใช้มา 18 ปีได้แล้วเป็นกระบอกแรกที่ซื้อเอง ที่จริงแล้วระบบไกมันก็ลื่นแล้วเพราะยิงมาเยอะ ผมตั้งใจจะทำสีเพราะสีเดิมจากโรงงานโดนลอกทิ้งไป 10 กว่าปีแล้ว เพราะผมให้ช่างทำเป็นแบบ matt black แต่มันก็เริ่มจะกระดำกระด้างแล้ว ก็ได้เวลาทำใหม่และจะทำเอง ตอนจะทำก็ต้องถอดออกมาเป็นชิ้นๆอยู่แล้ว ก็เลยทำ tune up ซะเลย ปืนกระบอกนี้ยิงเยอะครับแต่จำไม่ได้ว่ากี่นัด
เตาอบที่ผมใช้ ผมใช้ใบเล็ก ยกออกไปในโรงรถ แล้วค่อยอบแต่ก็ไม่มีกลิ่นจริงๆ อาจจะเป็นได้ที่เตาอบอาหารไว้ก่อนแล้ว ตอนอบผมได้แต่กลิ่นอาหาร เตาใบใหญ่ในครัวไม่กล้าใช้หรอกครับ ผมกลัวตายยยย คร้าบเพราะถ้ามีกลิ่นขึ้นมาตายจริงๆเพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึง 3 เดือน ถ้าต้องไปซื้อใหม่ล่ะก้อ........ Grin

ตามเวลาก็สมควรเป็นอย่างยิ่งแล้วครับ Wink
เรื่องเตาอบ...ว่าแล้วเชียวต้องมีเทคนิค Grin Grin สมชื่อสมาคมริชาร์ด เกียร์(มัวร์)ของเราจริงๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อย่าลืมอ่านเมล์นะครับ Wink

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2005, 04:53:22 AM »

ปืนเก่าครับผู้การ ผมใช้มา 18 ปีได้แล้วเป็นกระบอกแรกที่ซื้อเอง ที่จริงแล้วระบบไกมันก็ลื่นแล้วเพราะยิงมาเยอะ ผมตั้งใจจะทำสีเพราะสีเดิมจากโรงงานโดนลอกทิ้งไป 10 กว่าปีแล้ว เพราะผมให้ช่างทำเป็นแบบ matt black แต่มันก็เริ่มจะกระดำกระด้างแล้ว ก็ได้เวลาทำใหม่และจะทำเอง ตอนจะทำก็ต้องถอดออกมาเป็นชิ้นๆอยู่แล้ว ก็เลยทำ tune up ซะเลย ปืนกระบอกนี้ยิงเยอะครับแต่จำไม่ได้ว่ากี่นัด
เตาอบที่ผมใช้ ผมใช้ใบเล็ก ยกออกไปในโรงรถ แล้วค่อยอบแต่ก็ไม่มีกลิ่นจริงๆ อาจจะเป็นได้ที่เตาอบอาหารไว้ก่อนแล้ว ตอนอบผมได้แต่กลิ่นอาหาร เตาใบใหญ่ในครัวไม่กล้าใช้หรอกครับ ผมกลัวตายยยย คร้าบเพราะถ้ามีกลิ่นขึ้นมาตายจริงๆเพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึง 3 เดือน ถ้าต้องไปซื้อใหม่ล่ะก้อ........ Grin

ตามเวลาก็สมควรเป็นอย่างยิ่งแล้วครับ Wink
เรื่องเตาอบ...ว่าแล้วเชียวต้องมีเทคนิค Grin Grin สมชื่อสมาคมริชาร์ด เกียร์(มัวร์)ของเราจริงๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อย่าลืมอ่านเมล์นะครับ Wink

Grin Grin Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 07:45:27 PM »

Grin พรุ่งนี้จะไปซื้อไอ้ตัวนี้มาละ ไม่ใช่ยี่ห้อนี้ เห็นว่าถูกดี ชุดละ 800 บาทเอง Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 07:51:59 PM »

ดูเหมือนว่าทุกอย่างรอน้องทานโฟลคนเดียวเลย......

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 07:57:11 PM »

ดูเหมือนว่าทุกอย่างรอน้องทานโฟลคนเดียวเลย......

