เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 12:25:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยรักไทย ไปซะแล้ว (ต้องขออภัยเน็ตผมล่มไปสองวัน)  (อ่าน 7948 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 08:02:23 PM »

อิ อิ...ทดสอบครับทดสอบ อิ อิ

พี่ Audy452 ก็นะ.........อิอิ

Grin Grin Grin

408
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 08:07:21 PM »

สรุปให้หน่อยครับ ใครโดนไปบ้างแล้วครับ ตามไม่ทันครับ
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 08:47:22 PM »

ปชป.รอด
ดีใจด้วยสำหรับแฟนพรรครวมชาวกฎหมายครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
BuA~รักในหลวง~
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 09:09:08 PM »

อ๋อย นั่งฟังจนเมื่อย งงไปหมด นู๋บัวแปลภาษากฏหมายไม่รู้เรื่องค่า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ก็ยังลุ้นอยู่นะค๊า

คนสำเร็จมองปัญหาเป็นโอกาส คนล้มเหลว มองโอกาสเป็นปัญหา
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 09:12:35 PM »

ปชป. รอดแล้ว เหลือ ทรท. ยังไม่ทราบผลครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 09:17:56 PM »

สามารถเกาะติดสถานการณ์ คดียุบพรรคการเมือง ได้ที่นี่ค่ะ .... ท่าน coda

http://hilight.kapook.com/view/11602

...รับทราบ  ขอบคุณครับ   Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
คูณ 3 superแก๊งค์
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 10:00:26 PM »

ปชป. รอดไปแล้ว .. ผมฟังคำวินิจฉัยมาถึงตอนนี้ เวลา ๒๒.๐๐ น.
มีแนวโน้มว่า ....ไม่รอด .. สูงมากครับ ..สำหรับพรรค ทรท .

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 10:19:36 PM »

นักวิเคราะห์เหตุผลเขาแจ้งมาตั้งแต่วันก่อนแล้วครับว่าใครจะรอดหรือไม่รอด ผมฟังจนเคลิมเขาช่างยกเหตุผลมากล่าวอ้างได้แนบเนียน ดุจแพรไหมครับว่าใครจะรอดหรือไม่รอดเพราะอะไรครับ

ปล.ขอให้ประเทศไทยจงสงบสุข ขอให้คนโกงชาติโกงบ้านเมือง โกงตัวเองจงตกอยุ่ในห้วงทุขข์ของตัวเองต่อไปครับ สาธุ
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 10:29:11 PM »

มาถึงตอนนี้ขอฟันธงว่า 100 % ครับ ...

ไมรอดหรอก..

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
P@ngPond
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 10:31:13 PM »

ปชป. รอดไปแล้ว .. ผมฟังคำวินิจฉัยมาถึงตอนนี้ เวลา ๒๒.๐๐ น.
มีแนวโน้มว่า ....ไม่รอด .. สูงมากครับ ..สำหรับพรรค ทรท .
คุณพี่ตูมตาม612 ฟังถึงตอนที่คณะฯ อ่านเฉพาะสำนวนคำร้องหรือเปล่าครับ  แต่ถ้าฟังถึงตอนท่านคณะฯ อ่านสำนวนคำแย้งของพรรค ทรท ก็ดูเหมือนจะรอดเหมือนกันครับ เพราะเหตุผลทั้งของผู้ร้องและผู้แย้ง  ผู้ดูอย่างเราฟังแล้วเคลิ้มตามทั้งสองสำนวนละครับ แม้ ภาษากฏหมายนี้ มันช่างทำให้น่าเชื่อซะจริง ๆ ถ้าเราฟังแค่ตอนใดตอนหนึ่ง ก็จะเหมือนว่าเขาเป็นอย่างนั้นละครับ  ทั้งนี้ทั้งนั้น รอฟังคำวินิจฉัยและมติของคณะฯ นะครับ จะมีเฮ หรือว่ามีโฮ .. ด้วยความเคารพ
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 10:38:03 PM »

คุณพี่ตูมตาม612 ฟังถึงตอนที่คณะฯ อ่านเฉพาะสำนวนคำร้องหรือเปล่าครับ แต่ถ้าฟังถึงตอนท่านคณะฯ อ่านสำนวนคำแย้งของพรรค ทรท ก็ดูเหมือนจะรอดเหมือนกันครับ เพราะเหตุผลทั้งของผู้ร้องและผู้แย้ง ผู้ดูอย่างเราฟังแล้วเคลิ้มตามทั้งสองสำนวนละครับ แม้ ภาษากฏหมายนี้ มันช่างทำให้น่าเชื่อซะจริง ๆ ถ้าเราฟังแค่ตอนใดตอนหนึ่ง ก็จะเหมือนว่าเขาเป็นอย่างนั้นละครับ ทั้งนี้ทั้งนั้น รอฟังคำวินิจฉัยและมติของคณะฯ นะครับ จะมีเฮ หรือว่ามีโฮ .. ด้วยความเคารพ

รอกันครับ ... แต่ผมว่า  ..มีทั้งเฮและทั้งโฮ...

P@ngPond
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 10:42:37 PM »

น่าจะไม่รอดจริง ๆ แล้วละครับท่านพี่ตูมตาม612  ตุลาการ รธน. อ่านคำวินิจฉัยแล้วครับ  (22.41 น.)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 10:47:00 PM »

คุณพี่ตูมตาม612 ฟังถึงตอนที่คณะฯ อ่านเฉพาะสำนวนคำร้องหรือเปล่าครับ แต่ถ้าฟังถึงตอนท่านคณะฯ อ่านสำนวนคำแย้งของพรรค ทรท ก็ดูเหมือนจะรอดเหมือนกันครับ เพราะเหตุผลทั้งของผู้ร้องและผู้แย้ง ผู้ดูอย่างเราฟังแล้วเคลิ้มตามทั้งสองสำนวนละครับ แม้ ภาษากฏหมายนี้ มันช่างทำให้น่าเชื่อซะจริง ๆ ถ้าเราฟังแค่ตอนใดตอนหนึ่ง ก็จะเหมือนว่าเขาเป็นอย่างนั้นละครับ ทั้งนี้ทั้งนั้น รอฟังคำวินิจฉัยและมติของคณะฯ นะครับ จะมีเฮ หรือว่ามีโฮ .. ด้วยความเคารพ

... แต่ผมเห็นแตกต่าง. แบบกลาง กลาง เลยครับ.
    ข้อกฎหมายที่ ทรท. ยกมาโต้แย้งนั้น. รับฟังไม่ได้ เลยครับ.  Smiley

และ อย่างที่พี่สุพินท์ บอกครับ .
    พวกนักกฎหมาย  เขาต่อร้อยเอาหนึ่งยังไม่กล้าเลยครับ
    ส่วน ปชป.ประเมินว่า  50/50 มาหนึ่งเดือนแล้ว

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 10:53:32 PM »

... ข้อเท็จจริง ยุติแล้ว ครับ .. รอปรับข้อกฎหมาย เท่านั้น
    หัวข้อกระทู้ ควรต้องยกให้กับ ไทยรักไทย .  ตกใจ

ลูกใครหว่า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 11:25:53 PM »

ไทยรักไทย โดนยุบไปแล้ว....

เพื่อนดีมีเพียงหนึงถึงจะน้อย ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ถึงมีเกลือนิดหน่อยด้อยราคา ยังดีกว่ามีน้ำเค็มเต็มทะเล
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์