เยาะเย้ย กับน้อง ๆ ทุกคน (กระบอก) แหละครับพี่อ๋อง แถมด้วยจะเอามาใช้โมมีดพับจีนแดงถูก ๆ ที่ฟอร์มดี ๆ ให้เป็นใกล้เคียงมีดแพง ๆ ด้วยครับ โมไปสองเล่มแล้ว ใช้มือถูมันเมื่อยครับ มีเครื่องมือช่วยเบาแรงซะหน่อยจะได้ไม่เมื่อยน่ะครับ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 08:48:35 PM »

พรุ่งนี้จะไปซื้อไอ้ตัวนี้มาละ ไม่ใช่ยี่ห้อนี้ เห็นว่าถูกดี ชุดละ 800 บาทเอง Grin

นายใหม่ดูกำลังด้วยนะ ผมซื้อที่แม็คโคร....ตอนนี้โยนอยู่ในตู้ เอามาใช้งานกำลังไม่พอครับ แต่ถ้าเป็นงานพลาสติคล่ะพอไหว :Smiley

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 08:52:24 PM »

พรุ่งนี้จะไปซื้อไอ้ตัวนี้มาละ ไม่ใช่ยี่ห้อนี้ เห็นว่าถูกดี ชุดละ 800 บาทเอง Grin

นายใหม่ดูกำลังด้วยนะ ผมซื้อที่แม็คโคร....ตอนนี้โยนอยู่ในตู้ เอามาใช้งานกำลังไม่พอครับ แต่ถ้าเป็นงานพลาสติคล่ะพอไหว :Smiley

...นึกว่ากลัวนายใหม่หมดแรง อิอิ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 08:59:11 PM »

...นึกว่ากลัวนายใหม่หมดแรง อิอิ

อิอิ กำลังมอเตอร์ครับ Grin

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 09:09:55 PM »

Grin ครับพี่ ขอบคุณครับ วันนี้ลองเสียบไฟเปิดดู น่าจะพอครับ แต่พอดีเอาเงินไปแค่ไม่ถึงร้อย (ซื้อกระดาษทราย) ก็เลยยังไม่ได้ซื้อมาครับ Grin

nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #129 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 12:57:01 AM »

รบกวนถามพี่แก้ว (อนุญาติเรียกตามเขาครับ)

ว่าจะรื้อ CZ หลายรอบแล้วครับ แต่ติดที่สลักเป็นสปริงม้วน  หากจะหาซื้อเปลี่ยนใหม่พอหาได้ที่ไหนครับพี่

แนะนำด้วยครับ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 05:44:26 AM »

แหม๋ท่านพี่ถ้าจะเอามาเจาะเหล็กหรือโลหะที่มันแข็งมากๆคงไม่ไหวหรอกครับ  เค้าให้ใช้แต่งงานที่ละเอียดผิวๆ ถูๆ  ขัดๆ  คลึงๆ เบาๆ  แค่นี้ก็หนักมากแล้ว หลงรัก

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #131 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 07:17:34 AM »

รบกวนถามพี่แก้ว (อนุญาติเรียกตามเขาครับ)

ว่าจะรื้อ CZ หลายรอบแล้วครับ แต่ติดที่สลักเป็นสปริงม้วน  หากจะหาซื้อเปลี่ยนใหม่พอหาได้ที่ไหนครับพี่

แนะนำด้วยครับ
ตรงไหนครับ ปืนผมเป็นหมุดแกนเหล็กตัน หรือว่ารุ่นใหม่ๆเป็น roll pin ครับ ถ้าจะถอดปืน CZ 75 ระวังตรงปุ่มตัว เซฟตี้ นะครับจะมีสปริงตัวเล็กๆดันเหล็กรูปลูกศร อยู่ถ้าไม่ระวังเด้งออกมาหายได้ ผมโดนมาแล้วเมื่อตอนหัดถอดครั้งแรก โชคดีที่หาเจอ แต่กว่าจะเจอหน้ามืดเลย ต้องใช้แม่เหล็กไล่ดูดตามพื้นพรมที่บ้าน  Angry Grin
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 10:51:00 AM »

Grin พรุ่งนี้จะไปซื้อไอ้ตัวนี้มาละ ไม่ใช่ยี่ห้อนี้ เห็นว่าถูกดี ชุดละ 800 บาทเอง Grin
ซื้อที่ไหนครับ.....ผมก็คนซนเหมือนกัน Cheesy
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 11:40:08 AM »

ชุดเครื่องมือของตาใหม่ ถ้าผมซื้อแต่พวกหัวขัดต่างๆ มาเสียบกะตัวแม่ที่เป็นมอเตอร์ปั่นของสว่านไฟฟ้า จะได้ไหม คือสว่านไฟฟ้ามีอยู่แล้วอ่ะ ตอนนี้ใช้งานแค่เป็นสว่าน(ใส่หัวส่าน)กะเป็นตัวขันสกรู(ใส่หัวขันสกรู)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #134 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 02:07:58 PM »

ชุดเครื่องมือของตาใหม่ ถ้าผมซื้อแต่พวกหัวขัดต่างๆ มาเสียบกะตัวแม่ที่เป็นมอเตอร์ปั่นของสว่านไฟฟ้า จะได้ไหม คือสว่านไฟฟ้ามีอยู่แล้วอ่ะ ตอนนี้ใช้งานแค่เป็นสว่าน(ใส่หัวส่าน)กะเป็นตัวขันสกรู(ใส่หัวขันสกรู)
รอบมันจะได้หรือ....ผมว่ารอบของสว่านมันเร็วไปนะ
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 15
  พิมพ์